Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011]A beautiful life/Không để em cô đơn nữa/不再让你孤单/Lưu Diệp, Thư Kỳ (Vietsub HD - Fix link)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 11-5-2012 23:45:18 | Chỉ xem của tác giả
Tự nhiên dạo này xem phim bên Tàu mình khóc suốt
từ You are apple of myeyes , rồi The Allure of Tears , bây giờ đến phim này
hồi trước xem phim Nhật mới khóc nhiều bây giờ tự nhiên thấy chẳng thấm vào đâu so với mấy phim đó
phải công nhận nam chính chẳng soái đến mức điên đảo , cũng chẳng nhiều xiền bá đạo như ai , chỉ là một viên cảnh sát bình thường nhưng cũng khiến mình liêu xiêu , anh ấy có một trái tim ấm áp hơn bất kì ai trên thế giới này
nữ chính thì thực sự làm mình đau lòng chết đi được , mỗi lần nhìn thấy chị ấy khóc tim mình như thắt lại , cảnh hai người tan hợp , chia ly rồi quay về khiến mình vô cùng cảm động
lại một phim hay và đáng để xem , đáng để khóc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
 Tác giả| Đăng lúc 12-5-2012 06:18:11 | Chỉ xem của tác giả
apple_angel_90 gửi lúc 11-5-2012 23:45
Tự nhiên dạo này xem phim bên Tàu mình khóc suốt
từ You are apple of myeyes , rồi The Al ...

Ừa, Tears, rồi phim này, đều khóc như mưa như gió ^_^ Mặc dù phim này cuối cùng cũng có thể coi là HE được đi, thì cũng vẫn là đau lòng

Nói đến vụ khóc, hôm qua vừa đọc bài báo nào có nói đạo diễn gì nhỉ, cũng khá tên tuổi, bảo, tôi không muốn khán giả ra rạp xem phải đau lòng *chủ trương của đạo diễn là hài nhẹ nhàng mờ*

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 12-5-2012 19:27:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình chỉ down phim này vì thích Thư Kì. Cũng để lâu lâu mới xem. Nhưng xem rồi thì không thể ngừng xem đi xem lại. Phim hay quá đi mất! Thích Thư Kì nhiều hơn. Lại càng chờ phim mà trong đó Thư Kì đóng 2 vai - 2 chị em sinh đôi yêu cùng một anh chàng (không nhớ tên phim nữa.).

Bình luận

Hình như tiếng việt là "Tình mê" thì phải...mình cũng chờ đợi phim này  Đăng lúc 14-5-2012 01:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 26-5-2012 18:07:37 | Chỉ xem của tác giả
Thư Kỳ rất hợp vs vai diễn này, dáng vẻ khắc khổ nhg rất kiên cường, là 1 Lý Bội Như bất chấp tất cả vì hạnh phúc. và thứ cô nhận đc là 1 ty khắc cốt ghi tâm, mãi mãi ko đổi. đã bật khóc khi điện tim đồ chuyển thành đường thẳng. nếu PTĐ chết thì quả thật đó mới là bất công của cuộc đời. đã bật khóc vì sung sướng khi thấy LBN tỉnh dậy, lại đc khóc trong vòng tay PTĐ. trong thế gian vô thường này, thử hỏi còn mấy ai có đc 1 ty như thế???
ước j cũng tìm đc 1 PTĐ của cuộc đời mình!
tks ST so much!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 19-6-2012 14:34:58 | Chỉ xem của tác giả
huhuhu .. k ai giữ seed ah? down chậm quá .......................................................................................................................................................................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 1-7-2012 22:31:19 | Chỉ xem của tác giả
lại là 1 phim nữa down lâu rồi hqua mới mở ra xem :">
Lựa chọn đầu tiên là vì Thư Kỳ :"> và lí do tiếp theo là có rất nhiều ng share trên FB.
Đoạn mở đầu phim thì vẫn là hình ảnh thường thấy của Thư Kỳ trên màn ảnh.Nhưng càng về sau thì cách thể hiện và tâm lí của Lý Bội Như cũng như các nhân vật khác đều sâu sắc hơn.
Có những cảnh rất dễ thấy ở VN nên tạo cho người xem cảm giác quen thuộc.
Cao trào là cảnh Phương Trấn Đông trên giường bệnh sau khi bị đập gạch vào đầu và Lý Bội Như đã ngã trên người anh.
Lại là một bộ phim nữa lấy đi nước mắt của mình từ đoạn đầu ( xin cưới cho Trấn Thông ) đến kết thúc.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 4-7-2012 12:22:47 | Chỉ xem của tác giả
Thật là may mắn khi dow phim này về xem :(( Bộ phim cảm động quá :((
Hai anh em đều có 2 mối tình đẹp đẽ khiênq cho nhiều người phải ganh tỵ :(
Bối cảnh bình thường, diễn viên bình thường ..... chính những cái bình thường ấy làm tôn vinh nên tình yêu và đi vào lòng từng người xem...
Thanks st đã mang lại cho mọi người một bộ phim ý nghĩa này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 13-10-2012 23:36:41 | Chỉ xem của tác giả

Cứ mỗi giây trôi qua, thế giới lại chào đón biết bao thiên thần nhỏ đến với cuộc đời.

Ngày 14.10.1981 vùng đất Đài Loan đã có thêm một thiên thần mới, để rồi ba mươi mốt năm sau, thiên thần nhỏ ấy trở thành một chàng diễn viên điển trai với giọng ca truyền cảm đồng thời cũng là một tay đua cự phách, một nhân tài trên nhiều lĩnh vực thể thao.

Nay anh đã có được những thành công nhất định trong sự nghiệp và trong trái tim của người hâm mộ. Cái tên Roy Chiu - Khưu Trạch trở thành một từ khóa cực hot trong các công cụ tìm kiếm, xuất hiện liên tục trên báo đài, tạp chí, truyền hình...

Nhân ngày đặc biệt của anh, nhà Royalland có tổ chức một party nho nhỏ cùng sân chơi mới lạ, hứa hẹn mang đến nhiều niềm vui cùng giải thưởng hấp dẫn.

Hãy tham gia nhiệt tình, vui chơi hết mình cùng Royalland để chúc mừng sinh nhật Khưu Trạch các bạn nhé

Thời gian: 19h30 ngày 14.10.2012 tại Royalland.

Xin trân trọng đón chào!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 3-4-2013 11:24:04 | Chỉ xem của tác giả
lần đầu tiên xem xong một bộ phim mà mình muốn viết cảm nhận liền. Bộ phim đầy tính nhân văn, xưa giờ mình luôn nghĩ mọi việc phải hoàn chỉnh mới có thể làm tiếp bước khác nhưng lại gặp một bộ phim chứng minh ngược lại, một cuộc đời dang dở/ không hoàn chỉnh/ không trọn vẹn vẫn có thể hưởng hạnh phúc. Đó là những mảnh đời của cô gái vật chất lợi dụng người khác để mưu sinh, một anh cảnh sát hiền lành dễ bị người khác lợi dụng và mắc bệnh hiểm nghèo, một cậu thanh niên chậm phát triển trí não và một cô gái bị câm điếc. Nếu bên cạnh mình chỉ một người thiếu hụt những phần rất tự nhiên đã là đau khổ và bế tắc vậy mà gia đình này lại tập hợp hầu như đầy đủ thành viên có vấn đề về thể chất và tinh thần nhưng điều quan trọng đối với họ là nếu không được ở cùng nhau còn đau khổ hơn.
Thứ 2 đó là tình yêu bình dị rất đời thường, biết đủ là đủ, xem phim vẫn có cảm giác hạnh phúc, lo lắng không hề thua kém những đôi bình thường khác, mình không có ý đề cao các đôi trong phim và xem nhẹ các đôi bình thường mà chỉ muốn nói đến tình yêu thật sự không phân biệt cảm xúc, điều kiện. Dẫu biết rằng phim đề cao cái đẹp trong sự thiếu hụt về tinh thần và vật chất nhưng xem phim vẫn có cảm giác hạnh phúc và mong chờ bình an sẽ đến cái gia đình của các nhân vật trong phim
Bỏ qua những tình tiết hơi vô lý thì đây là một bộ phim đẹp, giúp mỗi người nhìn lại phần thiếu hụt của bản thân và tự tin đối mặt với nó, sống thật với cảm xúc của chính mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 8-4-2013 19:16:47 | Chỉ xem của tác giả
Có ai mê mẩn Lưu Diệp như mình không,mình thích anh ấy từ trong những vai diễn đến cuộc sống ngoài đời,có thể nhiều người xem phim không để ý nhưng anh có nét gì đó cuốn hút làm mình cứ mãi theo dõi anh trong từng phân đoạn phim.Ở anh ấy,mình còn ngưỡng mộ cuốc sống tình cảm,mình cảm giác anh luôn sẵn sàng bảo vệ gia đình nhỏ của anh trước mọi điều,mình nghĩ rằng,nếu ai đó quan tâm đến anh,cũng sẽ biết anh ấy yêu và trân trọng gia đình đến nhường nào.Trên hết mọi điều nếu có ai từng xem lại những bộ phim anh ấy đóng,thì có thể cũng sẽ cảm mến không chỉ nhân vật anh đóng mà còn là cách anh đứa tâm hồn mình vào nhân vật.Nếu bạn còn phân vân có nên xem hay không,mình tin chắc rằng bạn sẽ không phải bỏ lỡ 1 bộ phim tình cảm thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách