Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011]A beautiful life/Không để em cô đơn nữa/不再让你孤单/Lưu Diệp, Thư Kỳ (Vietsub HD - Fix link)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 28-4-2012 22:55:10 | Chỉ xem của tác giả
phim xem cảm động quá, nể tình iu của các bạn trẻ nè!^^
nhưng mừ cái lúc ss thư kỳ sốt gục xuống í, thấy cái máy kêu tút tút oy có hình bro đi lên thiên đường phải hok??? thế cái đoạn í là tn? hok hỉu! :(( cuối cùng vẫn sống đó thui!???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 29-4-2012 01:05:48 | Chỉ xem của tác giả
híc, edit trượt film này
film mang tính nhân văn và xã hội sâu sắc
nhưng cũng k quên đề tài muôn thuở, đó là t/y
1 cái kết đẹp cho 2 anh chị {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 30-4-2012 12:32:48 | Chỉ xem của tác giả
Cũng khá lâu rùi mới lại xem một movie TQ...
Phần vì ko có thời gian, phần vì có nhiều bộ phim ko phải gu lắm nên ko coi...
Giờ chán cái cảnh xem phim truyền hình, tuần ra 1,2 tập nên sự lựa chọn khi có thời gian coi phim, lúc nào cũng là phim điện ảnh, coi 1 tập là xong...
Lúc đầu nghe tên phim đã thấy cuốn hút rùi,,,ấn tượng, lại có cái gì đó buồn buồn, và lãng mạn thế là xem thôi...
Phải nói phim hay và cảm động, từ lúc coi đến giờ đã coi lại thêm 2 lần nữa,,,ai hỏi cũng bảo coi nốt lần cuối rồi xóa đi vì nó nặng GB quá...nhưng đến giờ đã xóa được nó đâu...
Lưu Diệp và Thư Kỳ đẹp đôi đấy chứ...nhìn Lưu Diệp thì ko phải kiểu đẹp trai thư sinh nhưng mà đơn giản mà vẫn cuốn hút, rất đàn ông,,,Thư Kỳ thì hấp dẫn và quyến rũ cũng ko phải vẻ đẹp nhìn một cái đã thấy mê rồi chìm nghỉm mà là vẻ đẹp rất có hồn...
Nội dung phim ko mới lạ nhưng càng xem càng thấy cảm động và càng muốn xem lại, có những phân cảnh rất cảm động và lãng mạn như nụ hôn trên ban công...
Phải nói rằng những bộ phim TQ xem thấy sâu sắc lắm,,,diễn xuất cũng rất đạt,,,mặc dù ở ngoài đời thế nào, có vợ có chồng hay có người yêu nhưng cứ xem họ diễn thì cứ như họ yêu nhau thực ấy, hết sức chân thành, giản dị nhưng lôi cuốn và lắng đọng.
Rất may là "Không để em cô đơn nữa" đã có một cái kết đẹp...chứ ko thì sẽ ám ảnh lắm...

Bình luận

Không dễ xem như các phim giải trí thường nhưng thỉnh thoảng xem vẫn thấy có sức cuốn hút riêng  Đăng lúc 1-5-2012 10:37 AM
nhưng cuối cùng giải thưởng về tay cô Diệp Đức Nhàn - 60 tuổi, trong phim Đào thư. Đào thư cũng thuộc thể loại tình cảm đời thường thế này  Đăng lúc 1-5-2012 10:36 AM
Lưu Diệp có đôi mắt đẹp, hơi buồn buồn, có những lúc lại thấy rất ... lì :P Thư Kỳ được đề cử Kim Tượng cho nữ chính trong phim này  Đăng lúc 1-5-2012 10:35 AM
Ôi...@ lộng_nguyệt hào phóng với mình thế...mình comt vì rất iu "không để em cô đơn nữa" ko ngờ lại còn được rate...thanks bạn vì đã làm box cho phim nè !   Đăng lúc 30-4-2012 03:54 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Lộng_Nguyệt + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 30-4-2012 23:21:21 | Chỉ xem của tác giả
HEHE , đơi mãi cuối cùng cũng có film , chất lượng khủng gê (trên 2G) , lâu rùi mới koi film của Lưu  Diệp kể từ sau Driverless , thích anh chàng nì , diễn xuất hay , ánh mắt sâu buồn xa xăm rất hút hồn , một tác phẩm đáng xem đêy .
Giờ down về xem đã , xem xong bình luận tiếp =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 1-5-2012 10:33:40 | Chỉ xem của tác giả
bluechinsu gửi lúc 28-4-2012 22:55
phim xem cảm động quá, nể tình iu của các bạn trẻ nè!^^
nhưng mừ cái lúc ss thư kỳ  ...

Thật ra mình cũng không hiểu luôn. Đoạn đó là tới cổng thiên đường rồi quay về, là hạnh phúc thực sự hay là một giấc mơ cũng không rõ

Tuy nhiên trong các buổi tuyên truyền của đoàn phim, có mời một giáo sư mắc chứng bệnh này cùng tuyên truyền và gây quỹ từ thiện luôn đó. Vị giáo sư này người TQ, sống ở Mỹ, mình quên tên rồi (nhưng google thấy có, xem ra cũng là người có tên tuổi), đã từng có công trình nghiên cứu được ghi nhận. Sau đó cũng bị mắc bệnh này. Vợ giáo sư cũng chăm sóc ông mấy chục năm, đến giờ hai vợ chồng lại cùng tham gia từ thiện, vẫn hạnh phúc. Vậy nên xem ra cái kết hạnh phúc là có thật

PS; à, giáo sư Cao Côn, mình có dịch tóm lược mà lại chẳng để ý ^^

Bình luận

Thật ra lúc Lưu Diệp nằm trong vũng máu, co giật đã tưởng là chắc anh đi thật,,,ko ngờ lại kết thúc có hậu như vậy,,,mình thích những cái kết như thế này  Đăng lúc 1-5-2012 11:09 AM
Phim kết thúc như vậy là hợp lý,,,đỡ khỏi day dứt,,,đoạn Thư Kỳ nắm tay Lưu Diệp trong bệnh viên bảo là con vẫn chưa biết cha nó tài giỏi ntn...em ko can tâm   Đăng lúc 1-5-2012 11:08 AM
Cảm ơn lộng_nguyệt...đây thực sự là bộ phim rất ý nghĩa và đáng xem...qua phim này thấy thích cả Thư Kỳ và Lưu Diệp hơn rất nhiều ngày trước  Đăng lúc 1-5-2012 10:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
 Tác giả| Đăng lúc 1-5-2012 10:48:59 | Chỉ xem của tác giả
RememberWhen gửi lúc 26-4-2012 16:59
Sau khi xem "You are the apple of my eye", thì ngoài box Korea ra, vẫn thường phải ngó vào b ...
Chuyển phát         K$T -112         đến RememberWhen Lồng ghép chuyển giap         2012-05-01 10:46

Vì có thể ban tổ chức petit bận, mình đã chuyển 112$ cho bạn RememberWhen (trừ phí chuyển tiền 10%) rồi nhé :D Mong bạn tiếp tục ủng hộ các bộ phim của kites.vn
Trân trọng,
LN

Bình luận

@RememberWhen: là phim Cao Thủ Như Lâm đó bạn, C-drama của kites nhà mình làm sub trọn bộ rùi đó :)  Đăng lúc 3-5-2012 05:15 PM
Cảm ơn bạn nhiều. :) Mà bạn cho mình hỏi, bộ phim ở quần của bạn là phim gì đc k?  Đăng lúc 1-5-2012 11:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 3-5-2012 13:58:16 | Chỉ xem của tác giả
Xem mà rớt nước mắt
Khóc suốt theo chiều dài của phim
Như chuyện hiển diện ngay chính trước mặt mình vậy.

Không có những cảnh sống xa hoa, cao sang quyền quý, k có những tình cảm bi lụy.
Chỉ có những căn nhà chật chội trong một xóm nhỏ nào đó nơi Bắc Kinh phồn hoa.
Có Phương Trấn Đông, Bội Như, Trấn Thông, Tiểu Uyển và Phương Minh bé nhỏ vừa mới chào đời.
Bội Như lúc nào cũng như trực trào nước mắt nhưng nụ cười cũng sẵn trên môi, mỗi khi cô nhìn thấy Trấn Đông, nói chuyện với anh. Hai con người, hai hoàn cảnh, đã có những ngã rẽ riêng cho cuộc đời mình, nhưng giờ họ gặp nhau, đi chung một con đường.

Tình yêu đó nhẹ nhàng mà sâu sắc quá. Cảm động và nghẹn ngào không nguôi.
Chắc sẽ vẫn nhớ mãi hình ảnh của hai con người đó, nụ cười rạng rỡ của Bội Như trong vòng tay ấm áp của Phương Trấn Đông.
Sẽ là một bộ phim không thể quên!

Bình luận

Thư kỳ đóng phim này quá tuyệt,,,rất xúc động...Bội Như lúc mạnh mẽ lúc nhu mì...rất tuyệt  Đăng lúc 3-5-2012 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 3-5-2012 15:42:06 | Chỉ xem của tác giả
Lộng_Nguyệt gửi lúc 1-5-2012 10:48
Vì có thể ban tổ chức petit bận, mình đã chuyển 112$ cho bạn RememberWhen (trừ phí  ...

Giờ chị mới biết có phim này
đọc nội dung đã thấy rất cảm động và rất đáng xem
vậy nên chị đã down rồi để tối rảnh sẽ xem
Hy vọng sẽ ko bị mất ngủ :)

Bình luận

Chắc là bạn sẽ thất vọng...vì bạn sẽ mất ngủ...hihi..phim quá hay luôn  Đăng lúc 3-5-2012 10:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 3-5-2012 23:05:53 | Chỉ xem của tác giả
Quả thật là đến hôm nay vẫn chưa thể xóa "Không để em cô đơn nữa" ra khỏi bộ nhớ máy tính cũng như bộ nhớ của mình...
Phim nhẹ nhàng, cái gì cũng nhẹ nhàng, yêu nhẹ nhàng, bên nhau nhẹ nhàng đến nụ hôn cũng nhẹ nhàng nhưng những gì mà phim in dấu ấn trong lòng thì ko nhẹ nhàng chút lại...vẫn thấy đâu đó hình ảnh của Lưu Diệp, của Thư Kỳ,,,vẫn thấy đâu đó bóng dáng của nụ hôn ban công dịu dàng, lãng mạn nhưng sâu đậm....

Mấy ngày nay dù đã qua nghỉ lễ, phải đi làm lại rồi mà cứ về nhà là tìm phim của chị Thư Kỳ xem...quả thật nếu ko có "Không để em cô đơn nữa" thì có lẽ mình sẽ không biết về Thư Kỳ ngoài một cái tên, ngoài bộ phim So Close mà chị đã đóng...đợt này lại có hứng tìm phim của Thư Kỳ để xem, tìm những bài báo về Thư Kỳ để đọc...đã xem Love, đã xem city of glass mà Thư Kỳ đã đóng cùng Lê Minh...tự nhiên lại thấy buồn buồn...có lẽ cuộc sống ko cho ai tất cả thế nên Thư Kỳ cũng như vậy...

Lưu Diệp thì đã xem phim Balzac  và cô bé thợ may đóng cùng Châu Tấn và Trần Khôn...nhưng phim đó cũng ko ấn tượng về Lưu Diệp lắm,,,,đến giờ rất kết anh Diệp của "Không để em cô đơn nữa"...vụng dại nhưng yêu và sống hết mình,,,Lưu Diệp thì có cuộc sống gia đình hạnh phúc rồi nên mong chị Thư Kỳ cũng sớm tìm được một người đến bên và "Không để em cô đơn nữa"...

Phim đã hết rồi...sẽ có nhiều bộ phim khác mà mình sẽ xem...nhưng "Không để em cô đơn nữa" sẽ là một bộ phim đáng nhớ, đáng xem như những bộ phim mình đã từng xem, từng thích "the notebook", "titanic" hay "love story"...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 4-5-2012 14:11:45 | Chỉ xem của tác giả
Cũng lâu rồi mới xem một bộ phim làm mình ấm lòng như thế này. Trên đời này thật ra ai cũng có nỗi cô đơn của riêng mình. Vì cuộc sống bận rộn con người ta nhiều lúc không quan tâm đến nhau. Có nhiều người rất muốn sống tốt nhưng vì không có một đôi tay giúp đỡ, cứ cô độc mãi rồi cũng không biết sống tốt là như thế nào. Phim này rất nhẹ nhàng nhưng cũng rất chân thực. Vai diễn của Lưu Diệp không phải là một soái ca đẹp trai, giàu có, vv..v nhưng vẫn làm mình ngưỡng mộ nhân vật của Thư Kì sâu sắc. Thích Thư Kì từ hồi coi If You Are The One. Sau phim này càng thích chị ấy nhiều hơn nữa. ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách