Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
Thu gọn cột thông tin

[2010] Norwegian Wood / Rừng Na Uy - 18+ (Vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 14-11-2013 16:33:56 | Xem tất
mình luôn đánh giá cao những tác phẩm của Trần Anh Hùng, tác phẩm này vẫn là những gì mỹ mãn nhất trong hình ảnh mà TAH vẫn làm được, làm rất tốt ở những phim trước đây. Tất nhiên là phim không thể lột tả hết chi tiết trong truyện, ngay cả Haruki Murakami cũng biết điều đó và chính ông cũng sửa thêm nhiều chi tiết trong kịch bản mà Trần Anh Hùng viết ra. Cảnh 18+ mình cũng cảm thấy rất thấm khi máy quay chỉ lột tả khuôn mặt và đó là phần đáng xem nhất trong khi ko hiểu tại sao nhiều người lại thấy thất vọng đến thế !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-12-2013 12:48:06 | Xem tất
ôi đọc rừng nauy rồi
giờ xem phim thấy cứ thế nào ây
nhưng mà vẫn thấy hay
thank sub team
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-1-2014 10:06:55 | Xem tất
truyện là một tác phẩm đình đám
tuy chưa đọc truyện nhưng khi xem phim mình không thấy phim có ý nghĩa gì nữa
hay do mình không đủ trình độ để cảm nhận.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2014 20:26:49 | Xem tất
Tớ rất thích phim của Trần Anh Hùng, mấy phim của ông đạo diễn tớ cũng xem hết bởi hình ảnh trong phim của ông bao giờ cũng rất đẹp. Xem rừng nauy hai lần, lần đầu xem được phân nửa thì thấy buồn ngủ nên không xem nữa nhưng mà mấy hôm trc quyết định xem lại thì thấy nó rất hay, rất là, lời thoại cũng ý nghĩa, có những câu thoại khiên mình thấy ám ảnh.
Xem xong quyết định đi đọc truyện, đang đọc được đến hơn nửa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2014 20:44:28 | Xem tất
phim này quay đẹp nhưng nội dung không hay. Nhân vật khắc họa không rõ nét, Tình tiết bị cắt xén nhiều nên nhân vật cứ hời hợt thế nào ấy. Vốn dĩ rừng Nauy đã là một câu chuyện khó hiểu nhưng xem phim thì có cảm giác mù tịt hơn. Người xem cứ luẩn quẩn mãi trong đầu vô số câu hỏi "tại sao Nao tự tử?" "tại sao Toru yêu 2 cô gái cùng một lúc?". Mình nghĩ bộ phim này không thể làm hài lòng được những người chưa từng đọc rừng Nauy chứ chưa nói đến fan của tác phẩm này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2014 21:44:24 | Xem tất

phim cảnh đẹp , diễn viên đóng toru wantanabe và midori kobayashi thì đúng như trong truyện mà có khi nhân vật toru hơi quá đẹp trai , nhưng nàng naoko thì không xinh như miêu tả lắm , trong tác phẩm này mình rất thích 2 nhân vật , đó là Nagasawa và reiko , cảm xúc trong tác phẩm thể hiện trong phim rõ nhất khi Naoko tự tử , tuy nhiên các tình tiết trong phim chưa được đầy đủ có thể là do thời lượng có hạn nên có thể khiến những bạn chưa đọc qua tác phẩm sẽ cảm thấy khó hiểu như tại sao Naoko lại phải vào khu điều dương vì bệnh tâm lý , tại sao Kizuki tự tử , cá tính của Midori trong tác phẩm cực kỳ đặc biệt , cô ấy không ngần ngại khi nói về sex , và rất cá tính , nhưng trong phim chưa lột tà được hết , có thể do tác phẩm này là tác phẩm mình rất thích , đọc lại nhiều lần nên xem phim ở rạp mình có đôi chút thất vọng , cảm ơn sub team đã làm sub cho bộ phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-1-2014 18:19:30 | Xem tất
đọc rừng nauy rồi  giờ xem phim thấy cứ thế nào ây nhưng mà vẫn thấy hay  thank sub team
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-1-2014 05:39:58 | Xem tất
đọc truyện xong kiểu bị ám ảnh, mà vẫn không hiểu hết.
xem phim càng khó hiểu hơn, chẳng thấy hay gì cả...
mà mình cũng không thấy cảnh nào 18+ hay tại lúc chan chán tua qua mất rồi hì hì ngại quá :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-1-2014 19:02:54 | Xem tất

Không thể tin là có ngày được xem phim chuyển thể từ truyện Rừng Nauy của HM. Những ai từng đọc tiểu thuyết này đều biết đó là một tiểu thuyết khó nhằn cho những người muốn kể về nó chứ đừng nói gì đến việc làm phim. Vì vốn dĩ đó chính là cảm xúc, cảm nhận về tình cảm của từng nhân vật lồng vào nhau, sự tương đồng về cảm giác, về bối cảnh, tình dục là 1 phương tiện nói lên cảm xúc trong truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-1-2014 21:16:28 | Xem tất
Có lẽ truyện Rừng Nauy thiên về nội tâm nhân vật nên việc khắc họa tất cả vào trong một bộ phim là việc rất khó. Vì đọc truyện rồi nên khi xem phim mình thấy nhân vật chưa được lột tả hết tính cách. Dù sao thì cũng cám ơn subteam đã tạo điều kiện cho mình được xem phim Rừng Nauy <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách