Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Norwegian Wood / Rừng Na Uy - 18+ (Vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 7-5-2013 12:01:42 | Chỉ xem của tác giả
có ai còn giữ phim này có thể up giúp mình với, muốn xem quá mà giờ link chết hết cả
Truyện đọc từ lâu lắm rồi mà chưa được xem phim, giờ mới tìm đến J-ZONE thì link die hết rồi :3
Ai có up cho mình với nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 12-5-2013 16:32:53 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự mình hơi hụt hẫn khi kết cấu phim đã bị rút đi khá nhiều chi tiết thú vị so với tiểu thuyết.
tuy nhiên , vẫn phải công nhận là bộ phim dưới bàn tay của một đạo diễn người Việt vẫn khá tốt , các diễn viên rất vững vai , tâm lí nội tâm cũng được đẩy lên cao với những khoảng lặng im........
Cảm xúc vẫn như khi đọc tiểu thuyết , vẫn dễ rơi nước mắt , vẫn dễ đỏ mặt vì Murakami
Đáng xem , đáng thưởng thức , đáng suy ngẫm !
Cảm ơn Sub Team rất nhiều !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 13-5-2013 12:52:52 | Chỉ xem của tác giả
Đọc truyện 3, 4 lần rồi, ấn tượng về truyện cũng nhiều nên xem phim cảm giác là cảm xúc chưa tới.
Tuy nhiên mình thích anh đóng vãi Toru, và chị gái đóng Midori, y như mình tưởng tượng, nhất là Midori với cái trán bướng và vẻ mặt toát lên sự tinh nghịch, thông minh :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 22-5-2013 15:27:53 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hồi xưa mình xem rạp rồi. Vừa hay lại vừa dở :D
Dở ở chỗ vì thời lượng có hạn nên không diễn tả được hết nội dung. Nếu không đọc sách trước thì chắc khó mà hiểu được nhiều chỗ trong phim. Xem xong cảm giác hơi khúc mắc.
Hay ở chỗ cảnh phim quá đẹp, quá chuẩn. Bây giờ mỗi khi nghe bài Norwegian wood của the beatles là toàn bộ cảnh trong phim lại hiện ra. Cảm thấy buồn buồn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 23-5-2013 21:36:55 | Chỉ xem của tác giả
Phim này công nhận xem hơi khó hiểu thật, cũng vì diễn biến nhanh quá chừng, nhưng mà được cái là dàn diễn viên khá xinh tưoi, nhìn hơi bị nóng
Cám ơn nhóm sub đã làm bộ này, chứ mà ôm nguyên cuốn sách đọc biết chừng nào mới đọc hết được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 29-5-2013 09:58:13 | Chỉ xem của tác giả
links die mất rồi subteam ơi ,up hộ mình với mình đã lội hết trang mà chẳng có link reup
nghe nói phim này hay lắm mà vào mấy lần link đều bị die hết ,cám ơn subteam nhìu nhìu nhé{:138:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 17-8-2013 14:18:29 | Chỉ xem của tác giả
mình đã đọc Rừng Na-uy vào năm 19 tuổi, đúng độ tuổi quy định rồi nhé! :)
truyện cực kì u ám, thấy các nhân vật cứ phải lẩn quẩn trong cái vòng vô hình, mãi không thoát ra được. Dường như tự tử là cách duy nhất để trốn chạy thực tại, là cách mà những nhân vật trong truyện đã chọn lựa.
văn hóa Nhật vốn dĩ thoáng về sex, nên khi đọc lần đầu tiên, mình hơi sốc khi những cảnh sex được miêu tả quá chi tiết. Nghĩ là phim cũng như truyện, nên không định xem, nhưng đọc qua các comment ở trên, coi những bức ảnh đẹp lung linh trích từ phim, mình bắt đầu nghĩ đến việc down về xem, hì :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 18-8-2013 22:07:06 | Chỉ xem của tác giả
coi xong sách bị ám ảnh một thời gian..
xong coi xong phim cũng rứa...
mình thấy có khá nhiều ý kiến chê phim đóng k đạt, nhưng mình thấy diễn xuất của Ken cực tốt (như mọi khi) :D
một bộ phim tuyệt vời, một câu chuyện tuyệt vời..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 18-8-2013 23:21:51 | Chỉ xem của tác giả
mình đọc sách cách đây khoảng 3 năm, đọc xong cảm giác cứ như bị nhốt trong một hàng rào suy nghĩ một thời gian. Cảm giác đó rất sợ, cứ lẩn quẩn k thoát ra được, nên khi phim công chiếu mình k đi xem vì ... sợ. Nay đã đủ chín chắn và tự tin nên đã xem lại và có hơi chút thất vọng. Không phải về dàn diễn viên mà về bố cục trong phim. Chỉ là nếu ai từng đọc sách có lẽ sẽ hiểu, nhưng những ai chưa từng đọc, coi xong chắc rất khó để hiểu phim muốn nói gì hay truyền tải điều gì. Rất có thể sẽ bị xem là không liền mạch và quá nhanh, trong khi mạch truyện lại rất từ tốn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 22-8-2013 20:59:56 | Chỉ xem của tác giả
Chắc là cũng cùng suy nghĩ với mọi người thôi. Truyện chỉ có một tập, làm thành phim dài tập thì không ổn, trong khi đó làm thành phim một tập thì lại quá vội. Những đoạn suy nghĩ trong truyện thể hiện được, trong phim gần như bị cắt hết, xem đôi khi có cảm giác bị hẫng. Nếu những ai chưa từng đọc truyện mà xem phim, e rằng sẽ không thẩm thấu được hết cái hay của Rừng Na Uy đâu.

Dù sao, vẫn phải khen một câu, nam chính diễn rất tốt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách