Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Norwegian Wood / Rừng Na Uy - 18+ (Vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 10-3-2013 17:55:54 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này ở rạp, coi chung với nhỏ bạn
có nhiều cảnh nóng không dám xem
mà xem hết mà vẫn không hiểu phim nói ji hết
haizzz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 17-3-2013 07:23:06 | Chỉ xem của tác giả
Không thể tin là có ngày được xem phim chuyển thể từ truyện Rừng Nauy của HM. Những ai từng đọc tiểu thuyết này đều biết đó là một tiểu thuyết khó nhằn cho những người muốn kể về nó chứ đừng nói gì đến việc làm phim. Vì vốn dĩ đó chính là cảm xúc, cảm nhận về tình cảm của từng nhân vật lồng vào nhau, sự tương đồng về cảm giác, về bối cảnh, tình dục là 1 phương tiện nói lên cảm xúc trong truyện
Nếu đưa tất cả vào phim, làm không khéo sẽ trở thành thô tục, nhưng có lẽ đạo diễn  Trần Anh Hùng ( tự hào vì người VIệt) đã làm khá tốt, cảnh quay đẹp, sự mong manh của Nako được thể hiện rõ, nhưng cá tính của toru vẫn chưa đủ để người xem cảm nhận, tại sao Toru lại cần thiết với Nao như vậy
Và với mình đáng tiếc nhất vẫn là Midori, nhân vật cá tính, thẳng thắn, một cô gái mà bạn không thể nhìn lẫn trong đám đông vẫn quá ít đất diễn và khá mờ nhạt
Cuối cùng, để tốt cho cảm xúc bạn nên đọc trước khi xem phim
Thanks ST

Bình luận

Có bạn à, nhưng mình down đã lâu rồi  Đăng lúc 18-4-2013 09:54 PM
bạn down được phim không?tất cả link mình down đều bị lỗi mà mình rất muốn xem phim này >"<  Đăng lúc 18-4-2013 04:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 29-3-2013 21:59:10 | Chỉ xem của tác giả
Phim dù sao vẫn khó chuyển tải rất nhiều chi tiết trong truyện, nhưng mình cho rằng phim cũng thành công, vì xây dựng nhân vật tốt lắm. Các cảnh quay còn đẹp nữa, nhất là các cảnh ở nơi Naoko điều trị.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 29-3-2013 22:37:23 | Chỉ xem của tác giả
Òa, phim này do đạo diễn Trần Anh Hùng đạo diễn. Vợ chú í, cô Trần Nữ Yên Khê hình như đã nhận được giải thưởng gì đó khá là danh giá cho thiết kế trang phục trong phim:) Tự hào ghê á.

Nhưng mình cũng chưa đọc truyện, phân vân ko biết có nên xem ko. Vì có nhiều ý kiến trái chiều quá. Ngoài hàng sách thấy kèm 1 tờ review khá khen nguyên tác:-?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 21-4-2013 01:54:27 | Chỉ xem của tác giả
hình như link die hết thì phải, muốn xem mà hok có torrent, tiếc ghê.
hồi đầu tụi bạn đọc truyện thì cũng chả dám mượn, tại tụi nó làm thấy ghê quá, tới khi đọc được thì người ta làm film luôn ròi mà cũng chưa đi xem được, khi xem được thì gặp phải bản mờ câm, giọng giật giật, giờ lên kites tìm mà hok có torrent T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 24-4-2013 12:45:30 | Chỉ xem của tác giả
Trong các tác phẩm của Murakami thì rừng Nauy là quyển đầu tiên tớ đọc. Tiếc là nó chả để lại ấn tượng gì, nếu so với cac truyện khác. Hồi phim này mới ra thấy đc tung hô nhiều nên cũng tò mò xem thử
Phim này tớ thấy làm rất đẹp. Tạo được không khí.Nhưng có lẽ do t không thích truyện nên xem được nửa là....nản. Có lẽ cũng giống như truyện murakami, đến một lứa tuổi nào đó, trải nghiệm đủ thì mới có thể "ngấm" được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 25-4-2013 23:00:19 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tác phẩm" rừng na uy" thực sự khá khó để làm phim thời lượng ít cũng làm hạn chế việc đưa các tình tiết trong truyện lên phim tuy nhiên theo mình, bộ phim này khá thành công trong việc khắc hoạ sự cô đơn của các nhân vật   ... Cô đơn là bản chất của con người, “Bản ngã và tha nhân là cách biệt”. Cá nhân là riêng tư, là một tiểu vũ trụ bí ẩn. Trong hành trình hòa nhập, bản ngã luôn phải cố gắng hết sức để tìm đến với tha nhân, tìm hơi ấm bầy đàn, để hóa giải cô đơn .“Tôi từng có môt cô gái… Cô dẫn tôi vào phòng và bảo tôi ngồi đâu cũng được, nhưng tôi thấy chẳng có chiếc ghế nào… Khi tỉnh dậy tôi chỉ có một mình, con chim ấy đã bay đi rồi…"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 26-4-2013 22:30:35 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Đọc truyện không biết bao nhiêu lần. Bản thân mình cũng chưa từng bỏ qua một tác phẩm nào của Murakami. Dù film nội dung gần như chỉ là lấy cảm hứng và hơi theo truyện nhưng mình cũng không có gì phải phàn nàn về film. Không thích chị đóng vai Naoko lắm nhưng thật sự không chê được cách diễn xuất. Bối cảnh film đẹp, cách quay film đầy nghệ thuật. Nhân vật Nagasawa và Reiko hơi mờ nhạt.
Anh đóng Toru thì là diễn viên gạo cội rồi. Thích ảnh từ hồi đóng Shin trong Nana.
Trong thời gian có giới hạn film đã truyền tải.được sự hụt hẫng, lạc lối của những người trẻ giữa xã hội. Có nhiều cách mà họ chọn lựa để đối mặt với bên ngoài. Như Kizuki nhân vật mà vốn trong truyện chỉ được nhắc đến đôi lần nhưng thật sự là nguyên do của cả film. Đến cảnh Toru gào khóc trên đá sau khi Naoko mất thật sự làm mình hụt hẫng và trống rỗng như chính mình cũng lạc lối và không tìm được đường ra. Cảm ơn subteam. Thật ra mình đã coi rạp rồi. Khi thấy film đc sub lập tức down về để cất trữ XD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 26-4-2013 22:37:05 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
zizi gửi lúc 24-4-2013 12:45
Trong các tác phẩm của Murakami thì rừng Nauy là quyển đầu tiên tớ đọc. Tiếc là nó  ...

Nếu bạn đọc truyện của Murakami bạn sẽ thấy Rừng Nauy là một quyển thuộc thành phần thiểu số của ông. Thật ra truyện của Murakami phần lớn đều huyễn hoặc và siêu thực. Murakami nổi tiếng với cách viết truyện nhiều lớp, nhiều tầng nghĩa. Dù đổi thể loại nhưng văn phong không đổi nên truyện hơi lằng nhằng và khó hiểu. Mình thì nghĩ rằng bạn nên thử đọc lại truyện châm và từ từ từng chút một, để hiểu và để ngấm. Truyện Murakami là phải ngâm. Sau đó xem lại film sẽ thấy film dễ hiểu và thấy được cái mạch cảm xúc của nhân vật. Đây là suy nghĩ của riêng mình thôi.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 29-4-2013 18:42:28 | Chỉ xem của tác giả
Rừng Na Uy là cuốn truyện mà mình đọc liền tù tì một mạch trong thời gian ngắn nhất, nhưng đọc xong lại thất ngột ngạt.
Cảm giác ngột ngạt như lúc Toru ở bên Naoko và cả 2 cùng nhớ về người bạn đã chết.
Cảm giác là một câu chuyện viết về những thanh niên Nhật thập niên 60 lại có thể quá gần với cuộc sống hiện tại ở Việt Nam đến vậy.
Nói chung mình đọc nhanh và phải đọc hết nhưng đọc xong lại sợ phải đọc lại, giống như lần mình đọc "Cánh đồng bất tận" của nhà văn Nguyễn Ngọc Tư vậy đó. Cái cảm giác miêu tả tâm lý quá thật và nhưng đoạn văn ít bay bổng làm mình cảm giác như đang xem một bộ phim trong đầu vậy đó.
Giờ download phim về nhưng chắc từ từ mới xem. Hy vọng truyện cho mình thấy một bộ phim thì phim sẽ đem lại cho mình những trang sách thật đẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách