Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SơnBin89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Mối Tình Đầu / A Little Thing Called Love - Mario Maurer, Pimchanok Lerwisetpibol ~ Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
201#
Đăng lúc 31-5-2013 23:37:49 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ phim thái lan đầu tiên mà mình coi<3
phải nói thế nào nhỉ XD {:159:}
phim này cũng cũ rồi,motip phim cũng vậy
nhưng nó rất ấn tượng,chắc 1 phần do nam chính và nữ chính đệp,tình tiềt nhẹ nhangy
cứ ngỡ đây là cuốn ngôn tình cô gái năm ấy chúng ta cùng theo đuổi vậy^^~~~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

202#
Đăng lúc 10-6-2013 11:02:43 | Chỉ xem của tác giả
p.sone tốt thiệt nhưng mà yêu là yêu, bạn là bạn , con trai bi giờ có như thế không nhỉ
xem phim cứ soi đi soi lại nam lúc đầu và sau này không biết có cùng 1 người không, ánh mắt thì vẫn thế, sao mà có thể make up cho khác đi được nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

203#
Đăng lúc 11-6-2013 22:56:25 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những bộ phim thái mình ấn tượng nhất, về tuổi trẻ, những năm tháng và tình cảm ko bao giờ quên được. Coi xong thật sự rất ám ảnh, nhớ hoài về sự sáng tạo và bất ngồ nhưng vẫn rất gần gũi, ấm áp. Thích Mario trong phim này cực, nhớ về một ng đã từng ở trong tim... thank subteam nhìu <333
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

204#
Đăng lúc 12-6-2013 21:01:00 | Chỉ xem của tác giả
Bộ Phim Thái đầu tiên mình xem và cuxg là bộ phim thick nhất đến giờ :) Phim rất chi là đời thường mà gần gũi, xem có cảm giá như mình là nhân vật trong phim, thân thiện giống Việt Nam.Tuy là nội dung hoàng tử lọ lem nhưng rất đáng xem để học tập, nó cũng ko quá gượng éo như phim thần tượng bt!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

205#
Đăng lúc 13-6-2013 06:48:13 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay ghê, nhưng mình thích tình bạn của 4 cô gái trong phim chứ không thích tình yêu lắm
bạn nam chính yêu mà hi sinh cho bạn, như thế chỉ làm tổn thương 3 người thôi
mình không thích thế
dù sao phim cũng rất hay, nhẹ nhàng, ngọt ngào như một ly kem mùa hè
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

206#
Đăng lúc 13-6-2013 14:21:55 | Chỉ xem của tác giả

Chào cả nhà!!!! ^^
Đây là phim đầu tiên dẫn mình đến với phim Thái... quả thật là ko thất vọng chút nào
trước giờ nói tới phim Thái mình chỉ nghĩ được đến phim kinh dị, máu me.. chứ ko ngờ lại có 1 bộ phim tình cảm hay đến như vậy
iu cái cách nam chính thể hiện tình cảm, cả nữ chính nữa(công nhận là chị ý xinh thiệt á)
trong sáng, nhẹ nhàng nói chung là tớ đổ đứ đừ phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

207#
Đăng lúc 25-6-2013 00:27:29 | Chỉ xem của tác giả
Ôi biết đến phim này trễ quá, giờ trúng 1 phát là nặng luôn, hôm qua tới giờ replay phim 3 lần rồi, nhạc thì k biết bao nhiêu lần luôn Phim hay quá chừng, nhẹ nhàng, trong sáng mà vẫn gợi rất nhiều suy nghĩ. Mario với Baifern thì dễ thương tuyệt đối luôn ^^

Cảm ơn ST rất rất nhiều.

Vào trễ mà may quá vẫn còn nhiều gif dễ thương gì đâu, down về khẩn cấp, cảm ơn các bạn đã up lên nha ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

208#
Đăng lúc 28-6-2013 23:20:51 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong film cảm giác xốn xang khó chịu. Từ đầu đến gần cuối là kiểu film học trò, motif cũ, nhẹ nhẹ và cũng nhàm nhàm. Vì mình đã xem qua "you are the apple of my eyes" hay "flipped" nên không thấy film này hay, nó nhàn nhạt kiểu ăn cũng được mà không ăn cũng xong. Ngay cả đoạn kết cũng khá gượng & lên gân quá nhiều. Điều làm mình xốn xang khó chịu là đoạn flash-back về tình cảm của Shone, nó kéo lại suy nghĩ của mình rất nhiều, không có nó có lẽ đã thẳng tay tiễn film này vào thùng rác, vì có nó thành ra phân vân. Bỗng nhiên thở dài nhớ đến tình đầu của mình năm nào "quá thận trọng, quá nhút nhát mà lướt qua nhau"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

209#
Đăng lúc 29-6-2013 13:44:51 | Chỉ xem của tác giả
phim này có thể đặt tựa đề là cô gái xấu xí cũng đc đấy hì hì
nhưng công nhận là sau cú lột xác chị xinh thật đấy, lại đc anh nam diễn viên chính đẹp trai nữa chứ
thích xem phim thái chỉ vì diễn viên rất đẹp hé hé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

210#
Đăng lúc 13-7-2013 02:59:38 | Chỉ xem của tác giả
Từ hồi xem The love of Siam mình ko ngờ phim Thái lại hay như thế.
Bây giờ xem phim này thấy cũng ok.
Hình như phim nào có thằng Mario Maurer đầu hay thì phải. Thảo nào là super star bên Thái.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách