Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: iamqa_2512
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Magic Kaito/ まじっく快斗 [Remake Ver Coming Soon]

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 23-2-2013 14:58:33 | Chỉ xem của tác giả
Ôi anh Kid
Mỗi lần đọc truyện mờ có anh Kid là lại sướng rơn. Anh Kid và Conan đầu trí là hay nhất
Mờ có tập Kid đóng giả Ran, mặc cái váy như của Ran làm Conan lo sốt vó là anh Kid lột được của chị Ran
Cơ mờ hổng phải. Anh Kid có bạn gái thanh mai trúc mã mà lị.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 26-3-2013 12:44:30 | Chỉ xem của tác giả
Trong truyện anh Kid ít xuất hiện quá, nghe bảo anh ấy cũng có thù với bọn áo đen, mà sao mãi chẳng thấy anh ấy hợp đội với chú Conan, buồn tình ghê. Mà bao nhiêu vụ trộm anh ấy thực hiện, thế mà thằng bé Conan vẫn học lớp một, nên tính ra anh Kid tài nhỉ. Có một năm mà tổ chức biết bao nhiêu vụ trôm, cũng không bị cảnh sát bắt nữa. Thế cũng đủ biết mức độ giàu có của nhà Suzuki. Ông đó cứ đem đồ vàng bạc ra, cả năm đi dụ Kid, mà Kid không lọt lưới. :))
Xem truyện riêng về Kid mình thích lắm. Hỉnh như còn có tập đấu trí giữa Kid với Shinichi nữa mà. May nhờ cô phù thủy chứ không Kid toi rồi. Mình đang mong tập đó. ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 28-3-2013 12:57:29 | Chỉ xem của tác giả
Thích Kaito lắm lắm. Tài sắc ngang ngửa Shinichi đó chứ. {:85:}Hehe. Có lẽ vì ít xuất hiện, mà làm việc theo phong cách bad boy, nên mình thích bạn ấy hơn. Hehe. Coi được vài chap về Kid thôi, chưa coi được truyện. Mà truyện này NXB nào in ấy. Mình cũng hay lượn lờ nhà sách mà không thấy gì hết. {:167:}

Bình luận

Theo như mình nhớ là Kim Đồng. Truyện này xuất bản lâu lắm rùi bạn ạ ^^  Đăng lúc 29-3-2013 12:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 11-4-2013 22:46:10 | Chỉ xem của tác giả
thử xem xem có hay không mình nghe nói phim nay hay lắm , nội dung cũng cuốn hút mình , lâu không xem phim nhật xem thử xem thế nào, biết đâu lại nghiên, , nhưng không biết truyện của phim này đã hết chưa nhỉ, mình muỗn em cả bộ không muốn đang xem lại dở dang
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 11-4-2013 23:56:40 | Chỉ xem của tác giả
đọc truyện thấy hiểu vì sao đây là đứa con tinh thần mà bác Gosho thích nhất.
truyện nhẹ nhàng hơn Conan và (theo cảm nhận của mình) vẽ đẹp hơn Yaiba
giờ lại có cả phim nữa ^^ thích thế nhỉ!!!
mong là sau khi kết thúc Conan, bác sẽ vẽ tiếp Kaito
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 31-5-2013 17:10:38 | Chỉ xem của tác giả
wow.
có cả film về Kid à?!?
mình nghĩ chỉ có truyện thôi chỉ?!
mà cũng ko sure là kid có truyện hay film nữa do thấy tựa đề quen quen nên mới vào đây.
Kid rất giống shinichi, aoko thì y như Ran :D

Cảm ơn subteam nhìu nhìu nhé :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 25-6-2013 17:54:45 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này ở Việt Nam có xuất bản rồi, đọc cũng khá hay. :D Tuy hơi buồn cười ở chỗ truyện là một bộ manga riêng với nhân vật chính là Kid nhưng lại không hay bằng những tập anh Kid xuất hiện trong Conan. Cũng một phần vì hồi vẽ Conan tác giả đã chuyên nghiệp hơn và Conan là truyện trinh thám nên cũng phải nghiêm túc hơn.
Thích cái tập có Shinichi xuất hiện. :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 27-6-2013 22:11:43 | Chỉ xem của tác giả
Bộ Magic Kaito sẽ được remake và làm tiếp. Cảm ơn và mong các bạn tiếp tục ủng hộ cho dự án này cũng như các dự án tiếp theo.

Mod,
sweetflora
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 13-7-2013 11:20:05 | Chỉ xem của tác giả
cho mình hỏi link down phim này ở đâu vậy mình tìm không thấy
mà sao nhân vật chính phim này giống Shinichi thế
có phải 2 chuyện cùng tác giả không vậy mình rất thích Shinichi nên muốn down về xem thử

Bình luận

Link phim cũ đã die hết rồi bạn, subteam đang remake. Đúng là cùng tác giả đó bạn, đây chính là Kid 1412 trong Conan mà ^^  Đăng lúc 13-7-2013 12:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 15-7-2013 21:30:26 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nào có film reup giúp với, Kids đúng là thần tượng của bao bạn trẻ nhỉ {:290:}{:290:}{:290:}
Hồi xưa đọc conan cứ tập nào có Kids là ôm cuốn truyện đọc lui đọc tới{:301:}{:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách