Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] From Me to You| Kimi ni Todoke - Mikako Tabe, Haruma Miura (Remade)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 1-3-2012 14:14:43 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 1-3-2012 14:15:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 1-3-2012 14:15:55 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 1-3-2012 14:16:30 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 1-3-2012 14:18:03 | Chỉ xem của tác giả

END
All from Tumblr

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 7-3-2012 23:14:17 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nhợt nhạt quá, mọi tình tiết đều làm lố lên rất nhiều.
Những khúc đầu của phim quả thật rất dễ thương, rất trong sáng.... Nhưng càng về sau mạch phim như bị đuối, xem rất nhàm.

1 tình bạn thì đâu có gì là quá khó như thế nhỉ, biết là cái gì cũng cần có thử thách, nhưng tình bạn học trò tại sao không khai thác nó 1 cách trong sáng nhất, có nhất thiết là phải hy sinh vì nhau như thế, phải làm mọi chuyện rối tung lên thì mới được gọi là tình bạn chân chính??

Tự cô bé ấy làm mình xa cách vs mọi người, rồi tự mình coi mình là xấu là gớm ghiếc.

" Sẽ chẳng ai dám chạy lại gần bạn nếu như bạn cứ cố tình chạy ra xa ".

Bình luận

Jet
uhm hy vọng bạn cũng sẽ ủng hộ cho các bộ phim sắp tới của J-zone ^^  Đăng lúc 8-3-2012 12:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
 Tác giả| Đăng lúc 8-3-2012 01:27:16 | Chỉ xem của tác giả
kul-guri gửi lúc 7-3-2012 23:14
Phim này nhợt nhạt quá, mọi tình tiết đều làm lố lên rất nhiều.
Những khúc đầu củ ...

Mình thực sự không hiểu tình bạn trong bộ phim này có gì là không trong sáng như bạn nói :-s

Câu truyện được khai thác trong bộ phim cũng giống như hàng ngàn câu truyện về tình bạn trong những bộ phim khác thôi. Thậm chí, trong nhiều bộ phim khác, người ta còn hy sinh vì bạn bè nhiều hơn nữa kìa. Chỉ có vài khúc mắc và rắc rối của những cô gái mới lớn, đâu phải ngoài đời không có. làm gì có tình bạn nào lúc nào cũng bình bình, sóng yên biển lặng được. Có trải qua thử thức, có hiểu lầm, có nghi ngờ rồi người ta mới biết thế nào là tin tưởng nhau, hết lòng vì nhau.

Sawako không tự mình làm bản thân xa cách với mọi người, cũng ko tự coi mình là "xấu" , là "gớm ghiếc". Cô bé rất muốn kết bạn, thậm chí cô bé luôn tâm niệm rằng, mỗi ngày làm 1 điều tốt sẽ được mọi người yêu quý. Nhưng vấn đề là cô bé ấy thiếu tự tin và không biết thể hiện tình cảm của mình như thế nào, nên lúc nào cũng thui thủi 1 mình như thế. Ngoài ra ngoại hình của cô bé cũng khiến mọi người vô hình chung tạo thành một sự e ngại khi tiếp xúc với cô bé. Khi có 2 người bạn chơi cùng và chia sẻ với cô bé, thì cô bé ngày càng cởi mở và hòa đồng hơn với mọi người.

Mỗi người có một cảm nhận, và ý kiến riêng khi xem phim. Nhưng mình thật sự hơi khó hiểu về cách suy nghĩ về tình bạn của bạn nên mạn phép đc reply.

Cảm ơn bạn đã xem phim.

Bình luận

uhm, thks bạn, mình đã chỉnh lại hết rồi, up trên fb và photobucket ^^^^  Đăng lúc 12-5-2012 10:53 PM
bạn Jet ơi, cho mình hỏi, up hình ko đc sdụng hotlink với lại up tối đa 5 tấm ạ???  Đăng lúc 12-5-2012 01:38 PM
:D  Đăng lúc 8-3-2012 01:34 AM
Àh ko sao đâu bồ ơi, vào đây cốt tụi mình bàn tán về phim mà, thks bạn đã replay giải thích thắc mắc cho mình nhé !!  Đăng lúc 8-3-2012 01:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 1-4-2012 22:55:22 | Chỉ xem của tác giả
ui, vừa đọc đến chap 63 thì mê quá, ngó qua đây xem có vsub LA chưa thì may quá. Yêu tất cả nv trong magan, cái gì cũng dễ thương, Tình yêu, tình bạn...chao ôi, nhớ thời còn đi học quá. Rất thích Shouta và cả những nhân vật khác nữa...ừm...thích cái không khí của truyện...thấy mình như trẻ lại ấy{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 12-5-2012 10:48:50 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin post vài tấm hình mình tìm được. Nếu có trùng với những bài post trước, các bạn thông cảm nha ^^

<<<=== nhìn yêu quá cơ >"<

cre : tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 12-5-2012 11:01:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích phim này
Tình bạn, tình yêu trong phim thật sự rất dễ thương, nhẹ nhàng, tình cảm.

cre : tumblr

Bình luận

Jet
Ảnh nặng quá thì bạn có thể để dạng thumbnail cho dễ load. Cảm ơn vì sự đóng góp của bạn ^^  Đăng lúc 12-5-2012 10:26 PM
Jet
Ko hot link nhé, bạn nên up lại ảnh lên các host thông dụng như upanh.com, imagesack.us.... Còn mỗi post ko nên để nhiều hơn 5 ảnh thì để cho dễ load thôi.  Đăng lúc 12-5-2012 10:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách