Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 82890|Trả lời: 182
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] From Me to You| Kimi ni Todoke - Mikako Tabe, Haruma Miura (Remade)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
From Me to You / Kimi ni Todoke

Tên phim: From Me to You
Tên gốc: 君に届け| Kimi ni Todoke
Đạo diễn: Naoto Kumazawa
Tác giả/Kịch bản: Karuho Shiina (manga), Rika Nezu, Naoto Kumazawa
Sản xuất: Takahiro Sato
Thời lượng: 128 phút
Ngày công chiếu: 25/09/2010
Sản xuất: NTV, Toho
Phát hành: Toho
Thể loại: Tâm lý, tình cảm

Nội dung:

Tốt bụng nhưng lại khó gần, Sawako Kuronuma (Mikako Tabe) bị bạn bè cùng lớp đặt cho biệt danh là "Sadako" vì cô bé có mái tóc rất giống với tạo hình của nhân vật chính trong bộ phim kinh dị "Ringu". Cuộc sống của cô bé bắt đầu thay đổi khi cô bé gặp Shota Kazehaya (Haruma Miura), một cậu chàng rất được yêu thích tại trường trung học, và có tình cảm với cô bé Sawako ngay từ lần gặp đầu tiên...

Sawako Kuronuma có một vẻ ngoài khá u ám nên cô bé bị "dính chặt" với cái tên Sadako. Tuy vậy, cô bé lại rất tốt bụng và luôn quan tâm đến mọi người. Phương châm sống của cô bé là "Mỗi ngày làm một việc tốt", nhưng chính vì chỉ lo quan tâm đến người khác mà cô bé không biết biểu đạt suy nghĩ của mình thế nào. Điều này khiến cô bé sống tách biệt với bạn bè trong trường.

Shota Kazehaya (Haruma Miura) là bạn cùng lớp của Sawako. Không giống như Sawako, cậu năng động và hòa đồng với tất cả mọi người. Cậu cư xử rất lịch thiệp với Sawako, khiến Sawako luôn khâm phục và ngưỡng mộ cậu.

Trong khi Kazehaya nảy sinh tình cảm đặc biệt với Sawako. Cậu cảm nhận được ánh nhìn ngưỡng mộ của Sawako đối với mình và cố gắng kìm nén những cảm xúc của mình với cô bé, thì Sawako, với sự giúp đỡ của Kazehaya đã dần hòa đồng hơn với bạn bè trong lớp, đặc biệt là với Chizuru Yoshida (Misako Renbutsu) và  Ayane Yano (Natsuna Watanabe )

Đây là khoảng thời gian hạnh phúc với Sawako, vì cô bé đã có thể nói chuyện thoải mái với bạn bè. Nhưng rồi một tin đồn không hay về Chizuru đã khiến quan hệ của họ xấu đi. Nhờ lời khuyên của Kazehaya,Sawako đã duy trì lại tình bạn của mình và ngày càng khiến cho tình bạn đó trở nên khăng khít hơn.
Giờ đây, Sawako đã có thể biểu hiện cảm xúc của mình với bạn bè,và cô bé cũng dần nhận ra những cảm xúc đặc biệt của mình với Kazehaya. Nhưng rồi, Ume Kurumizawa (Mirei Kiritani), bạn của Kazehaya từ hồi cấp 2 lại tiết lộ cho Sawako biết tình cảm đặc biệt của mình với Kazehaya và nhờ Sawako giúp đỡ ...

(Theo asianwiki, Viet-trans: [email protected])

Diễn viên:

Các diễn viên khác:

Yuta Kanai - Soichi Shironouchi
Arata - Kazuichi Arai
Yasuko Tomita - Sawako's mother
Rena Haruyama

Trailer:

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
cooro_vt + 5 phim hay!!!
¶µx€¶)ø + 5 Ủng hộ 1 cái!
maingoclinh + 5 lam lai ha ss? uoi em thich phim nay lam
linhgiang + 5 Phim quá hay :x
hermy_lA + 5 Phim này cực thích Kazuha. Tình cảm.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 3-9-2011 00:37:21 | Chỉ xem của tác giả
J-ZONE Subbing Team

Project leader: Jet
Translator: Icarus
Editor: Dec07 & Jet
Lyrics translator: •Mia•
Timer: hermy_lA
Typesetter &  QC : Jet
Encoder: ChuChi
Poster: NhậtVy
Uploader: U-Zone

Mỗi comment của các bạn là lời động viên, cổ vũ tốt nhất dành cho sub team.Nếu bạn yêu thích bộ phim này, hãy cho chúng tôi biết cảm nhận của bạn về bộ phim.
Vui lòng không đòi hỏi link down.Link reup và link online sẽ có sau vài ngày.

Xem Online:

Download:

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

phim hay. thanks ST nhé  Đăng lúc 6-2-2014 07:50 PM
thanks ST nhé  Đăng lúc 11-3-2013 01:42 PM
phim dễ thương. Thanks subteam  Đăng lúc 11-1-2013 11:13 AM
bản remake này là sao ta . đã down bản cũ rùi , nên hok bik bản nì có j mới hok ?  Đăng lúc 16-8-2012 11:29 PM
phim này hay thật  Đăng lúc 16-8-2012 10:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-9-2011 01:33:55 | Chỉ xem của tác giả
Đây là 1 movie hết sức dễ thương

Cả 2 nhân vật chính đều thật đáng iu

Lâu lâu mới lại coi 1 phim thể loại tình cảm nhẹ nhàng, một bộ phim hay dành cho các bạn gái :loveliness:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-9-2011 18:22:47 | Chỉ xem của tác giả
một bộ phim nhẹ nhàng, dễ thương và rất phù hợp với tuổi teen
mối tình đâu ngây ngô, trong sáng nhưng ko kém phần lãng mạn của đôi bạn trẻ
lồng vào đó là tình bạn, tình cảm gia đình
mọi thứ cứ như gió xuân thổi qua lứa tuổi thần tiên, để lại bao dòng ký ức đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 12-9-2011 14:12:11 | Chỉ xem của tác giả
Phim này thuộc thể loại "lãng mạn + dễ thương" à?
Mình thích phim lãng mạn nhưng phải có hài hước hà!
Cho mình hỏi nó có hài hước không vậy? Thanks.

Bình luận

Oh. Thank you!  Đăng lúc 12-9-2011 06:32 PM
Jet
Bạn cứ xem thì sẽ rõ,phim này ko hài hước,nhưng sẽ khiến bạn cười suốt khi xem phim!  Đăng lúc 12-9-2011 04:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 18-9-2011 12:25:52 | Chỉ xem của tác giả
phim rất nhẹ nhàng, trong sáng, dễ thương
xem mà thấy tiếc cho thời học sinh của mình quá
chết với nụ cười của Miura
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 21-9-2011 22:35:04 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự mình xem phim thường không thích nữ chính lắm, mà bây giờ đọc truyện tranh cũng không thích đọc truyện tình yêu nam nữ nữa rồi. Có điều khi xem phim này lại thấy bạn nữ chính thật sự rất dễ thương, khác hẳn với hình ảnh cô tiểu thư có gương mặt bị sẹo và mù quáng vì người mình yêu trong điên vì tiền. Tình cảm của nhân vật do miura đóng dành cho bạn gái này cũng rất đẹp, thích khúc Miu phát hiện ra cô bạn đang đứng nói chuyện với cậu bạn nam khác xong đùng đùng chạy tới cầm tay cô bé kéo ra ngoài =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 21-9-2011 23:18:47 | Chỉ xem của tác giả
E vừa xem xong ss ạ!
1 bộ film nhẹ nhàng, câu chuyện hay về tình bạn, e ấn tượng bề tình bạn trong film này hơn cả diễn biến t.c của 2 nhân vật chính.
Chẳng hiểu sao đọc giới thiệu và xem trailer thấy khá thu hút nên e quyết định xem, xem film cũng bị cuốn hút ngay từ đầu. Có lẽ vì bị ấn tượng với cách diễn cũng như tính cách của Sawako, biểu hiện gương mặt thay đổi rất nhanh, tự nhiên và rất thật, tính cách thì khá buồn cười, mỗi lần cảm thấy hạnh phúc hay bối rối lại làm bộ mặt kinh dị

Liệu e mỗi ngày làm 1 việc tốt giống bạn này và làm vẻ mặt kinh dị như vậy thì có kiếm đc  BF giống như trong film ko

E phát hiện ra 1 điều là film Nhật - ko kể đến diễn viên - thì màu sắc film ko chau truốt tươi sáng như film Hàn, 1 vài film e xem qua đều thấy tôg màu trầm. Thêm nữa là xem film Nhật ko có những đoạn suy nghĩ nội tâm của nhân vật, ko đứng trầm ngâm suy nghĩ, ko có những đoạn độc thoại, hoặc có nhưng mà rất ít, tất cả đều thể hiện ra luôn fải ko ss. Chỉ có film này hay là film khác cũng thế, hiểu biết hạn hẹp vì đây là movie Nhật và cũng là film Nhật đầu tiên e xem hết ss ạ :lol

E còn Haflwway để mai xem tiếp :lol
Có film nào hay nổi trội ss giới thiệu e với

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Cứ xem hết đống movie trong box này.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 21-9-2011 23:29:32 | Chỉ xem của tác giả
keo.ngot_yummy gửi lúc 21-9-2011 23:18
E vừa xem xong ss ạ!
1 bộ film nhẹ nhàng, câu chuyện hay về tình bạn, e ấn tượng bề t ...

Hơi giật mình khi thấy em ở bên này {:297:}

Xem phim Nhật thì cái ss thích nhất là những câu chuyện về tình bạn {:295:} tình bạn trong phim Nhật nhất là phim học đường thật sự là rất đẹp rất cảm động {:301:} Em xem Nobuta wo produce đi {:303:} phim hay mà ý nghĩa lắm, xem xong ss chỉ muốn được học lại cấp 3 thôi {:285:}

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

mà bây giờ đọc truyện tranh cũng không thích đọc truyện tình yêu nam nữ nữa rồi

Cái tội đọc nhiều SA, YA vs Đam mỹ quá đây mà ))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-9-2011 14:59:23 | Chỉ xem của tác giả
ầy dà ngóng & coi phim cả eng lẫn việt từ hùi đầu năm bé nữ chánh đóng khá đạt thik ko khí gia đình & cánh hoa đào heartshape đoạn đó hay như manga zậy :x
cơ mừ khổ mình bị ám manga với anime quá hay sao mà coi live action thấy chưa ngấm lắm

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách