Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Chonmage Purin | A Boy and His Samurai - Ryo Nishikido, Fuku Suzuki (Viet

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 21-9-2011 17:36:14 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi phim hay quá. Diễn viên đẹp , dễ thương nữa.{:271:}
Dạo này toàn mê mấy anh Thái Lan lâu lâu quay lại với " người tình cũ " ai ngờ vẫn còn iu Nhật Bản nhìu lém.
Thank sub nhìu nha.{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 22-9-2011 12:28:51 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng thì mình cũng coi xong film, đúng là xem nhiều film tình cảm dữ quá, tưởng đâu happy ending, thì là anh ấy phải quay trở về thời của mình, hơi bị hụt hẫng, nhưng rồi lại nghe lời hứa sẽ gặp lại, lại tiếp tục mơ tiếp, rồi nghĩ chắc kiếp sau của anh ấy, thì lại là đúng là gặp lại, mà theo kiểu khác, film Nhật đúng là giúp mình thực tế lại......Nhưng làm như thế cũng không thấy buồn lắm, cũng là kết thúc có hậu rồi.
Cảm ơn subteam nhiều, mình đọc film này lâu rồi, giờ mới coi được, thật sự cảm ơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 26-9-2011 03:11:49 | Chỉ xem của tác giả
Vines gửi lúc 22-9-2011 12:28
Cuối cùng thì mình cũng coi xong film, đúng là xem nhiều film tình cảm dữ quá, tưởng  ...

Cái đỉnh của Nhật là đừng bao giờ đoán cái kết cho phim,thất bại nhiều riết wen chả như Hàn tập 1 đoán tập 16
Thứ hai hoặc là nó khoét sâu vào tâm,xem hết mà vẫn còn cảm giác đau đớn âm ỉ như kiểu "Mộ Đom Đóm" hoặc là không phải HE nhưng vẫn khiến ng ta thấy cuộc sống phía trước đẹp và đáng giá chư không lãng nhách như vài kiểu phim có cái kết bi làm ng xem muốn ném dép
Và thứ 3 là nhiều khi nó không đầu không đuôi chỉ là thể hiện những cảm xúc của con người trong một lát cắt của cuộc sống
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 26-9-2011 21:04:41 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim này xem rất thú vị
cũng cảm động nữa
tiếc là khi nhận ra tình yêu thì không được ở bên người mình yêu
buồn cười nhất lúc tóc của Samurai mọc lởm chởm trên đâu í
còn đoạn lúc quay về mà anh í còn đem theo cái phone, được vẽ lại sau này
xem xong bộ phim này mình học được nhiều điều từ cả 3 nhân vật chính
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 27-9-2011 13:44:49 | Chỉ xem của tác giả
Biết Tomosaka Rie qua serie Kindaichi ss1 và ss2. Tuy không được xinh nhưng vai Miyuki của chị là support hoàn hảo cho Kindaichi trong cà 2 season và 2 movie. Có thể nói Rie chính là Miyuki đối với fan của Kindaichi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 28-9-2011 00:03:14 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay quá là hay luôn ý
Nội dung hay, và đc ngắm zai sướng hết cả mắt luôn :">
Thề là lần trước định down bản Engsub về xem nhưng thấy nhà mình lục đục mà chờ đấy.
Thực ra vẫn thích phim chỉ có liền 1 tập luôn xem cho sướng :">

P/s: Jmovie chả mấy khi cho đc cái kết mà mình mong muốn >.<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 28-9-2011 13:05:56 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem phim này, mặt Ryo hài không đỡ được. Mà thích cái bánh lâu đài thế không biết chứ, giá mà được ăn nhỉ, thèm thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 29-9-2011 03:28:11 | Chỉ xem của tác giả
diễn viên gì mà lúc nào mặt cũng như mất sổ gạo ấy xem phát chán.
kiểu viễn tưởng này cũng thấy nhàm mất rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 29-9-2011 13:20:28 | Chỉ xem của tác giả
apple1979 gửi lúc 29-9-2011 03:28
diễn viên gì mà lúc nào mặt cũng như mất sổ gạo ấy xem phát chán.
kiểu viễn tưởn ...

thường khen hay chê gì cũng nên chỉ ra vài điểm khen vì nó hay ở đâu, chê vì nó dở ở đâu

còn cứ khen cái kiểu "ôi diễn viên đẹp quá, chắc phim hay lắm đây"
hay chê cái kiểu "diễn viên gì mà lúc nào mặt cũng như mất sổ gạo ấy xem phát chán"

mình luôn tính vào spam :) và là những người chắc chỉ xem qua cái trailer hoặc ngó qua cái poster mà chưa xem phim đã vội đi đến kết luận hàm hồ :))
từ sau mình xin góp ý bạn nên thêm vào vài từ đơn giản như "trông cái trailer/poster diễn viên gì mà..." hoặc "đọc nội dung thấy cái kiểu viễn tưởng này..." để tránh gây mất thiện cảm với người đọc comt của bạn (như mình), và cũng tránh gây hiểu nhầm cho những bạn khác muốn vào coi phim :)
người nào ko biết lại tưởng phim + diễn viên dở như bạn nói ấy, vậy thì oan cho anh diễn viên chính quá, vì anh ấy nổi tiếng là có đôi mắt u buồn đấy :)

ơ nhưng mà mình còn ko biết bạn đã coi trailer chưa cơ =)) vì theo mình thấy trailer rất vui nhộn và đáng yêu 8->
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 1-10-2011 00:05:12 | Chỉ xem của tác giả
1 bộ phim nhẹ nhàng, đầy tíh nhân văn
Mình vô cùng yêu thích nh bộ phim có nh nhân vật nhí dễ thương như thế này
Cảm ơn subteam nhìu nhìu
Film hay^__^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao