Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 11289|Trả lời: 16
Thu gọn cột thông tin

[2010] BECK - Hiro Mizushima,Takeru Sato,Shiori Kutsuna (LINK DIE)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 3-9-2011 00:40:44 | Xem tất |Chế độ đọc
BECK - Live Action Movie

Tên phim: Beck
Đạo diễn: Yukihiko Tsutsumi
Tác giả/Kịch bản: Harold Sakuishi (manga)
Nhà sản xuất: Suketsuku Noda, Shosaku Ohyama, Hiroyasu Murakami, Hiroyasu Asami, Naoki Kitagawa
Quay phim: Satoru Karasawa
Ngày công chiếu: 04/09/2010
Thời lượng: 145 phút.

Nội Dung:

BECK được làm dựa trên bộ manga cùng tên của tác giả Harold Sakuishi ,được xuất bản từ năm 1999 đến 2008.

Bộ phim kể về quá trình ra đời và trưởng thành của một ban nhạc tên BECK.

Maho Minami (Shiori Kutsuna) trở về Nhật bản sau một thời gian học tập tại New York.Anh trai cô, Ryusuke Minami (Hiro Mizushima) là một tay chơi guitar vô cùng tài năng.Tình cờ, Maho và Ryusuke gặp được Koyuki (Takeru Sato ),một cậu chàng toàn bị bắt nạt ở trường và có phần chán đời. Rồi Ryusuke và Koyuki cùng 3 người khác lập nên một ban nhạc với cái tên "Beck", lấy cảm hứng từ chú chó nhỏ của Ryusuke.

Trong khi Maho và Koyuki dần dần nảy sinh tình cảm với nhau ,thì BECK bắt đầu đi biểu diễn ở các câu lạc bộ và ngày càng tiến bộ trong âm nhạc,với mơ ước được một lần biểu diễn trước hàng nghìn khán giả ở Greatful Sound,một lễ hội âm nhạc quy mô rất lớn,quy tụ những ban nhạc nổi tiếng.

Sự cố gắng của BECK khiến họ được biết đến nhiều hơn cũng như có cơ hội được biểu diễn tại Greatful Sound,nhưng rồi một biến cố xảy ra khiến cho họ có thể không thực hiện được mơ ước của mình

Diễn viên:

Cùng các diễn viên khác:

Takanori Takeyama - Keichi Saito
Sari Kurauchi - Hiromi Masuoka
Kensei Mikami - Eiji Kimura
Yuta Furukawa - Yoshito Morozomi
Dori Sakurada - Masaru Hyodo
Naoki Kawano - Togo
Tsutomu Takahashi - Rikiya Kitazawa
Naoto Takenaka
Yuki Matsushita - Kazuo Sato
Shido Nakamura - Ran
Floyd Lee - John Lee Davidson
Cinque Lee - Leon Sykes
Ryosuke Miura
Hiroshi Shinagawa - cameo
Masako Motai - cameo

Trailer:

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 3-9-2011 00:41:53 | Xem tất
KSTJ Subbing Team
Project leader: Jet15
Translator: candywatashi
Editors: mint.doli & Jet15
Typesetter : Jet15
Encoder: xanhlonglanh
Poster: nheonheo
Uploader: KSTU

Bình luận

thank  Đăng lúc 7-3-2013 07:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 3-9-2011 00:42:50 | Xem tất
Bài được Jet sửa lúc  2011-9-3 00:44

BECK - Một bộ phim về tuổi trẻ,ước mơ và cả tình yêu undefined

Đùa chứ,nhìn thấy cái dòng giới thiệu phía trên mà mình sởn cả da gà,tuổi trẻ ư,vâng tuổi trẻ và ước mơ của những người không bình thường 1 chút undefined
Chính vì thế mà BECK mới ra đời.

Koyuki có thể sẽ không bao giờ thay dổi được cái thế giới buồn tẻ mà cậu đang sống nếu ko gặp Ryusuke.
Và Ryusuke cũng vậy,chắc gì anh đã làm được điều mà mình mong muốn bấy lâu nay nếu không gặp được Koyuki.
Và cô bé Maho cũng vậy,cũng vì gặp Koyuki mà thay đổi undefined
BECK cũng là ước mơ và cả bến đỗ của Taira và Chiba,nơi mà họ có thể thực sự là chính mình,có thể sống và đam mê.

Có thể nói mình thích hầu như toàn bộ chi tiết nhỏ nhặt trong BECK,tất nhiên trừ một số thứ ra,nhưng ko thể nói đc,sợ các bạn mất hứng.

Những dòng trên cũng không phải là review,chỉ là 1 vài cảm nhận của mình khi vội vàng xem qua bộ phim .( tất chưa là chưa dám và cũng muốn xem kĩ,vì còn đợi sub undefined )

Chỉ là,chủ đề Rock Indie Band quá ư là hấp dẫn với mình nên phải vội tranh lấy một chỗ để lảm nhảm undefined

PS: Phim này mình thích Chiba nhất undefined

-------------------------------

Đây là PV của Evolution,một trong những ca khúc của BECK trong phim,được làm để quảng bá cho phim,đặc biệt (theo mình đọc ở 1 số nơi) thì giọng Rap của anh Kenta (nhân vật Chiba trong phim) chính là giọng thực của ấy.

Mn xem thử biết đâu lại có cảm hứng xem phim undefined

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 3-9-2011 00:43:43 | Xem tất
Phần album OST của phim thì vốn ko có gì nên mình sẽ bỏ qua.Thêm nữa mình đang ko thể post utube lên KST nên các bạn chịu khó xem qua đường link vậy nhé ^^

Các bài hát đc sử dụng trong phim:

1. Around The World - Red Hot Chili Peppers

Link: http://www.youtube.com/watch?v=wKe-oqJVgZI

Đây là bài OP của phim và cũng có trong đoạn các thành viên đi làm thêm để có tiền làm CD ^^

2.Remedy - The Black Crowes

Link: http://www.youtube.com/watch?v=JpPt_Ow5lh8

Bài này hay tuyệt undefined

3. Don't Look Back in Anger - Oasis

Link: http://www.youtube.com/watch?v=r8OipmKFDeM

Đây thì chính là bài hát cuối phim rồi ^^

4. Moonbeams - SPANK PAGE

Link: http://www.youtube.com/watch?v=6eGu4Sy-i9c

Bài hát BECK biểu diễn cuối chương trình Greatful sound.

5. Evolution - BECK undefined

Link: http://www.youtube.com/watch?v=e-LVdAOkuhI

Bình luận

thank  Đăng lúc 7-3-2013 07:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-9-2011 22:37:29 | Xem tất
Đây là một bộ phim hay và cảm động về tình bạn, về âm nhạc. Vì thích ăn Hiro quăng nên mới mò xem phim này. Có một điều bị hẫng to hẫng lớn khi xem phim là phần hát do nhân vật của Sato Takeru bị...biến mất =_= mình kỳ thị đoạn đấy thế, cảm giác như đang bay lên xong bị rơi tụt xuống ý >_<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 21-9-2011 22:44:58 | Xem tất
foreverlove gửi lúc 21-9-2011 22:37
Đây là một bộ phim hay và cảm động về tình bạn, về âm nhạc. Vì thích ăn Hiro quăn ...

Hồi mới xem phim này mình cũng thấy điên vì những đoạn đó kinh khủng,điên cuồng đi dò trên mạng xem có phải phim mình down bị thiếu gì không và xem có chỗ nào "đặc biệt" có được phần Koyuki hát ko,và an ủi phần nào vì ko phải mình mình bị như vậy

Bộ phim sẽ là hoàn hảo nếu những đoạn Koyuki hát ko bị cắt đi,đâu đến mức khó khăn thế khi tìm một giọng hát lay động lòng người để thay thế chứ, đã vậy Koyuki còn toàn đc hát bài hay,ứ chịu nổi :dizzy:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-9-2011 22:52:37 | Xem tất
Jet gửi lúc 21-9-2011 22:44
Hồi mới xem phim này mình cũng thấy điên vì những đoạn đó kinh khủng,điên cuồng  ...

đúng rồi đó, may là tớ đọc mọi người comment nên biết trước là đoạn hát đó không có, thê mà vẫn thấy ức chế  kinh khủng. Hình như tác giả thần thánh hóa giọng hát của bạn và không muốn làm ảnh hưởng đến trí tưởng tượng của mình  nên không muốn ai hát chăng?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-9-2011 23:34:41 | Xem tất
Chả hiểu thể loại j` đây

cả cái bìa đĩa vô vàn chấm này nữa

Trừ 2 chi tiết chả liên quan này thì film thật là tuyệt vời {:176:} bị cuốn theo âm nhạc sôi động những đêm club và nhiệt huyết của 5 bạn trẻ Beck trong film {:263:} thế này thì bao h mới hết yêu guitar, yêu trống, yêu bass, yêu band đc đây ^^

Tuy nhiên e có cùng thắc mắc với mn, sao những đoạn bạn Koyuki hát lại bị cắt đi, giọng hát đó là điểm sáng trong film cơ mà, ko nhờ giọng hát đó chưa chắc Beck đã đc ghi nhận và có cơ hội thu âm như thế, mất điểm trầm trọng khoản này, đang xem bị mất hứng hụt hẫng đi nhiều! Chẳng nhẽ khắp Nhật Bản ko tìm đc giọng ca nào khiến ngta rung động vậy sao

E mới xem hết CD1, muốn xem luôn mà muộn quá fải đi ngủ, đợi mai ngâm nốt, ko biết giải quyết sao vụ với lão da đen

À thêm nữa thích chị nữ chính, xinh và cá tính {:295:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Jet + 3 Xem tiếp rồi viết review tiếp nhá ;.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-9-2011 00:00:44 | Xem tất
keo.ngot_yummy gửi lúc 23-9-2011 23:34
Chả hiểu thể loại j` đây

2 chi tiết đó là 2 chi tiết thể hiện độ bựa của Nhật đó
Theo như ss nghĩ thì tác giả ko muốn cho giọng hát của Koyuki vào là vì ko muốn làm hỏng mất sự tưởng tượng của khán giả về giọng của Koyuki. BECK vốn là phim được chuyển thể từ manga nên khán giả chủ yếu là xem manga rồi mới xem phim (trừ những người xem vì Hiro, Mukai hay Takeru như ss {:313:}) nên trong đầu ai cũng đã tưởng tượng ra giọng Koyuki rồi nên h dù có tìm được người có giọng ca hay đến thế nào thì vẫn có thể làm cho 1 số fan của manga cảm thấy hụt hẫng vì không giống với tưởng tượng của họ. Thế nên ko cho giọng hát của Koyuki vào, fan sẽ vẫn có thể xem phim với giọng hát của Koyuki theo trí tưởng tượng của mình {:295:}

Ps: đây chỉ là suy đoán của ss náh {:287:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Jet + 3 Bài viết hữu ích =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 24-9-2011 00:22:24 | Xem tất
keo.ngot_yummy gửi lúc 23-9-2011 23:34
Chả hiểu thể loại j` đây

Không bàn về giọng hát của Koyuki nữa nhé,cái đó nói nhiều rồi

Nhưng 2 cái cảnh em nói ở trên,nhìn thoáng qua thì thấy nó hơi lố,nhưng nghĩ kĩ thì cũng hợp lí đấy, bác kia vốn là vận động viên bơi lội, do ko đạt được đc thành tích như mong muốn mà phải từ bỏ bơi, rồi tìm đến với guitar để thêm khuây khỏa.Dần dần thì guitar cũng trở thành một phần cuộc sống giống như việc bơi lội trước đây.Thế nên mỗi lần chơi guitar là phải mặc đồ bơi.Chắc là để tìm lại cảm giác được thả mình trong âm nhạc giống như thả mình trong làn nước xanh vậy

Còn cái bìa album ấy mà,tuy nhìn hơi ... nhưng nó phù hợp với bài hát chủ đề của album mà Beck thu là Evolution.

CD2 thì ko còn đc vui tươi như CD1,có nhiều nước mắt và cả sự thất vọng cơ mà cuối cùng vẫn tốt đẹp cả
Trong CD2 có màn duet guitar hay tuyệt {:181:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách