Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Difference
Thu gọn cột thông tin

[2010] [15+] Yes or No? - Part 1 / อยากรักก็รักเลย - Aom Manaying, Tina Supanart Jittaleela ~ Vietsub HD Comepleted

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 13-9-2011 18:55:12 | Xem tất

[News]

Aom & Tina  tham gia Triển lãm Thái Lan tại  Quảng Châu ngày 24/9

Theo tổng lãnh sự Thái - cơ quan đặt tại Quảng Châu,  hai DV chính của bộ phim Yes or No sẽ tham gia Triển lãm Thái Lan trong khuôn khổ quảng bá hình ảnh , văn hóa , sản phẩm Thái ra nước ngoài được tổ chức tại Quảng Châu - Trung Quốc. Theo lịch trình hai DV sẽ có buổi gặp gỡ fan, giới thiệu bộ phim YON  vào ngày 24/9 . Từ 11:00 - 13:00 và 14:00 - 16:00.

( Theo mình được biết thì rất có thể lần này một số thông tin về phần II của Yes or No sẽ được thông báo ngoài ra còn có một số hoạt động khác như tổ chức giao lưu , chơi trò chơi với DV , tuy nhiên cái này là tin không chính thức , không chắc ^^)

S: Royal Thai Consulate General in Guangzhou

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2011 21:46:15 | Xem tất
Sao lai có 1 bộ film hay và đáng iu thế ko bit. Càng xem càng thấy thích. Thích film, thích 2 DV chính. Mỗi người đều có tình yêu đẹp của mình. Đừng nên phán xét họ.

Bình luận

I agree with u  Đăng lúc 1-8-2012 11:19 AM
" Mỗi người đều có tình yêu đẹp của mình. Đừng nên phán xét họ." Hope to see more ur comments ;)  Đăng lúc 15-9-2011 10:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2011 12:55:17 | Xem tất
hihi nếu có phần II thì minh ủng hộ hết mình mẩy :lol mong xem phan 2 wa, khong biet chừng nào mới ra DVD nữa

Bình luận

me 2 chờ lâu quá  Đăng lúc 1-8-2012 11:20 AM
Chắc phải năm sau ^^  Đăng lúc 15-9-2011 06:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2011 00:19:18 | Xem tất
Một tình yêu đẹp. Đẹp và đặc biệt.
Nếu là nam-nữ thì đó là bình thường
Nhưng đây giữa 2 cô gái.
Nhẹ nhàng, dễ thương, trong sáng và cảm động.
Nó đẹp ko kém bất cứ một "tình yêu thuần túy" nào và vì vậy nó càng ám ảnh.
Nó khiến người xem yêu thích và ủng hộ.

Đây là lần đầu tiên mình xem trọn vẹn được một bộ phim về đề tài này hay và dễ thương thế này. Trong một lúc buồn chán tìm phim, YON đập vào, tò mò và kích thích, down về. Trong lúc chờ đợi, mình xem được video : Yes or no: The truth. Cảm xúc lúc đó rất khó diễn tả vì nó "đẹp" quá và càng muốn xem. Khi xem xong, trong đầu cứ ám ảnh về bộ phim, về tình yêu giữa Kim và Pie và muốn coi lại lần 2. Coi lần 2 càng thây bộ phim trở nên hay hơn, vì đã nghe quen với tiếng Thái, và lúc này hiểu và cảm nhận thêm nhiều cái mà lần đầu coi ko thấy được.
Nhạc phim chỉ có 4 bài, nhưng tất cả đều rất hay, cảm động và diễn tả được tình yêu của cặp đôi này. Nó càng làm cho phim  trở nên hay hơn.
Trên hết là nhân vật chính. Tina và Aom quá đẹp đôi và dễ thương bên nhau, Tina rất "đẹp trai", Aom quá xinh (mình ước họ thật sự là Kim và Pie ngoài đời thực ^^). Kim ko phải kiểu tomboy "đầy nam tính" như những tomboy khác thể hiện. Kim nữ tính nhưng "cool", có lẽ vì vậy mới có thể khiến Pie - người ghét tomboy vứt bỏ ác cảm để trở thành bạn và rồi dẫn đến tình yêu.
Khi xem, mình ko biết phim này thành công và trở nên nổi tiếng như vậy (xem xong mới tìm hiểu). Và xem xong rồi hiểu tại sao.
Đến giờ, đôi lúc mình vẫn lấy ra xem những đoạn rất đẹp của cặp đôi này.
Chỉ có điều lúc mới xem ai ko quen tiếng Thái sẽ thấy khó chịu tí.

Mong có phần II sớm.

Bình luận

great film mong F2 quá  Đăng lúc 1-8-2012 11:21 AM
Kim ko phải kiểu tomboy "đầy nam tính" như những tomboy khác thể hiện. Kim nữ tính nhưng "cool", like mạnh câu này ^^  Đăng lúc 30-12-2011 12:24 PM
The pc I use now can't type VNmese . Reply u soon . LOVE UR COMMENT.  Đăng lúc 15-9-2011 10:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2011 15:45:35 | Xem tất
Phim hay, tình yêu rất trong sáng. Thích 2 bạn này rồi đó, cùng là đề tài đồng tính mà sao phim Việt Nam không bằng có thể nói là không cách nào so sánh với phim Thái.
Mà xem phim thấy đồng tính bên Thái thoáng hơn Việt Nam nhiều nhỉ.
Cho mình hỏi Tina ngoài đời cũng là Les luôn hả?

Bình luận

Kim trong phim thế nào ngoài đời thực Tina giống Kim ^^  Đăng lúc 15-9-2011 06:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 15-9-2011 18:12:29 | Xem tất
greycloud gửi lúc 15-9-2011 00:19
Một tình yêu đẹp. Đẹp và đặc biệt.
Nếu là nam-nữ thì đó là bình thường
Nhưng  ...

Tình cờ dạo Youtube trong lúc đang mày mò tìm clip K-pop , chương trình thực tế của K- showbiz cũng không nhớ  đã click vào clip gõ từ khóa nào mà một loạt clip liên quan đến Yes or No hiện ra và rồi thích thích và tìm xem thử. Giống như bạn ban đầu mình thực sự bị dị ứng với tiếng Thái ^^ nhưng rồi thì dần cũng quen .

"Một tình yêu đẹp. Đẹp và đặc biệt." Xem đến đoạn Pie từ chối Kim trước Mom của cô ấy mình thực sự xúc động. Cái cảm giác rất lạ cảm nhận được trong giọng Pie từ chối Kim chính là hỗn hợp của phân vân và kiên quyết, của nói thật và nói dối, của tin tưởng và nghi ngờ. Để rồi khi Kim bước ra khỏi cuộc sống của Pie cảm xúc như vỡ òa. Cuộc sống sẽ tốt đẹp hơn nếu mình sống can đảm hơn. Bao nhiêu người ở cuộc sống thực có đủ can đảm như Pie ?? ^^

Bình luận

Thank you! ^^. Mình hiểu được cảm giác lo sợ của Pie, sự đau khổ và dằn vặt đó. Quyết định cuối cùng đó không hề dễ. Pie thật sự đã rất dũng cảm.  Đăng lúc 15-9-2011 10:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2011 19:19:03 | Xem tất
Nếu xã hội Việt Nam bjo chỉ cần suy nghĩ đúng đắn được như 1 bộ phận không nhỏ người Thái hiện tại, không cần phải thoáng như phương Tây thì đã không có rất nhiều tình yêu đẹp giữa girl-girl phải chôn dấu trong lòng và chịu nhiều đau khổ giữa tình yêu - trách nhiệm - xã hội. Cần phải chờ thêm nhiều thời gian nữa để họ tôn trọng quyền được yêu xuất phát con tim của mỗi con người.

Bình luận

One of these days everyone'll realize that. Someday... ^^  Đăng lúc 16-9-2011 01:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2011 22:08:15 | Xem tất
nghe mý bạn khen dữ wa nên mình kiếm phim coi lun
ma hinh như KST chưa làm sub phim này thì phải....
công nhân Tina xinh giai kinh khủng.............
cang nhìn cang ghiền
con gai j nhìn bảnh wa..........lm con gái .phí thật........

Bình luận

Phim này có vietsub đó bạn, bạn lên google search đi.  Đăng lúc 15-9-2011 11:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2011 22:29:11 | Xem tất
Biết đến phim này từ mấy tuần trước mà chuẩn bị thi ở trường nên ko dám xem
sáng nay mới thi xong môn cuối , tức tốc về nhà mở phim coi ngay
phim hay ko còn từ nào diễn tả , nhẹ nhàng mà sâu lắng
tình cảm của Pie và Kim trong sáng và dễ thương lắm ý :loveliness:
mình rất thích Kim , bị ng ta hiểu lầm là Tom hoài nhưng thực ra lại sợ gián , sợ ma , sợ bóng tối :" dễ thương khủng khiếp <3 mình thích đoạn Kim đứng trong bốt điện thoại giữa trời mưa , tỏ tình với Pie , ko dám nói to , ko dám ngẩng mặt lên  :"> xem nhiều đoạn khóc sướt mướt :'( mấy đoạn Kim với Pie giận nhau ý , chả hiểu sao nước mắt cứ vậy là chảy ra :'(
Phim này rất có sức ám ảnh , hay nói là để lại ấn tượng sâu sắc nhỉ :loveliness: 1 trong số ít những phim khiến mình cứ muốn xem đi xem lại mãi :" phim trước giờ mình xem đi xem lại chỉ có BOF và A little thing called love , giờ thêm Yes or no nữa :loveliness:

Bình luận

[u]mình cũng mong f2 ^^ [/u]  Đăng lúc 9-8-2012 10:55 AM
mình đang mê film này^^ chỉ mong có f2 sớm  Đăng lúc 1-8-2012 02:07 PM
Ur sign is really cool ;)  Đăng lúc 16-9-2011 01:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-9-2011 12:09:37 | Xem tất
Xem đi xem lại cả chục lần đến thuộc rùi mà mình vẫn mún xem tiếp. 1 tình iu rất nhẹ nhàng, trong sáng. Aom diễn xuất thật tuyệt vời, đặc biệt là ánh mắt vô cùng linh hoạt và đáng iu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách