Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Portkey
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009] Wuthering Heights - Đồi Gió Hú (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 3-6-2012 22:23:42 | Chỉ xem của tác giả
mềnh bị ghét truyện nỳ
mềnh ác cảm với những nhân vật của Emily Bronte
chưa có truyện nào làm mình bức xúc, ray rứt và khó thoát khỏi cảm giác hụt hẫng như thế này
đọc 1 lần ko có can đảm đọc lần thứ 2, có lẽ do tính mình ko dung hòa dc những nỗi đau mà các nhân vật phải chịu
cũng ko chấp nhận dc những nỗi đau đó
cuối cùng vẫn phải đứng nhòm trong tiếc nuối, mặc dù bik chắc phim hay nhưng ko mún sống lại cái cảm giác khi đọc xong cuốn truyện này

Bình luận

thật là dìm hang ST =))  Đăng lúc 11-6-2012 09:41 AM
xem phim mà bảo là đày đọa, xem phim là thú vui =))  Đăng lúc 4-6-2012 08:30 PM
đang phởn thế lày, điên sao tự đày đọa bản thân hở =]]  Đăng lúc 3-6-2012 10:36 PM
đọc truyện này dễ bị ám ảnh, xem đi, xem đi, ám cũng hay ;)  Đăng lúc 3-6-2012 10:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 4-6-2012 00:10:08 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi
mình đang tìm phim này
hên quá, nay vào nhà kites thấy có
{:297:}
phải gọi là vui mừng khôn xiết
hé hé, các bạn nhớ giữ seed nhá
chưa đọc truyện, nghe thầy dạy Culture giới thiệu
nên lên web lần mò, đọc nội dung thấy hay quá chừng
Yêu ST nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 4-6-2012 00:13:27 | Chỉ xem của tác giả
cái phim này nhìn u ám quá! em chưa đọc truyện cũng chưa xem phim thấy các bác khen nhiều quá cũng muốn xem thử! em kéo xong rồi nhưng xem đoạn đầu thấy rợn rợn người với lại xem một mình lúc 12h đêm nên ko dám!
các bác cho em hỏi phim này là thuộc thể loại nào vậy? có phải phim kinh dị ma quỷ chém giết máu me gì ko? chứ dính phải thể loại đấy chỉ xem một cảnh thôi cũng đủ để em ám ảnh rồi tưởng tượng ra nhiều thứ lắm rồi! các bác mô tả nội dung hộ em với nếu ko kinh dị thì em cũng dám xem! mà trong phim có cảnh nào kinh thì phiền các bác cảnh báo với em trước nhá! vừa thấy bác xiaoling308 bảo nhạc trong trailer kinh dị nên cũng ko dám xem trailer luôn!!nhờ các bác đấy! cho em tks trước{:296:}

Bình luận

phim này phim tình củm lâm ly bi đát mà, làm gì có kinh dị chứ  Đăng lúc 4-6-2012 09:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 4-6-2012 08:33:12 | Chỉ xem của tác giả
nghe nói phim này hay lắm mà chưa coi lần nào.
lần này vừa hay subteam làm phim này, cuối cùng cũng được xem cho biết với ng ta...hjhj
nhìn sơ sơ có vẻ buồn nhỉ...
cám ơn chủ thớt & subteam nhìu nhìu...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 4-6-2012 09:45:18 | Chỉ xem của tác giả
hôm qua vừa coi xong, thích diễn viên nam của phiên bản 2009 này hơn 2011, tự nhiên phiên bản 2011 cho người da đen vô đóng là thấy không hợp lý tí nào.

Bình luận

nhưng trong truyện viết lá da đen mừ, dù sao vẫn kết anh tom hardy, diễn đỉnh của đỉnh lun  Đăng lúc 18-6-2013 08:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 5-6-2012 15:11:15 | Chỉ xem của tác giả
hok bik mn đọc bản dịch của ai nhưng bản của t/g Dương Tường dịch dùng rất nhiều từ địa phương phía Bắc theo cảm nhận chủ quan của tác giả (hình như bản này dịch đã lâu và sau đc tái bản lại), làm đọc khá khó chịu và đôi khi cả khó hiểu , "nhai" hoài mới đc nửa cuốn chưa xong cũng tại bản dịch "đau khổ"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 5-6-2012 20:13:46 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này nghe tiếng lâu rồi mà chưa đọc. Phim mình cũng chưa xem
Nên giờ mình đang tải về đây.
Các bạn làm sub vất vả rồi, cảm ơn thật nhiều nhé !!!
Xem xong sẽ vào bình luận típ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 6-6-2012 22:01:18 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này, ngay từ âm thanh đầu tiên cũng đã khiến người ta thấy hơi rùng mình rồi.
Thật sự là lúc đầu xem khá sợ, cũng chưa đọc truyện bh cả.
Mình cũng chẳng biết thế nào là diễn xuất tốt hay gì đó, nhưng chỉ có thể nói, toàn bộ phim, mình thấy ko 1 giây phút nào là thừa cả. diễn viên thì khá ấn tượng, ko đẹp nhưng ấn tượng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 7-6-2012 17:31:11 | Chỉ xem của tác giả
Em nghĩ bản này ko hay lắm..vì soundtrack còn to hơn cả tiếng của nhân vật..hjx..xem ức chế lắm{:432:}{:428:}

Bình luận

xin
Vậy đừng xem và đừng spam. Cảm ơn em!  Đăng lúc 7-6-2012 07:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 7-6-2012 19:05:05 | Chỉ xem của tác giả
Hay quá, không biết nhà ta có làm sub Cuốn theo chiều gió không nhỉ hi hi. Cảm ơn về bộ phim hay. Thân mến!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách