Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009] My Rainy Days | Tenshi no Koi - Nozomi Sasaki, Shosuke Tanihara (Vietsub

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 3-6-2012 22:08:30 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình coi năm 2010 rùi,hay lắm!
iu cả 2 anh chị,happy ending nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 4-6-2012 14:28:14 | Chỉ xem của tác giả
có ai biết bài hát ngay phút thứ 5 và thứ 6 là bài j không?có vietsub lyric luôn đó!!!!

Bình luận

Link bài Waltz - http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=yOdtind2u1  Đăng lúc 4-6-2012 07:00 PM
Jet
I’m The One của indigo blue.  Đăng lúc 4-6-2012 06:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 4-6-2012 17:02:45 | Chỉ xem của tác giả
Á phim này mình xem rồi, thích quá nên cứ xem đi xem lại mãi, mê mẩn đôi nam nữ chính. Happy Ending nhé{:295:}
Thích nhất là bài Waltz, nghe đi nghe lại vẫn thích, rất hợp với cảnh phim{:311:}

Bình luận

bạn có link mp3 bài này không? :D  Đăng lúc 4-6-2012 06:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 4-6-2012 18:51:05 | Chỉ xem của tác giả
xem phim nào rồi nè
phim cực hay
nữ chính cực kỳ xinh
xem lại vẫn ok {:290:} {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 4-6-2012 23:55:42 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn thời gian của phim 2 tiếng thật sự cũng đã hi vọng vào 1 nội dung "có dấu ấn"!
Tuy nhiên có lẽ xem phim đến cuối cùng vẫn có chút thất vọng!
Phim không thật sự lôi cuốn,không thật sự kéo người xem vào từng cảnh trong phim,từng diễn biến cảm xúc của nhân vật!

Xem phim đến cuối cùng có lẽ cũng hiểu tại sao nội dung phim ko quá "sâu sắc",không lấy đi quá nhiều "nước mắt"! Phim giống như 1 cuốn truyện tình yêu nhẹ nhàng của thời học sinh! Giog như những bộ manga mà giới trẻ thời nay vẫn hay đọc! Về tình yêu,về tình bạn bè,về những cung bậc cảm xúc trong thời học sinh và trong trái tim của những người đang yêu!

Có lẽ tại bản thân qua hi vọng vào 1 bộ phim "có dấu ấn","nhiều nước mắt" nhưng lại mong muốn 1 cái Happy ending! Thật may vì kết của phim thật ngọt ngào! Dẫu biết rằng nếu là 1 kết buồn,thì có lẽ phim sẽ để lại những ấn tượng mạnh mẽ!

Phim không lấy đi của người xem nhiều nước mắt,nhưng lại tạo ra được rất nhiều nụ cười! Điều mà nội dung phim đã làm được! Phim ko có các cảnh "cười vỡ bụng" như những bộ phim hài! Phim khiến người xem cười nhẹ nhàng mà ý nghĩa! Chỉ đơn giản là 1 cô gái theo đuổi 1 chàng trai,chỉ là những hành động khi cô theo đuổi anh ấy!

Tuy "chị" khóc không khiến cho em cũng phải khóc! nhưng khi chị cười khiến em thật sự phải cười! Thật sự thích những hình ảnh của chị! Khi chỉ đơn giản là cố tình quên chiếc ô,hay thật ngốc nghếch ngủ gục ở thư viện,rồi khi nhận được 1 nụ hôn,hay những cảnh "mệt mỏi" theo sau Kouri! Tất cả đều nhẹ nhàng nhưng cũng thật ấn tượng!

Phim cũng dạy cho ta hiểu về tình bạn! Vui khi thấy Rio bảo vệ Tomoko! Buồn khi thấy naoko tự tử! Thán phục khi Rio nói sự thật với tomoko! Và "hiểu được 1 điều" khi tomoko tha thứ cho Rio!

Tuy không hoàn toàn ấn tượng với toàn phim! Nhưng phim cũng khiến bản thân xúc động khi Rio và Kouri đối thoại trong bệnh viện! Buồn khi sợ rằng Kouri sẽ chết! Vui khi Rio vẫn nói sẽ ở bên Kouri mãi mãi!

Có lẽ phim không gây được ấn tượng như nhiều phim khác,không lấy đi nhiều nước mắt của người xem! Nhưng phim cũng lại cho người xem những nụ cười nhẹ nhàng,những bài học đáng nhớ và những kỉ niệm về 1 thời học sinh! Xem hết phim không thật sự là trọn vẹn cảm xúc,nhưng vẫn thật sự thấy thích phim! ^^

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
hailinh_3112 + 3 Bài viết hữu ích
Jet + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 6-6-2012 03:15:03 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay quá >"<
xem xong phim này kết chị nhân vật chính quá .. xinh kinh khủng ý :( .>"<
cái kết happy ending dù cho a ý ko nhớ :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 6-6-2012 17:10:38 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá, lâu lắm rồi mới lại được xem một bộ phim hay như thế này. Tình cảm dễ thương wa, nó trong sáng khiến người ta cũng có cảm giác hạnh phúc theo...huhuhu phim cảm động wa chỉ muốn khóc theo thôi..thật may nó cũng có một cái kết đẹp. Cảm ơn web nhiều :)

Bình luận

Hời hợt! Xin lỗi bạn  Đăng lúc 8-6-2012 05:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 8-6-2012 08:08:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem film này cũng lâu rồi nhưng lúc đó film k đc chất lượng nên mình rất mong chờ subteam sẽ làm film này 1 lần nữa và cuối cùn ước nguyện cũng thành hiện thực ... thnk subteam rất nhiều...
{:292:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 8-6-2012 17:09:58 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem phim này xong...

Hơi thấy mất thời gian và ko thích kiểu này lắm. Hình như cái xã hội Nhật càng ngày càng coi rẻ những giá trị của cái trong trắng hay sao ý, nói cái đó mà như ko có j to tát...Giống hệt mấy cái truyện tranh xì tin của Nhật. Nữ chính đâu có xứng đáng với Thầy giáo? Sao ko có sự hối hận j hết vì quá khứ nhơ nhớp như vậy mà vẫn vô tư theo đuổi thầy. Anh Thầy đã sẵn sàng yêu 1 cô Trung học 17 tuổi... Chuyển biến tâm lý từ 1 cô gái trượt dài đến trở thành người mong muốn có một cuộc sống bình thường với 1 tình yêu đẹp, chẳng rõ ràng chút nào, quá đơn giản. Làm sao cô ta có thể rút khỏi quá khứ dơ bẩn đấy dễ dàng thế, bọn bố già rồi thì người tình kia đồng ý cho cô ta rút lui an toàn thế à...?
Tình bạn của Nữ chính với Naoko cũng thật khó hiểu, ko đáng có, bạn bè sâu sắc gớm nhỉ, còn có quan hệ đồng giới...vậy thì tình bạn cái kiểu gì? Mấy cô bạn cũng là gái bán dâm cả, bạn Tomoko sẵn sàng đánh đổi chữ trinh để làm gaí gọi, vì muốn có "tình bạn" với nữ chính...Tình bạn hay thật, chỉ cần qua 1 đêm ăn chơi ở vũ trường là trở nên thân thiết lắm đấy...

Tất nhiên ý tưởng 2 nhân vật chính gặp nhau trong hoàn cảnh ấy đem lại giá trị nhân đạo, nhưng ko quá sâu sắc với mình, thẳng ra là cảm thấy hơi phí thời gian bởi nội dung hơi ngây thơ....

Tóm lược, đọng lại hình ảnh duy nhất là nam chính quá đẹp trai, với đôi mắt nâu ám ảnh...Giá anh tham gia 1 bộ phim hay hơn thì sẽ có tình cảm tốt hơn.

Xin lỗi các bạn mê phim Nhật vì có những nhận xét trên!

Bình luận

Đọc cmt của bạn m chỉ thấy suy nghĩ của bạn còn rất hạn chế. Cho nên, lời khuyên chân thành là bạn nên xem phim Hàn, đừng xem phim Nhật.  Đăng lúc 12-10-2012 04:43 PM
mình thấy bn nên nhìn film 1 cách khách quan hơn...dù j cũng là film chứ k fải đời thật nên mình xem để thư jãn thui...k cần fải xét wá kỹ về nội dung ... ^^  Đăng lúc 9-6-2012 07:00 PM
Mình cũng giống bạn, quá ấn tượng bởi nam chính.  Đăng lúc 8-6-2012 07:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 9-6-2012 00:50:51 | Chỉ xem của tác giả
Thành thật cảm ơn sub team :x Các bạn đã vất vả quá :x
Bộ phim lắng đọng thật.... Có lẽ mình phải tìm hiểu thêm nữa các phim của J box ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách