Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bmwx1ilu
Thu gọn cột thông tin

[2009] Bến đỗ kế tiếp, hạnh phúc/ 下一站幸福/ Ngô Kiến Hào, An Dĩ Hiên - Vietsub Ep 21 END

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-1-2017 12:34:34 | Xem tất
subteam vất vả rồi, cảm ơn các bạn nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2017 02:22:00 | Xem tất
đây là phim duy nhất của Ngô Kiến Hào mà mình thích xem. Có lẽ là vì anh đã diễn quá tốt trong phim này mà khiến mình không thể rời bỏ nhân vật của anh trong các phim tiếp theo anh tham gia. Mình xem phim cũng khá lâu rồi, cách đây 5 hay 6 năm gì đó, còn chiếu trên HTV3 và lồng tiếng chứ không được sub như này. Motip cũng như bao phim thôi, nhưng có lẽ là do một phần mình xem khi còn là học sinh nên ấn tượng rất mạnh với nam chính và nữ chính vì hai người đều là trai xinh gái đẹp lâu lắm mới xem lại ấy, cảm ơn subteam nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-6-2017 00:18:00 | Xem tất
Hiên lấy chồng rồi.
Sao bao nhiêu lận đận cuối cùng Hiên cũng đã có được hạnh phúc của mình, như Mộ Tranh có Quang Hy vậy.
Mong Hiên sớm có 1 nhóc dễ thương như tiểu Lạc trong phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-11-2017 11:48:08 | Xem tất
yukiht gửi lúc 1-11-2013 12:46 AM
Film này đoạn đầu nghiêng về phía sến sẩm kiểu thần tượng Đài pha trộn phong cách  ...

Không phải bộ nào sướt mướt cũng theo Hàn, Hàn cũng không phải chỉ có thể loại này, còn nữa từ "sướt mướt" nghe như là phim nó tự "rơi nước mắt", nếu phim không chạm đến lòng người thì cũng khó để mình có cùng cảm xúc với nhân vật. Riêng mình thấy phim này có thể tạm gác chữ "thần tượng Đài" sang một bên vì cách dẫn dắt truyện cuốn hút cùng lối diễn xuất của các diễn viên thật sự còn hơn cả mong đợi.
Nếu như bạn nói đoạn đầu xem chán thì điều này thật sự rất buồn cười và vô lý, chán mà có thể dẫn người xem tiếp tục theo dõi đoạn sau, nếu không khơi sự tò mò ở khán giả thì khó để họ ủng hộ bộ phim. Theo mình thấy, không có những tập đầu để mở đầu câu chuyện của Quang Hy và Mộ Tranh cũng sẽ không có những hiểu lầm, tình tiết hấp dẫn, cảm động khúc sau với câu chuyện gia đình nhỏ ba người cũng như xem tài gỡ nút thắt của biên kịch.
Về chuyện so sánh phim này phim kia thì khó tránh và cũng không có cách nào để dừng lại chuyện này vì gu mỗi ngưởi khác nhau, nhưng trước khi so sánh cũng nên xét điểm tương đồng của hai bộ phim và đưa ra định luận gì nhớ dẫn chứng nha bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-11-2017 21:52:37 | Xem tất
Haku.JH gửi lúc 1-11-2013 08:07 AM
trước thì thấy QH đáng ghét, ghét vì đưa MT vào rắc rối, ghét vì lừa MT, ghét vì  ...

Mình thì thấy Quang Hy đáng thương hơn đáng trách. Như Mộ Tranh đã từng nói, Quang Hy cả ngày chỉ biết làm tổn thương người khác chính là đang làm tổn thương chính bản thân mình. Quang Hy có vấn đề trong cách hành xử cũng như thái độ sống buông thả, phóng túng của anh, mình nghĩ phần ít phần nhiều vì trong lòng anh có nhiều ấm ức và hơn hết là anh cần một sự quan tâm chân thành từ người thân, từ nhỏ đã sống trong khuôn khổ mà người mẹ nghiêm khắc đặt ra, có kỳ vọng cao ở con, sợ con làm mình mất thể diện, còn người ba mình luôn tôn trọng và ngưỡng mộ, mọi hình ảnh về ba của anh đều là tốt đẹp nên chuyện ba anh tự sát là một đả kích rất lớn, cộng thêm hiểu lầm mẹ mình đã làm chuyện có lỗi với ba mà hại chết ông. Sự thật ra sao thì những tập sau sẽ tỏ rõ nhưng mình đang nói trong quá trình trưởng thành của anh ảnh hưởng đến suy nghĩ và hành động của anh. Những điều đó cho thấy Quang Hy thật sự giống một đứa trẻ lạc lõng, bi quan, không có cảm giác an toàn và theo mình thấy là nội tâm anh khá yếu đuối. Mà với những người như Quang Hy chỉ cần thật tâm đối tốt với anh, không giả dối hay vì lợi ích mà tiếp cận anh thì anh sẽ xem trọng người đó. Chúng ta đều có thể thấy rõ ở cách anh đối xử với Mộ Tranh, bắt đầu từ việc anh đòi Mộ Tranh đàn cho mình nghe vào mỗi tối, đó là vì anh nghe Mộ Tranh nói, đàn ông các người đều như nhau, chỉ biết ức hiếp phụ nữ, anh thắc mắc "các người" mà cô nhắc đến là ai, mà khi đó anh đã nghi ngờ cô ám chỉ cha dượng nên mới muốn giúp Mộ Tranh. Sau đó, anh còn vì Mộ Tranh làm nhiều việc nữa, như lần đầu tiên chịu nhận thua vì không tán đổ được Mộ Tranh, lần đầu nghiêm túc chuẩn bị tài liệu để làm người biện hộ giúp Mộ Tranh,... Cảm thấy Quang Hy chỉ là thiếu một mục đích sống chân chính nên mới dễ dàng sa đọa, là một người chỉ cần tìm được tia hy vọng, một động lực thực sự thì sẽ dốc sức sống rất tốt, sống cuồng nhiệt.
Nói đến Quang Hy của 6 năm sau, mình sẽ đồng ý với bạn về một "Quang Hy đáng sợ" nếu bạn chỉ đến chuyện một Quang Hy đã đánh mất chính mình, mình thấy điều này vô cùng đáng sợ, nhưng trên hết là mình còn thấy buồn và đau lòng thay Quang Hy, (phim này những nhân vật chủ yếu ai mình cũng thương cả), đau lòng vì Quang Hy bất chấp thủ đoạn chỉ để thắng kiện, thậm chí đánh thắng vụ án mà cả đời này anh hận nhất, một Quang Hy vì danh lộc, cảm giác như mất đi một phần lương tâm của anh vậy, sẵn tiện cũng muốn nói đến chuyện anh yêu Dĩ Xuyên trong 6 năm, mà khi tìm lại trí nhớ, đã vội hết yêu như thế thì theo mình, chuyện anh có yêu Dĩ Xuyến không thật sự không dám khẳng định, vì phân đoạn hai người cũng khá nhanh, mà anh ở bên Dĩ Xuyên thì mình có thể chắc rằng anh một phần là vì cảm kích cô ấy đã hết lòng giúp anh phục hồi khả năng của người bình thường, hơn nữa anh luôn tin rằng giai đoạn khó khăn nhất đều nhờ có DX bên cạnh. Nếu là fan của bộ phim thì chắc không bỏ sót chi tiết Quang Hy trước khi làm phẫu thuật từng nói với mẹ rằng sao mẹ không hiểu nếu phẫu thuật thành công mà không có Mộ Tranh bên cạnh thì dù anh sống cũng không ý nghĩa gì, thêm nữa anh cũng không thể lần nữa tin tưởng DX vì anh cho rằng thủ đoạn của mẹ mình và ba DX có liên quan đến DX dù cô ấy không hiểu rõ sự tình (nhưng DX biết rõ chuyện QH không muốn nhận sự giúp đỡ của ba mình nên mình nghĩ QH có lẽ giận vì chuyện này). Còn về chuyện "sống vô tư hồn nhiên" mà bạn nói thì mình không đồng tình lắm, chẳng lí nào vô tư hồn nhiên mà đầy thủ đoạn để đánh thắng các vụ kiện, cũng chẳng hồn nhiên vô tư được nhiều khi cứ bị ký ức trong đầu ám ảnh mình. Lúc tìm được trí nhớ mà không có phản ứng mới đáng sợ thực sự đó bạn. Thử nghĩ mình được sống lại, nhưng là một con rối bị điều khiển, việc bản thân mình chán ghét nhất cũng làm, người mình hận thù nhất lại có thể ngồi chung bàn cười nói vui vẻ, người mình yêu nhất có con với mình mà không cho mình biết cũng không muốn cha con nhận nhau, và còn phải chia xa trong nước mắt, (chuyện Mộ Tranh hy sinh thầm lặng, không muốn để hai mẹ con cô phá hoại cuộc sống hiện tại của anh chỉ có người xem biết chứ Quang Hy vốn đang hận Mộ Tranh 6 năm trước bỏ anh mà đi thì tâm hơi đâu mà nghĩ ra chuyện này). Sau khi ép buộc Mộ Tranh đến ở cùng anh để chăm sóc Tiểu Lạc thì thấy đây đúng là Nhậm Quang Hy thật ra, rõ ràng là yêu sâu đậm nhưng sợ bị cự tuyệt nên mới làm thế này, không yêu sẽ không ghen, hiểu lầm chồng chất mãi vẫn chưa gỡ ra mà ngặt nỗi chẳng ai chịu bày tỏ lòng mình cho đối phương, nghi ngờ Mộ Tranh vì mình thấy Quang Hy chính anh đang sợ hãi một lần nữa mất đi Mộ Tranh, từng bị bỏ rơi nên anh mới thiếu an toàn đến vậy, cách tốt nhất chỉ có thẳng thắn nói rõ tiếng lòng của mình rồi cùng nhau đối mặt chuyện này mà cả hai không ai chủ động. Nếu trách thì chỉ trách vết thương lòng của Quang Hy sâu đến nỗi tất cả những chuyện tốt Mộ Tranh từng vì anh làm cũng lãng quên. Anh mãi chẳng thể nhớ lại Mộ Tranh nguyện ở bên anh bất chấp chuyện đối mặt sinh tử với anh, chăm sóc anh từng li từng tí trong bệnh viện, an ủi và trở thành điểm tựa quan trọng nhất trong thời điểm anh phải đối đầu với căn bệnh của mình. Anh cũng không nghĩ đến vì sao Mộ Tranh lại kể cho Tiểu Lạc nghe về ba người ngoài hành tinh của con, một mình nuôi dạy Tiểu Lạc lớn lên từng ngày trong nỗi nhớ anh vô hạn "mixiu mixiu"...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2017 01:01:58 | Xem tất
yuechi gửi lúc 6-11-2013 10:34 PM
Xem đi xem lại nhiều lần, vậy mà cảm xúc của mình về phim vẫn cứ nguyên vẹn như lần ...

Bạn review sâu sắc đến độ mình không cầm được nước mắt (cũng một phần vừa luyện lại phim nữa, không biết bao nhiêu lần rồi, chắc trung bình mỗi năm một lần và mình vẫn duy trì thói quen này, hy vọng bạn cũng vậy)
Thật ra để nói về phim về nhân vật thì mình nghĩ là chỉ dùng ngôn từ cũng không diễn tả hết được cảm nhận trong lòng mình. Mình chỉ dám khẳng định tình yêu với phim như tình yêu giữa Quang Hy và Mộ Tranh vậy, khắc cốt ghi tâm, lưu luyến không quên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-4-2018 02:41:02 | Xem tất
Thanh xuân của tôi <3
Có 1 kiểu người dành cả tuổi thanh xuân để xem phim và khi lớn lên vẫn cứ ngồi xem lại ))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-7-2020 16:11:57 | Xem tất
My favorite play list.
Lâu lắm rồi mới rảnh rang xem lại các phim cũ. Mới phát hiện ra không biết đã để thất lạc ở đâu bản down load từ tập 14 đến tập 21, chỉ còn từ tập 1 đến tập 13. Vội vàng vào Kites tìm lại. May quá vẫn còn.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách