Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2008] Winds of September/ Gió Tháng Chín/ 九降风 - Phụng Tiểu Nhạc, Trương Tiệp/ V

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 22-4-2013 00:25:33 | Chỉ xem của tác giả
Thấy phim học đường Đài Loan lại nghĩ đến "You are the apple of my eye". Không hiểu phim này có hay như thế không. Dù gì thì cũng phải thử đã. Từ hồi xem YATAOME xong lại có cảm tình lại với phim ĐL sau nhiều bộ hâm hâm quá mức :P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 22-4-2013 00:50:08 | Chỉ xem của tác giả
mình xem phim nay, thấy rất hay, càng xem lại càng thấy chân thực. Tình cảm của nhân vật rất hợp lí. Đám bạn chơi với nhau rất thân thiết nhưng vẫn có người vì hèn nhát mà không đứng ra nhận trách nhiệm bảo vệ bạn, còn có những nghi kị nho nhỏ như sợ bản cướp người yêu.. câu chuyện được xây dưng vừa phải chứ không quá kịch đến mức làm cho xuất hiện hẳn một nhân vật phản diện đi cướp người yêu của bạn hay phản bội bạn bè mách với giám thị như một có bộ phhim khác hay có. Nếu bộ phim có một kết thúc hay hơn thì m2nh sẽ viết được nhiều hơn trong bài cảm nhận này. Một cái kết hoàn toàn mở đến mức mình có cảm giác vừa xem phim tài liệu về cuộc sống của học sinh cấp 3 chứ không phải đang xem phim điện ảnh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 22-4-2013 02:07:19 | Chỉ xem của tác giả
mỗi lần xem phim về thể loại học sinh là mình thấy buồn man mác, nhìn tình cảm trong sáng thơ ngây làm mình nhớ đến những kỉ niệm của một thời đã xa. thanks subteam đã dịch phim cho mình một lần nữa trở về tuổi học trò.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 22-4-2013 02:49:15 | Chỉ xem của tác giả
Chắc là sắp hết năm học nên khi nhìn poster phim này mình muốn xem quá. Mới đang kéo torrent về, r ngồi search linh tinh về phim này, mình đọc đc review từ website của Trung RWO nên càng muốn đc xem hơn. Mình xin trích ra cho cả nhà cùng đọc :)

Tôi cho rằng, nếu như You’re the Apple of My Eyes đã đưa bạn tới những sắc màu hồng “sến” của tuổi học trò, thì nên có những bộ phim tăm tối hơn để tạo ra sự cân bằng. Nếu được gọi tên một màu cho mảng phim học đường, tôi gọi phim học đường Nhật Bản nhuốm màu đen, phim Hàn Quốc có màu vàng, phim Trung Quốc có màu đỏ, phim Thái Lan có màu xanh và phim Đài Loan có màu hồng. (phim Việt Nam thì là màu cám lợn). Nhưng thật hay, trong cái khoảng màu hồng của Đài Loan vẫn nổi lên một màu xanh da trời tươi mát của Winds of September, bộ phim đầu tay của đạo diễn Lâm Thư Vũ (phim mới nhất là Starry Starry Night).

Nếu Apple được làm theo lối lãng mạn hoá với nhiều hình ảnh trong veo và sạch sẽ trong nội dung, thì Winds lại đi theo hướng chân thực hoá một câu chuyện về cuộc sống học sinh, với nhiều trò vui vẻ trẻ con, nhưng vẫn có những vấn đề muôn thuở với teen như tò mò về sex, trục trặc với nhóm bạn thân, trộm cắp, lừa gạt. Nếu Winds nói về cách các bạn trẻ lớn lên thông qua tình bạn, tình yêu, thì Apple chỉ đơn giản là một chuyện tình “trong như đã, mà ngoài còn e” của hai nhân vật chính.

Mình đã xem YATAOME, cũng từng cảm thấy vui và sống lại tuổi trẻ qua từng thước phim. Nhưng đọc qua review, cách xây dựng  của 2 bộ phim k giống nhau. 1 cái lãng mạn, ngọt ngào và 1 cái (hình như là) chân thực và thực tế hơn rất nhiều.

Còn 30ph nữa là down xong, mình rất mong chờ ở bộ phim. Cảm ơn subteam nhiều :x

Bình luận

like cho cái trích dẫn vs bình luận của bạn, cả ava vs chữ kí nữa :* hay vs đẹp quá  Đăng lúc 22-4-2013 01:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 22-4-2013 04:14:15 | Chỉ xem của tác giả
gì chứ phim Đài Loan là phải xem ngay và luôn ý \m/
lại còn tuổi học trò nữa chứ :((
xem xong chắc chắn là nhớ lại thời đi học lắm :((
Thx ST nhiều nhớớớớớớớớớ \m/
có ai cùng kéo với :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 22-4-2013 07:56:47 | Chỉ xem của tác giả
film từ 2008 cơ à
có nên down k nhỉ
nhưng mà thấy ghi là Bài hay nên nóng lòng fai down ngay về
tên phim Gió tháng 9, nghe giống như tên 1 cuốn tiểu thuyết vậy :D
k biết các diễn viên kia nữa chứ, nhưng mà cực kỳ tin tưởng Subteam
down thôi he he
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 22-4-2013 08:55:19 | Chỉ xem của tác giả
Hình như có thời gian được quảng cáo nhiều lắm nên mình cũng có biết đến phim này
Một phim hay về tuổi học trò và rất đáng xem...nghe bảo thế thôi chứ chưa xem nên không biết thế nào
Thanks subteam nhiều mình down về xem đây {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 22-4-2013 09:04:59 | Chỉ xem của tác giả
Mình thik những nội dung phim về tuổi học trò như thế này lắm mới đọc nội dung giới thiệu đã thấy hấp dẫn rùi í, giống như You are the apple of my eye vậy đó, thanks subteam nhé. Mình phải down liền mới được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 22-4-2013 09:20:59 | Chỉ xem của tác giả
phim này hok biết hay không, chưa coi nữa, thích nhất là phim về học đường.
Dãn diễn viên với mình toàn mới hok ajk.
Nội dung đa dạng, hay và nói về mọi lĩnh vực đời sống học đường, phải xem mới được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 22-4-2013 09:27:07 | Chỉ xem của tác giả
Hình như có thời gian được quảng cáo nhiều lắm nên mình cũng có biết đến phim này
Một phim hay về tuổi học trò và rất đáng xem...mỗi lần coi là lại rưng rưng cảm động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách