Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2008] Winds of September/ Gió Tháng Chín/ 九降风 - Phụng Tiểu Nhạc, Trương Tiệp/ V

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 28-5-2013 13:27:36 | Chỉ xem của tác giả
hì thankzzz subteam đã làm film này :P
mình rất thích những film nói về quãng thời gian trưởng thành của học sinh :D
một bộ film hay và ý nghĩa :)
hơi giống kiểu you are apples in mya eyes
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 28-5-2013 20:12:08 | Chỉ xem của tác giả
Có bạn nào xem rồi giải thích giùm mình đoạn cuối với?
Mình không hiểu đoạn cuối.
Kết thúc phim cảm giác hụt hẩng.
Thank sub team đã sub phim này.
Haizza bữa trước 140 kí tự đã chật vật? giờ lại 200 kí tự.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 10-6-2013 17:17:12 | Chỉ xem của tác giả
Măc dù cái kết làm mình cảm thấy buồn và tiếc nuối nhưng mà nó cũng chân thực, cuộc sống có phải lúc nào cũng được như ý muốn đâu.
Xem lại nhớ thời học sinh quá, bây giờ thời sinh viên cũng đã qua nốt, thế mà đôi khi cứ tưởng rằng chỉ cần quay đầu và giơ tay nắm lấy có thể chạm vào những ngày tháng cũ đó...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 28-7-2013 20:25:40 | Chỉ xem của tác giả
Mấy bữa rảnh rỗi, ngồi tìm phim xem, thấy phim này có vẻ hay hay nên tò mò down về xem thử. Quả thực rất ấn tượng với cách làm phim, dựng phim. Vừa mới học xong một khóa tâm lý học lứa tuổi và tâm lý học sư phạm, xong tình cờ xem ngay phim này, cảm thấy thật đúng với những gì họ nói về lứa tuổi học sinh THPT, như những gì mình vừa được học, tự hỏi chắc biên kịch phim cũng có học qua một khóa tâm lí học trước khi viết kịch bản phim này nhỉ? :) đây có thể nói là một lứa tuổi đầy biến động với sự phát triển về tâm sinh lý và tình bạn, tình yêu chớm nở,muốn tự khẳng định bản thân, muốn cá tính của mình được công nhận. Tất cả được dựng lên một cách chân thật. Phải công nhận rằng con gái luôn trưởng thành hơn con trai. Qua bộ phim này người xem có thể thấy một phần bản thân mình trong đó. Cái kết mở, không trọn vẹn, đầy tiếc nuối  nhưng như thế mới là cuộc sống, mới là tuổi trẻ. Quá trình trưởng thành đôi khi cũng đầy thử thách và khắc nghiệt.
Cảm ơn ST đã làm phụ đề cho phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 14-8-2013 22:28:40 | Chỉ xem của tác giả
Phim sao mà cảm động zà chân thực wá!! Mình là con trai zậy mà nó làm cho m cảm động gần khóc lun!!! Hím có phim nào làm đc như zậy lắm!!! Phim còn làm gợi nhớ lại thời high school của mình nữa!! Đặc biệt là khúc gần cuối phim, cái đoạn làm lễ tốt nghiệp, bài hát zề cánh bướm wá xá hay, gợi nhớ lại bao nhiu là kỉ niệm!! Ko biết có bạn nào cut đoạn đó ra từ phim rồi share cho mọi ng` đc ko!! Khó khăn lắm mình mới kiếm ra đc bài hát này trên youtube! Các bạn cùng nhau thưởng thức nha!
http://youtu.be/bnSH2zvhExQ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 19-8-2013 11:19:20 | Chỉ xem của tác giả

mình xem phim nay, thấy rất hay, càng xem lại càng thấy chân thực. Tình cảm của nhân vật rất hợp lí. Đám bạn chơi với nhau rất thân thiết nhưng vẫn có người vì hèn nhát mà không đứng ra nhận trách nhiệm bảo vệ bạn, còn có những nghi kị nho nhỏ như sợ bản cướp người yêu.. câu chuyện được xây dưng vừa phải chứ không quá kịch đến mức làm cho xuất hiện hẳn một nhân vật phản diện đi cướp người yêu của bạn hay phản bội bạn bè mách với giám thị như một có bộ phhim khác hay có. Nếu bộ phim có một kết thúc hay hơn thì m2nh sẽ viết được nhiều hơn trong bài cảm nhận này. Một cái kết hoàn toàn mở đến mức mình có cảm giác vừa xem phim tài liệu về cuộc sống của học sinh cấp 3 chứ không phải đang xem phim điện ảnh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 27-8-2013 13:45:27 | Chỉ xem của tác giả
phim hay nhưng kết sao lại thế này :( mình vẫn thấy có chút u ám ở đây =,= người đi lính, người bị đuổi học, người chết à @@ 2 nhân vật nữ thì nói thật xinh nhưng sao vai trò trong phim ít quá, ko ảnh hưởng đc j các bạn nam, xem poster cứ tưởng họ sẽ thân thiết giống như You are the apple of my eye, huhu T.T nhưng mà phim vẫn rất ý nghĩa, đặc biệt bài "Chú bướm màu xanh", nghe mà muốn khóc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 29-10-2013 12:08:21 | Chỉ xem của tác giả
Giờ mới có phụ đề tiếng việt nhưng down lâu quá ... Cố gắng qua trưa xem,
Có bác nào down xong rồi không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 14-11-2013 23:20:29 | Chỉ xem của tác giả
Trịnh Hi Ngạn <3 Lý Diệu Hành <3 vs 2 a đợp trai zợ TT____TT mọi ng 1 phong cách nữa chứ :(( anw, đang là hs nên thíc mấy phim kiểu này dã man luôn. Từ mở đầu đã hài =) ném cả giày của ngta đi như đúng rồi = k hiểu phần kêt lắm, sao gặp được ông bóng chày vậy :-?? gặp ng lổi tiếng dễ vậy sao :-ooo Phim thì nội dung qá ok, dàn diễn viên qá lung linh <3 (thật ra cũng k p là quá nhưng mà 2 anh kia át hết phần rồi, dù sao cũng xh nhiều gần nhất phim :X) thanks subteam ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 23-3-2015 11:12:15 | Chỉ xem của tác giả
Đang lượn lờ trên mạng thấy có bài giới thiệu về các câu nói hay trong phim về tuổi thanh xuân, click vào đọc xong thấy có bạn comment là nên xem phim Gió tháng chín nên giờ ta đang ở nơi đây
Dạo này bị già rồi nẻn hoài niệm thời thanh xuân quá
Kéo về xem thử nào <3 Nghe đồn trong phim có anh nam nào soái ca lắm = )))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách