Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2008] Okuribito おくりびと | Khởi Hành - Phim nước ngoài hay nhất giải Oscar lần thứ

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 29-9-2018 15:45:05 | Chỉ xem của tác giả
Tiêu đề phim đã thu hút rồi nhưng không biết nội dung phim thế nào nên tải về xem!
Cảm ơn subteam rất nhiều!
Chúc mọi người xem phim vui vẻ!
J-Zone tiến lên!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 7-11-2018 15:43:55 | Chỉ xem của tác giả
Mình nhớ lúc mình học đại học năm 2 hay 3, thầy giáo dạy môn cho xem phim này. Lúc đầu cứ thấy nhịp phim đều đều nên khá không hấp dẫn nhưng càng coi càng hay. Kết nhất phân cảnh lúc anh main đánh đàn cello kéo thời gian của một đời người trôi qua, cảm thấy rất rung động. Bây giờ thì mình không còn nhớ quá nhiều nội dung nhưng cảnh kéo đàn ấy vẫn là một cảnh khó quên. Bài thi cuối kỳ thầy cũng cho viết cảm nhận về film
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 7-10-2019 15:42:23 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa đào lại xem phim này, phải nói là hay thực sự, từ cốt truyện, nội dung ý nghĩa, diễn viên cho đến nhạc phim.
Chuyện thì nhiều lúc vui thì rất hài, lúc buồn thì thật là trầm lắng, suy ngẫm, đúng chuẩn phong cách NB luôn.
Điều mình thích nhất ở Departures chính là nhạc phim, không phải là piano thương thấy mà là điệu cello trầm buồn,  sâu lắng, thực sự là sầu nẫu ruột! Mình trước không thích cello lắm vì có cảm giác nó hơi quá trầm và ồn, xem phim này lại đâm ra thích cello vì giai điệu da diết của nó.
Câu chuyện về sự sống cái chết, về đời, về người, về tình cảm vợ chồng, cha con, tình cảm những con người thân thuộc với nhau, rất cảm động và nhiều chiêm nghiệm.
Cảm ơn ST đã sub bộ này! mình rất thích ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách