Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2008] Okuribito おくりびと | Khởi Hành - Phim nước ngoài hay nhất giải Oscar lần thứ

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 20-3-2012 18:02:56 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình xem rùi, ko co cảnh kinh dị gì đâu.nội dung phim rất y nghĩa.cảm ơn sb rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 20-3-2012 21:33:11 | Chỉ xem của tác giả
Á, e biết phim này, thấy bảo phim hay lắm mấy lần định xem rồi nhưng mà ko có chỗ nào làm sub cả {:432:}
Ko ngờ ST lại làm phim này, để e đi down về xem {:444:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 21-3-2012 00:38:51 | Chỉ xem của tác giả
mình đã từng xem phim này rồi
ý nghĩa và cảm động lắm ấy
tuy hơi sợ một chút nhưng khi xem xong thì ko còn cảm giác ấy nữa
cảm ơn ST đã làm phim này nhé :x
xem rồi vẫn muốn xem lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 22-3-2012 02:04:00 | Chỉ xem của tác giả
Em vừa xem xong {:440:}
1 bộ phim ý nghĩa, và cảm động, xem xong cảm thấy rất nhẹ nhàng kiểu h coi cái chết nhẹ tựa lông hồng ý
E cũng hiểu vì sao trong phim mới của Pi lại có cái bác đóng vai chủ NK xuất hiện, chắc là như kiểu nối 2 phim vs nhau {:438:}

P.s: cái phần tiền lương ở đn đầu bị sai nhá ss Jet ơi, 50000yên vs 500000yên chứ ko phải 500y và 5000yên đâu, e nghe thấy ng ta nói thế đấy *vênh mặt* {:422:}

Bình luận

mn thông cảm, mình mới học phần tiền xong nên bị thích thể hiện =)))))))))  Đăng lúc 22-3-2012 09:13 PM
ờ, đúng thật, ko hiểu sao lại có thể sai chỗ như thế đc, xấu hổ quá :">  Đăng lúc 22-3-2012 11:53 AM
Jet
uh, cảm ơn đã góp ý ;))  Đăng lúc 22-3-2012 04:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 24-3-2012 07:46:12 | Chỉ xem của tác giả
có violin, tớ thích :">

phim này có vẻ nội dung thực tế chứ không kiểu lãng mạn phim ảnh :-?

để lúc nào có time rồi sẽ nghiền :))

subteam nhà ta cố gắng lên nha :x

Bình luận

cello đấy, ko phải violin đâu bạn ơi :)  Đăng lúc 27-4-2012 05:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 5-4-2012 11:20:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem phim này, một câu chuyện cảm động về tình người, rất ý nghĩa, nhưng kết cấu hơi trầm. Cảm ơn Sub team nhiều nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 26-4-2012 00:00:58 | Chỉ xem của tác giả
rất cám ơn subteam làm bộ phim í nghĩa như vậy, nhà bên Jap vốn vắng, nên thật quý khi subteam cố gắng sub những bộ phim của Jap, thanks nhìu <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 28-4-2012 00:02:47 | Chỉ xem của tác giả
koai phim ròi <3 và thấy phim rất hay akkkkk !!!!!!!!!!!!!!!!!!!
vô cùng cảm động T_T
phim Nhật lun mang một ý nghĩa nhẹ nhàng mà sâu sắc!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 22-6-2012 02:58:21 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem xong phim, khóc hết nước mắt rồi

Mình cứ thi thoảng vào từng Zone để down fim Movie để xem trước khi đi ngủ, hnay cũng vậy down mấy fim  rồi chọn random 1 fim để xem. Cứ định đi ngủ rồi lại cố xem, cố xem để rồi nước mắt cứ rơi...

Mỗi số phận, mỗi con người tất cả làm nên bức tranh cuộc sống muôn màu, bình dị thật đấy nhưng cũng đầy ý nghĩa sâu sắc...

Cảm động là mỗi con ng rời khỏi thế giới này, và bắt đầu ở 1 thế giới khác, một chuyến khởi hành mới và những người như Dai, như ông chủ của NK là làm cho chuyến khởi hành của họ đẹp hơn, người thân của họ sẽ mãi lưu giữ những gì đẹp nhất của họ.... Đó thật sự là 1 nghề đáng được trân trọng.

Và nước mắt rơi khi Dai làm khâm liệm cho cha mình.. từ một người đàn ông xa lạ, dưới bàn tay của anh, ông dần dần hiện ra, gần gũi và quen thuộc, người cha, người mà bao nhiêu năm anh ko nhớ nổi khuôn mặt ông, nhưng anh nhớ tất cả những gì ông nói, tất cả những gì ông dạy, và tất cả những gì ông thích.... người cha ấy mãi sống trong lòng anh, và giây phút nhận ra khuôn mặt cha như lấp đầy cả 1 quá khứ của anh....

Hình ảnh thư đá cũng thật ý nghĩa. Gặp lại cha, dù ông ko nói với anh 1 lời nhưng viên đá nhỏ trong bàn tay ông chính là câu trả lời, ông vẫn lưu giữ và nhớ đến anh. Khi anh và cha trao đổi thư đá, rõ ràng thư của cha anh đầy những trắc ẩn và lo âu, viên đá to, nặng, sần sùi, chắc hẳn lúc đó tâm trạng của ông cũng đang fai lo lắng rất nhiều điều.... Thực ra hai cha con tính cách rất giống nhau, có bao nhiêu đau buồn lo lắng đều ko nói cho ai biết, chỉ 1 mình biết, một mình hứng chịu, đó có lẽ là lí do cha anh ngày xưa ra đi, còn anh, có lẽ fai nói là nhờ bà chủ nhà tắm công cộng mà vợ anh hiểu anh hơn, cảm thông và chia sẻ cùng anh nhiều hơn, và cũng nhờ cái chết của bà mà sau khi chứng kiến tất cả, chị đã hiểu ra ý nghĩa cv của chồng mình...

Cảm ơn subteam đã làm sub bộ phim này!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Bài viết hữu ích^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 12-9-2012 16:44:30 | Chỉ xem của tác giả
mình vừa coi hôm qua, tuyệt từ diễn viên cho tới nhạc phim, một bộ phim thật ý nghĩa :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách