Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: leeteuk.chip
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2008] Friendship / เฟรนด์ชิพ เธอกับฉั - Mario Maurer, Apinya Sakuljaroensuk ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 1-3-2013 17:09:29 | Chỉ xem của tác giả
kết thúc buồn. Bị ám ảnh cái the end này.   
Nhân vật nữ chính lại bị hiếp và chết vì si da  
Đạo diễn ko có nhân tính
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 27-3-2013 23:57:51 | Chỉ xem của tác giả
Không thể tưởng tượng nổi biên kịch và đạo diễn lại nghĩ ra được cái kết như thế!!! Trong suốt cuộc đời chưa có bộ phim nào làm tôi hụt hẵng đến thế. Đây rõ ràng là phim học trò,sao lại nhào nặn theo bi kịch người lớn...Sai lầm khi đã ngồi xem phim này!!!...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 30-4-2013 17:55:24 | Chỉ xem của tác giả
phim này cũng làm về đề tài tình cảm học trò mà sao thấy đau khổ quá
cái kết đau lòng cực ấy, ai học được chữ ngờ đâu
đáng nhẽ nên nhìn vào màu phim (vàng vàng) là phải đoán được luôn cái kết không được viên mãn
tốt nhất là nên bơi về xem a little thing call love
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 26-5-2013 00:04:12 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem phim này. Cảm ơn các bạn đã sub. {:179:}

Tất nhiên ngoài chuyện DV chính đẹp & đóng hay ra thì mình thấy nhiều chi tiết bi kịch không giải quyết được gì. Lam chết một cách nhạt nhẽo và vô lý. Tại sao kẻ giết người vẫn không bị làm sao, và mấy người bạn chỉ ôm Lam vừa bị đâm khóc lóc, không đưa đi BV, cũng chẳng có chi tiết nào cho thấy là Lam đã chết sau 1 nhát đâm để bảo là ừ thì thôi k cần đưa đi BV nữa. Càng vô lý hơn khi bố của Sing cũng là cảnh sát??? sao mà giết 1 mạng người xong đơn giản vậy

Đoạn NV nữ chính bị hiếp rồi bị HIV có cần thiết phải như vậy không bi kịch, gia đình đã tan nát thì chớ. Mà xong cuối cùng cái thằng vừa giết vừa hiếp kia nó bị bắt vì gì? Giết hay hiếp mà lại trốn trong bụi cây đó??? Nói chung nhiều chi tiết lỏng lẻo khó tả.

Tiểu tiết hơn thì có đoạn Sing vẽ Lam vào trong ảnh nhóm 8 người bạn xong rồi riêng mặt Lam thì không tô để đó, còn mặt 7 người con lại thì có tô màu Vân vân còn nhiều chi tiết chả biết phải nói thế nào!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 30-5-2013 21:24:16 | Chỉ xem của tác giả
Vừa coi xong phim này và ức chế dã man. Lúc đầu không hiểu sao nữ chính đang sống khỏe mạnh lại bị bệnh sắp chết và chẳng nói rõ là bệnh gì, cuối cùng thì.
Không hiểu nổi với cái kết.
Mình cũng đồng tình với bạn Nunthinee, cái chết của Lam thật đáng tiếc, Lam chỉ bị đâm vào bụng, nếu mang đi bệnh viện rõ ràng vẫn còn cứu được nhưng không biết vì sao mà các nv trong phim lại chỉ chạy đến rồi khóc. Còn nhiều nút thắt trong phim không giải quyết được. Có cao trào nhưng giải quyết vội vàng và hụt hẫng.
Nhưng nói chung diễn xuất của Mario Maurer vẫn rất có hồn. Ủng hộ phim vì anh Mario Maurer.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 15-6-2013 02:13:37 | Chỉ xem của tác giả
mặc dù thấy ai cũng chê nhưng t lại rất thích kết như vậy, điều đó phản ánh thực sự những cái gì diễn ra trong cuộc sống, các bạn xem phim nhiều cứ tưởng bị đâm một nhát rồi vô bệnh viện là sẽ cứu được sao? đâu dễ vậy, không nói đến thời gian chờ xe cấp cứu ở cái nơi vắng như vậy mà thời đó thì điện thoại di động còn hiếm lấy đâu ra mà gọi, mất máu nhiều thì cũng chết thôi, còn về mituna thực sự thấy rất tiếc nhưng trong cuộc sống thì đâu biết được cái gì sẽ xảy ra, có người may mắn tất có người bất hạnh, mituna chỉ là một trong số những ngươi bất hạnh ấy thôi, có chê trách thì đạo diễn đã quá tuyệt vời trong việc đưa thực tế cuộc sống vào phim , mặc dù có thể nó lấy đi nhiều nước mắt của người xem, nhưng thực sự với những ai hiểu được cuộc sống này khó khăn thế nào thì những bi kịch đó vẫn rất bình thường mà thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 7-7-2013 00:33:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn viết 1 cái kết ngắn gọn khác cho phim FRIENDSHIP này:

4 năm sau buổi hẹn nhau không gặp ấy, Signha học xong đại học, có dịp họp mặt bạn bè phổ thông. Rất nhiều kỉ niệm vui chợt ùa về khi mọi người gặp lại nhau, các bạn cũ (Song, JudDuang, Pong, Jack) vô tình nhắc đến Mituna làm Signha nhớ lại mối tình đầu duy nhất của mình, Signha vẫn luôn hi vọng sẽ liên lạc lại được với Mituna…

Sau buổi tiệc, Signha lang thang đi về những nơi có ký ức xưa cũ, trường học, cô nhi viện, công viên, … rồi anh ghé sang nhà cũ của mình. Vô tình anh thấy mẹ Mituna ngoài sân, anh chạy đến hỏi và cuối cùng cũng gặp đc Mituna [tình tiết tương tự kịch bản của đạo diễn]. Cô tỏ vẻ e ngại trước Signha, cô kể lại: ngày hôm ấy cô đã đến chỗ hẹn, rồi ra công viên [như trong phim] nhưng rồi lại bị bọn xấu hãm hiếp (ko có liên quan AIDS). Cô tự cảm thấy xấu hổ vì mất đi sự trong trắng và thấy mình ko xứng với Signha. Cô âm thầm trốn tránh Signha...

Signha hiểu ra chuyện và nói với Mituna: “Em thật khờ, anh chỉ cần trái tim của em thôi, ngốc àh! Anh xin lỗi vì đã ko đến đúng hẹn ngày hôm ấy, anh đã vô cùng hối hận & day dứt trong suốt 4 năm qua! Cuối cùng anh cũng gặp được em, từ giờ anh sẽ ko bao giờ để em phải chờ đợi nữa đâu” ^^ {:155:}

... 1 đám cưới muộn diễn ra, và họ sống với nhau hạnh phúc về sau ^^ {:176:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 4-8-2013 22:12:38 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình cũng xem lâu rồi
xem xong kiểu ko thể tin .. ko thể tin được là ông đạo diễn có thể làm như thế
tự dưng thấy hận đời + hụt hẫng kinh khủng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 14-8-2013 20:28:17 | Chỉ xem của tác giả
Giờ tìm lại những bộ phim ngày trước của Mario xem lại thật hay và ý nghĩa...
Tự dưng thấy nuối tiếc quãng thời gian học sinh của mình
Phim xưa nhưng cảm xúc thì chưa bao giờ là cũ... nhớ lại một thời đã qua
cảm ơn Kites thật nhiêu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 7-9-2013 13:21:35 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay{:313:}
Diễn viên trẻ đóng hay quá. Lâu lắm mới xem phim thái
Nhưng kết thúc buồn quá. Xem xong thấy sao sao ý híc híc {:285:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo