Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: leeteuk.chip
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2008] Friendship / เฟรนด์ชิพ เธอกับฉั - Mario Maurer, Apinya Sakuljaroensuk ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 29-2-2012 14:59:11 | Chỉ xem của tác giả
... Đọc qua comment của mọi người vẫn biết là kết thúc bị buồn rồi...
Nhưng mà xem xong không hiểu sao mình thấy bộn bề suy nghĩ làm sao í :(
Tiếc cho tình bạn ngọt ngào, nhân vật Lam bị lũ côn đồ hãm hại. Tiếc cho tình cảm chân thành thời học sinh của 2 nhân vật chính. Chả lẽ cuộc đời lại bất công đên mức như vậy sao? Những gì đẹp đẽ và tuyệt vời nhất đến với những con người bình thường nhất cũng là điều khó khăn sao?

Mình không thích kết thúc buồn quá đến như thế này, nó làm cho niềm tin vao cuộc sống và tương lai không còn tươi sáng nữa. Haiz, chỉ biết thở dài mà thôi!

Bình luận

mình cũng ghét cái kết này :(  Đăng lúc 29-2-2012 11:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 29-2-2012 21:56:38 | Chỉ xem của tác giả
kết thúc buồn. Bị ám ảnh cái the end này.
Nhân vật nữ chính lại bị hiếp và chết vì si da
Đạo diễn ko có nhân tính

Bình luận

edit bạn nhé, k comt dưới 3 dòng  Đăng lúc 29-2-2012 10:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 29-2-2012 23:06:08 | Chỉ xem của tác giả
mình đã xem phim này rồi, haiz thực sự cái kết làm cho bộ phim không trọn vẹn, mình nghĩ phim về học đường nên tạo 1 happy ending thì hợp lí hơn. Phim này rất hay, diễn viên đẹp, Mario thì khỏi nói rồi, bạn dv nữ cũng rất xinh... thương bạn nữ đó, xem xong để lại cảm xúc tiếc nuối, như kiểu bị ám ảnh... vẫn thích ALTCL hơn vì HE :))
Phải nỏi phim về học đường Thấi rất rất hay, đặc biệt phim có Mario đóng :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 1-3-2012 15:08:17 | Chỉ xem của tác giả
Trời ạ. Hết cách để kết thúc phim hay sao mà cho nó buồn thế này.
Đạo diễn ơi là đạo diễn
Đề nghị bạn nào nhạy cảm + yếu tim không nên xem phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 1-3-2012 19:07:36 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong biết là kết thúc buồn, nhưng ko hiểu đc khúc qay 3 anh du côn lúc Mituna chạy ngang qa, cái 3 anh đó quay lại nhìn w 1 khuôn mặt khá là gian =)) rối lại ko qay về trường đc là thế nào?
Rồi lúc Mario ngồi chờ cái có cảnh sát tới bắt mấy anh đó cũng qay lại nhìn..
Ko hiểu tại sao lại qay như thế lắm? có ai giải thích giúp mình ko :(

Bình luận

nghĩa là 3 thằng đó đã cưỡng hiếpn Mituna và lây bệnh giang mai hay AIDS wa cho Mituna -> Mituna chết!  Đăng lúc 4-3-2012 01:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 2-3-2012 20:11:36 | Chỉ xem của tác giả
Cái kết quả đúng bất ngờ. Coi xong vừa buồn vừa tức. Lam chết chưa đủ sao, còn phải để Mituna chết nữa. Mà chết vì HIV nữa chứ (coi xong thi theo mình nghĩ là như vậy. Bị dính lúc ba thằng khốn nạn đi xe máy nhìn thấy Mituna...). Đúng là điên thiệt..Để cái happy ending phải hay hơn hok. Ví dụ như Mituna bị què vì tại nạn chẳng hạn( nhẹ nhẹ thối.. chứ tại sao phải là chết vì HIV chứ), rồi kết cục là đám bạn đoàn tụ tại đám cưới của Signha với Mituna đi.. vậy phải hay hơn hok. Tại sao để một cô gái xinh đẹp như vậy phải chết chứ.. Tại sao?? Why??.. WHy??..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 2-3-2012 23:33:00 | Chỉ xem của tác giả
phim này có cái kết bi thảm quá, huhu, thật đáng tiếc, nó nói nên tình bạn là mãi mãi.
May sao đoạn cuối gặp đc nhau.
Thế mới nói: giá như lúc đấy có .... "dtdd"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 3-3-2012 20:16:20 | Chỉ xem của tác giả
T_T thấy Mario nhảy vào coi rồi jờ tự kỉ
kiểu này fải warning trước chớ
cơ mà dạo này mình thix mấy cái fim Thái í
hok pít đâu  =.=...đi tự kỉ típ
thanks subteam nhá!^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 3-3-2012 22:03:02 | Chỉ xem của tác giả
Noiói thật cái kết này là cái kết nhảm nhí nhất mà mình từng xem :( Sao không phải là cả 2 lạc mất nhất trong quá khứ rồi tìm thấy nhau trong hiện tại .... :(
Còn cái kết nỳ xem rất bực >"< Tự nhiên bị cưỡng bức rồi bị HIC .... không logic một tí tí nao cả :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 4-3-2012 12:17:04 | Chỉ xem của tác giả
Dk_Blue gửi lúc 3-3-2012 22:03
Noiói thật cái kết này là cái kết nhảm nhí nhất mà mình từng xem :( Sao không phải l ...

Tớ thấy cái kết này tuy ko trọn vẹn và đau buồn nhưng cũng hợp lý đấy chứ. Biết đâu chừng chính 1 kết thúc buồn làm ta càng nhớ đến bộ phim hơn, càng tiếc cho Mituna, càng tức và trách Singha khi ko kiên quyết đứng chờ tại điểm hẹn của hai người mà lại nghe theo tụi bạn rồi về nhà uống say và ngủ quên mất đất.

Nếu cứ theo lối mòn bình thường là sẽ gặp lại nhau và sống hạnh phúc thì chắc hẳn sẽ ko có đoạn kết cảm động khi Singha gặp lại Mituna trong căn phòng gỗ trên núi đâu. Và rồi, đoạn Singha lật từng trang lưu bút của Mituna viết về kỷ niệm xưa kia, viết về lý do Mituna yêu thích loài hoa cúc vạn thọ... tớ thấy cái kết thế này là hợp lý & mối tình đầu tuổi học trò của 2 người thật đẹp :x

~~~ Khi tình bạn dần tan biến & thay vào đó là thứ tình yêu sâu nặng ~~~

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách