Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Gavn2310
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007][Vietsub by Ki'ssHouse] 5 centimeters per second/秒速5センチメートル [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 20-2-2016 23:45:28 | Chỉ xem của tác giả

đặt cục gạch hóng hớt phim nè
ít khi xem thể loại này
nhưng là sản phẩm của nhà Ki nên ủng hộ
thank subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 12-8-2016 23:32:25 | Chỉ xem của tác giả
Sau một thời gian dài khủng hoảng vì đã trót mê hoạt hình Nhật mà đã cày hết Ghibli, cuối cùng thì cũng tìm được một bộ phim hợp ý. Mình vốn không quá mê những kiểu phim buồn lãng mạn như thế này nhưng vì nhìn thấy bản thân ở đâu đó trong bộ phim nên thành ra có chút đồng cảm. Cuộc sống luôn vận hành theo cách như vậy nhỉ. Nhưng với một đứa theo chủ nghĩa lạc quan như mình thì mình luôn tin rằng ở đâu đó trên trái đất này vẫn tồn tại những điều kỳ diệu...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 7-9-2016 01:01:55 | Chỉ xem của tác giả
bây giờ mới biết đến truyện, để mò vào down phim. :'(

Nhưng xem ra là phim lâu quá, hết ai kéo seed rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 8-9-2016 13:57:45 | Chỉ xem của tác giả
5cm/s là cuốn truyện mình hay đọc mỗi khi cần lấy lại cảm xúc, vì nó không phức tạp, không triết lí mà từng câu chữ đều lấp lánh một nỗi buồn rất đẹp.
Còn anime thì phải nói là quá hoàn hảo. Mình chưa từng xem một bộ phim nào mà cảm giác khi đọc sách với khi xem phim lại khớp nhau như vậy. Từ nhịp rơi chầm chậm của cánh hoa anh đào, tiếng bánh xe lửa trên đường ray, ánh mắt buồn và tiếng thở rất nhẹ của Takaki,...tất cả đều giống những gì mình tưởng tượng. À mà có lẽ là vì cuốn sách được viết dựa trên bộ phim, còn mình lại đọc trước khi xem phim.
Đoạn cuối của bộ phim khiến mình cảm thấy nhẹ nhõm, dù hai người chỉ thoáng thấy nhau, rồi lại lạc mất nhau. Trong những vội vã đen tối của năm tháng trưởng thành, chỉ cần thoáng bắt gặp một chút rung động trong trẻo của ngày xưa, cũng đủ để lòng bình yên và ngập tràn hi vọng mà nhỉ?
Khi mệt mỏi, hãy thả mỉnh vào trong một nỗi buồn thi vị...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 19-9-2016 00:25:30 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay khỏi bàn...

nhẹ nhàng ý nghĩa...

thích nhất anime Nhật... thanks subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 1-11-2016 23:02:08 | Chỉ xem của tác giả
ủng hộ nhiều cái
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 19-11-2016 08:35:39 | Chỉ xem của tác giả
Vui ghê! Tìm mai mới thấy bộ này. Không ngờ subteam cũng làm bộ này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 18-3-2017 00:03:04 | Chỉ xem của tác giả
mình đã đọc đi đọc lại truyện nhiều lần rồi, nhưng cảm xúc khi xem phim thì hoàn toàn trái ngược hẳn. Cảm giác phim sử dụng hiệu ứng cánh bướm ấy, chỉ một giây lỡ nhau thôi là số phận của hai người đã hoàn toàn xa cách nhau rồi, dù hai người yêu nhau rất nhiều...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 22-3-2017 06:39:36 | Chỉ xem của tác giả
Thấy phim này nổi tiếng với nhiều người khen hay cũng định xem lâu rồi. Nhưng bẵng đi mãi đến bây giờ mới tìm xem.
Cảm ơn Kiss's house đã tài trợ sub ^^ (mị cũng thương anh Ki lắm nè )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 25-11-2017 18:40:08 | Chỉ xem của tác giả
Đã đọc qua truyện, giờ mới được dịp xem phim. Thanks subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách