Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6851|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] THE BIG BANG THEORY

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Kịch bản: Chuck Lorre,Bill Prady
Chỉ đạo sản xuất:Mark Cendrowski
Các diễn viên chính:        

Johnny Galecki, Jim Parsons  ,   Kaley Cuoco,    Simon Helberg ,    Sara Gilbert ,
    Kunal Nayyar   Melissa Rauch Mayim Bialik     
    Kevin Sussman

Rating in IMDB 8.6/10
Thể loại: Hài/ Tình cảm/Khoa Học viễn tưởng
Phim được đánh giá cao các bạn nên xem thử

Nội dung:
Leonard Hofstadter và Sheldon Cooper là 2 nhà vật lý cực kì giỏi đang làm việc tai trường đại học danh giá Caltech, bang California. Họ là những đồng nghiệp, bạn thân và cũng là bạn cùng phòng với nhau. Nhưng thay vào đó , mối quan hệ tình bạn luôn được xem xét bới những thí nghiệm và phán xét khắt khe từ Sheldon. Sheldon là một người rất khó tính, cầu kì về mọi mặt và không theo 1 quy tắc chung naò hết.Anh không cho phép bất cứ ai thay đổi quy tắc mà anh lập ra cho bản thân mình. Chỗ ngồi cuả chiếc ghế sofa mà Sheldon hay thường ngồi sẽ không cho bất cứ ai được ngồi vào nó dưạ vaò những lý thuyết vật lí cuả anh đã tạo những tình huống dở khóc dở cười. Sheldon và Leonard cũng có 2 ngưởi bạn thân khác cùng làm việc ở Caltech, là Howard Wolowitz (ngưởi do Thái ) và Rajesh Koothrappali(người Ấn Độ nhập cư vào Mỹ). Bốn người họ dành thời gian làm công việc nghiên cưú riêng cuả họ, chơi video games cùng nhau, coi film khoa học viễn tưởng, và đặc biệt rất mê đọc truyễn tranh và cosplay những nhân vật truyện tranh siêu anh hùng.Mọi người nhìn vào chỉ biết họ là những con mọt sách, không biêt cơ hội và cũng không may mắn tìm tới được phụ nữ. Một ngày đẹp trời, khi người hàng xóm phòng đối diện chuyển tới là 1 cô gái rất xinh đẹp tên là Penny, luôn có ước mơ trở thành diễn viên nổi tiếng. Cuộc đời cuả Leonard và Sheldon đã thay đổi từ đây, từ những người chỉ biết tới khoa học đã thay đỗi cách nhìn nhận cuả họ về cuộc sống khi kết bạn với Penny. Lúc này Leonard đã có 1 thứ thúc đẩy trong cuộc sống cuả anh đó chính là chinh phục trái tim Penny , cô nàng hàng xóm nóng bỏng trở thành bạn gaí cuả mình. Liệu điều đó có thành sự thật không? Các bạn haỹ đón xem trong những seasons cua the Big Bang theory.

Hy vọng nếu có dịp Subteam sẽ cho ra lò vietsub cho sitcom này ^^
https://www.youtube.com/watch?v=_eD8RhPDU5Y

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 9-3-2013 16:14:39 | Chỉ xem của tác giả
Các bạn có thể tìm và download trên thepiratebay or kickasstorrent để down về xem. Mình lúc đầu cũng tưởng không thích thể loại film dạng naỳ nhưng càng coi càng vui, giải trí đầu óc và học hỏi thêm được nhiều điều mới từ bộ film.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 28-3-2013 11:41:38 | Chỉ xem của tác giả
Phim này rất hay và hài hước . Mấy ông này toàn scientist và F.A nên mấy ổng dở hơi và nhát gái kinh khủng {:403:}
Mỗi tội xem engsub toàn từ mới, và chúng nó nói nhanh quá chừng, lúc mới xem xóc óc không chịu nổi {:421:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-4-2013 14:45:36 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích series phim này, hài không đỡ được. TBBT ở Mỹ được yêu thích vô cùng, rating chiếu tập mới lẫn chiếu lại đều cao ngất ngưởng luôn, không hề có đối thủ. Tiếc là ở Vn không được nhiều người xem và biết đến :(
Mình là mình cực bấn anh Sheldon, hài vs ngây ngô kinh khủng. Nhờ phim này mà mình mới biết về mấy thể loại star wars, star trek,rồi comic nữa. Sau khi đọc vs xem xong vẫn k hiểu vì sao mấy lão ấy cuồng đến thế :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 30-7-2013 21:11:02 | Chỉ xem của tác giả
Phim này cô giáo dạy tiếng anh của mình cũng recommend kinh khủng luôn, cô bảo phim này và how I met ur mother là 2 sitcom cô thích nhất nhưng mình tìm trên youtube không có đầy đủ :((
Mong subteam sớm làm phim này, bấn loạn quá, oaoa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 30-7-2013 21:34:16 | Chỉ xem của tác giả
mình là trùm ghiền phim này, ra tập nào là coi tập đó, mỗi tập có 20 phút à, dễ nghe, nhiều từ academic nữa. Bạn mình recommend coi cái này. lên level nghe hẳn. tốt cho bạn nào đang học nghe ielts mà ngán ngẩm mấy cái bài nghe trong sách or trên mạng, vào xem fim này học vừa giải trí.
Mà phim hài thì ko đỡ nổi, mình thích sheldon nhất phim. Ngay khi ổng có bạn gái rồi mà mình vẫn thấy thích, thấy hài. Có toàn bộ 6 seasons rùi. Mình mới lỡ delete toàn bộ 6 phần vì nặng máy quá TT, đang đợi season 7, hóng lắm.
Nhiều khi ở nhà một mình coi, cười một mình, mấy đứa bạn trong phòng tưởng mình bị gì chứ :)))
Mình cũng đã mò vào dịch sub cho fim nhưng mà dịch được mấy tập thôi, tốn thời gian quá. mà nghe tiếng anh cũng đc rồi, nên thôi.
Nhưng nếu subteam nhà kites cho ra sub cho phim này thì cũng vote vote. :D

Bình luận

ui giống mình, thích Sheldon lắm :D mấy tập đầu thấy ghét tại hâm quá, càng về sau (đành chấp nhận là ổng hâm rồi) thì mỗi lời a ý nói đều k nhịn dc cười :))   Đăng lúc 16-8-2013 12:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 20-12-2013 21:19:21 | Chỉ xem của tác giả
Ầy, mình vừa xem xong ss 6 . Kiểu phim sitcom của bọn Mẽo toàn bị rơi vào trạng thái luẩn quẩn ở những phần sau, phim này cũng thế, nhưng được cái là vẫn hài và các mối quan hệ không quá chồng chéo và tay ngang như kiểu Friends. Công nhận là lúc mới xem xóc óc thẹc, chúng nó nói nhanh dã man, câu lại rõ dài . Nhưng được cái vừa xem vừa học luôn, rất vui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 4-1-2014 12:31:19 | Chỉ xem của tác giả
Nếu ai đã thích xem series của Mĩ thì khó mà bỏ qua The Big Bang Theory.

Xem cười đau cả bụng Mê Sheldon nhất ^^

Series này có bao nhiêu câu bất hủ haha

Đúng là series này có nhiều từ chuyên môn nhưng thật sự nếu ai xem quen tiếng Anh thì hiểu ý chính là ok rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 7-1-2014 22:00:50 | Chỉ xem của tác giả
Ôi series này hay lắm nhé, chiếu cùng  thời điểm vs HIMYM  thì phải

Lúc đầu mềnh xem mother trước, sau  mới xem BBT.

Bi giờ thích BBT hơn :p
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 11-1-2014 11:15:44 | Chỉ xem của tác giả
Thấy nhiều bạn khen quá nhưng chưa xem tại các chú bắn TA như bắn rap huhu nhiều đoạn nghe như vịt nghe sấm ToT được cái có hồi xem ké ông anh thì thấy nó khá buồn cười + trí tuệ thấy ổng xem đi xem lại mãi không chán
Mong sờ tờ sub bộ này huhu ToT để bọn em còn có cái hóng :<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách