Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Yuki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] Koizora 恋空 /Sky Of Love -Yui Aragaki, Haruma Miura [Vietsub Completed]

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 8-8-2012 00:09:31 | Chỉ xem của tác giả
Nhớ Hiro của mình quá, chắc phải đi luyện lại phim này thôi
Lại sụt sùi nữa cho coi, xem bao nhiu lần mà vẫn cảm động
giờ ko biết couple Hiro - Mika có cơ hội đóng chung nữa ko nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 9-8-2012 21:51:57 | Chỉ xem của tác giả

Big đã hết cách đây gần 3 tuần, nhưng chúng tôi - những con người luôn dành cho Big những tình cảm sâu sắc nhất - vẫn nghĩ Big chưa bao giờ kết thúc.

Và để nối tiếp thành công của Game lần trước (BIG SHOW - BIG MONEY), lần này nhà Big quyết định tổ chức 1 gameshow với quy mô hoành tráng gấp nhiều lần mang tên: Farewell Game. Với tổng giải thưởng lên đến hơn 4.000$!

Thể lệ Game Show:

_BTC sẽ đưa ra 30 câu hỏi (10 câu dễ: 50 xèng/câu, 10 câu vừa: 100 xèng/câu, 10 câu khó: 150 xèng/câu), trong đó có 3 phần:

+ P1: 10 câu hỏi liên quan đến tình tiết của bộ phim

+ P2: 10 câu hỏi liên quan đến các OST của bộ phim

+ P3: 10 câu hỏi ĐUỔI HÌNH BẮT CHỮ

_Các thí sinh sẽ trả lời bằng cách ấn nút "Bình luận" tại mỗi bài post của BTC

_Câu hỏi có liên quan tới lời thoại và tên nhân vật, thí sinh sẽ trả lời dựa trên Vietsub của kites

_Cuối chương trình, BTC sẽ có 10 giải thưởng phụ gồm:

+ 5 giải cho người giựt được post đẹp, mỗi giải 50 xèng

+ 5 giải xổ số, mỗi giải 50 xèng

_Ngoài ra, BTC quyết định tăng thêm 5 suất giải "can đảm" dành cho thí sinh dám tung OST BIG do mình tự thể hiện, mỗi giải 100 xèng

+Click để nghe thí sinh đầu tiên hát (camkyobin)

_Thí sinh sẽ chịu thuế khi BTC trans tiền thưởng.

Danh sách các nhà tài trợ:

_Thời gian: 20h Chủ Nhật ngày 12/8/2012

_Địa điểm   tại nhà Big

_Bắt taxi tốc hành:   Click vào banner

Rất mong mọi người đến dự đông đủ, vì sự hiện diện của các bạn là niềm vinh dự cho nhà Big chúng tôi. Chúc mọi người luôn có được những phút giây vui vẻ!

Cám ơn mọi người rất nhiều!

Thay mặt nhà Big,
kamila_92

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 17-8-2012 09:44:48 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng Hiro chết sao??? Sao lại có thể buồn đến như vậy cơ chứ???
Hum qua mình coi Engsub trên youtube chưa xong, hum nay vô đây down về mới biét sự tình này...chắc là mình không đủ can đảm coi nữa đâu. Hum qua đến đoạn Mika vẫn nhớ đến Hiro vào mỗi giáng sinh, mình đã đoán là 2 a c sẽ có 1 cái kết đẹp nơi kỉ niệm đó. vậy mà...Kết như vầy mình không xem được đoạn cuối đâu!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 24-8-2012 20:13:16 | Chỉ xem của tác giả
mình đã khóc thật nhiều khi lần đầu xem bộ phim này!!!!!!!
nhưng khi xem lại nó vẫn lấy đi rất nhiều nước mắt của mình.......
ôi! đúng là 1 bộ phim hay và cảm động.....

Bình luận

http://www.facebook.com/HoiTayChaySohaPhimTayChayMuong14  Đăng lúc 26-8-2012 09:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 27-8-2012 17:06:22 | Chỉ xem của tác giả
HIC , ĐẦU TUẦN MÀ LẠI XEM 1 BỘ FILM BUỒN ĐẾN THẾ
mặt dù đã bik nó rất buồn nhưng vì tình iu với Miu (mới luyện xong lần thứ 2 bộ kimi ni todoke =)) ) nên moi film nì ra koi lại
Đây là film Nhật mà mình đã khóc rất nhìu sau khi xem film kể từ sau drama One Litter of Tears
Cách đây cũng hơn 3 năm , koi film nì 1 lần , khóc tơi tã vì Miu và Yui , mình tự hứa là sẽ o koi lại film nì lần thứ 2 ( đến g vẫn o dám koi lại OLOT ) , thế nhưng 3 năm rùi , sau khi xem lại , cảm xúc vẫn như thế, koi xong thì bùn kinh khũng . Phim tình cảm Nhật về mặt lấy nước mắt khán giả cũng o thua kém j HQ đâu
Chuyện tỉnh của đôi bạn trẻ trong film quá ư dễ thương , thích cách ban đầu Hiro cua Maki như thế , cuộc trò chuyện qua điện thoại suốt ấy tháng hè như thế, Hiro đã dễ dàng chiếm lấy trái tim của Mika như thế đó , Hiro iu Maki nagy từ ánh nhìn đầu tiên, Mika iu sự sâu sắc chu đáo nhiệt tình của Hiro , cứ như một dòng sông ,cứ cuốn lấy  cuộc đời Mika và cho cô những niềm hạnh phúc . Sau khi chết Hiro lại là bầu trời , với đủ mọi cảm xúc , và luông ngắm nhìn heo dõi Maki ở bất cứ đâu
Mình thấy thật đág thương cho Hiro , nếu Hiro đừng quá dứt khoát , Mika bik sớm hơn thì họ sẽ có hơn 2 năm hạnh phúc bên nhau , giá như Mika o  đi lấy ảnh thì họ cò thể bên nhau đến phút cuối cùng
Và cảnh cuối khi Mika định tữ sát thì có lẽ chính Hiro đã níu lấy Mika lại , bởi vì anh muốn cô lúc nào cũng tươi cười , lúc nào cũng hạnh phúc
Hiro vĩ đại quá , cảnh a ôm Mika nói o mún chết làm mình cảm động hơn cả , a còn quá nhìu việc muốn làm với Mika , muốn cùng cô hạnh phúc , thế mà ông trời bất công gê >,<
Hic , mới xem film nên tâm trạng tệ quá , nói năng dài dòng lãm nhãm nữa =((
Tiếp tục ngóng các project của nhà mình , đặc biệt thích những thể loại tình cũm học đường thế nì =)))
Mà nhà mình o có ý định làm lại bãn HD film nì ak , sẵn tiện đổi logo lun í mừh <3
Thấy bên Kimi ni todoke có bản Remade , hok bik film nì có dc zị hok
Mà thks ST lắm lắm vì sub những film hay như zị <3<3<3

Bình luận

uhm , Kimi ni todoke thì nhìn Miu khác hẳn film nì , chàng trai với nụ cười tỏa sáng , cặp đôi nhìn cute "trong sáng" hơn đêy nhìu =))))  Đăng lúc 28-8-2012 12:16 AM
bạn viết hay thế :X mỗi tội đọc hơi khó dịch =)) Kimi ni todoke thì nhẹ nhàng vui tươi trái ngược vs Sky of Love :)  Đăng lúc 27-8-2012 11:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 6-9-2012 16:05:51 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã từng xem nhiều phim buồn mà ai cũng bảo xem phim này làm họ khóc
nhưng thật sự chưa bao giờ mình có thể rơi nước mắt vì những bộ phim ấy
từ khi đến với phim Nhật
mình phải nước mắt ở đâu mà rơi ra nhiều thế
....
Xem xong bộ phim này
mình càng thấm thía một điều
tình yêu bất tử ở thời gian nó có thể ở bao lâu mà tình yêu bất tử ở những khoảnh khắc
như tình yêu của Hiro và Mika.... Một tình yêu đến nhanh và chớp nhoáng, một sự thay đổi đột ngột với một cô gái trong sáng và nhẹ dạ cùng một cậu học sinh với mái tóc bạch kim khiến người khác phải e sợ ngại tiếp xúc với cậu....
họ là những con người hoàn toàn khác nhau
...cô gái trong sáng hiền lành
....cậu học sinh cộc cằn thô lỗ
nhưng họ đã đến với nhau
bằng một tình yêu thuần khiết mà ko sợ hãi gì cả
.....
tình yêu đó thoạt đầu làm cho người xem cảm thấy quá nhanh chóng và thậm chỉ hời hợt, với tính cách bốc đồng của Hiro, nhiều lúc mang lại cảm giác bất an cho cả Mika lẫn người xem, nhưng sau đó là những cảm giác ấm áp đến bất ngờ mà Hiro mang lại.
Họ yêu nhau mà không biết sợ hãi lo lắng gì cả?
..Phải chăng họ chưa đủ trưởng thành để đối mặt với những trách nhiệm của mình ...
Hay là do tình yêu của họ quá thuần khiết và sâu săc đến nỗi mọi mặc cảm định kiến, e sợ đều không thể ngăn cản tình yêu của họ...

"Uhm, Mika. Nhìn bầu trời kìa. Anh muốn là bầu trời để lúc nào cũng có thể dõi theo và bảo vệ em. ”

“Anh sẽ là bầu trời của em. Bầu trời trong xanh là Hiro đang hạnh phúc. Bầu trời có mưa là Hiro đang khóc. Lúc hoàng hôn là anh đang đỏ mặt. Còn khi màn đêm buông là anh đang vỗ về ôm ấp em.”

Những lời nói nhẹ nhàng ấy lại là những câu nói khiến cho người xem ám ảnh
Hiro đã thật sự hoá thành bầu trời và mãi bên canh dõi theo bảo vệ Mika
Khi Mika định để mình trôi theo dòng sông
bầu trời ấy đã khóc và giữ cô ấy ở lại
bầu trời bừng sáng và đưa Mika đến với tình yêu của Hiro
đến với gia điình 3 người hạnh phúc của họ
Khi xem đến cảnh này
mình thật sự không cầm được nước mắt
Hiro quá yêu Mika và không muốn mất đi để mãi được bên cạnh cô ấy
Nhưng Hiro đã không ích kỉ
đã 2 lần Hiro đã để Mika rời xa mình dù cho đau đớn nhường nào
lần thứ nhất Hiro đã để Mika đi để cô ấy không khóc vì nỗi đau của minh
lần thứ hai Hiro đã không để Mika bị cuốn dòng sông mà giữ cô ấy tiếp tục sống dù điều đó nghĩa là họ sẽ rời xa mãi mãi
Tình yêu của hiro
thậm chí đã không chết khi anh không còn nữa
.......
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 14-10-2012 16:45:46 | Chỉ xem của tác giả
[img][/img]Một câu chuyện tình thật đẹp nhưng cũng thật buồn
Anh luôn là bầu trời..................
Có lẽ đã để lỡ quá nhiều thời gian tôi mới có thê nhận ra rằng, những người mình yêu thương sẽ ko bao giờ mất đi, họ luôn ở đó, nơi trái tim chúng ta.
[img][/img]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 16-11-2012 11:09:33 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này rồi, chừ xem lại vẫn thấy hay{:308:}
Thích hero quá
Đặc biệt là couple này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 22-12-2012 11:30:48 | Chỉ xem của tác giả
cóa fim nào hay như fim này hk ? cho tớ nick vs !!!!!!!!! cảm ơn trước nhá !!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

đây nữa http://kites.vn/thread/-1995-love-letter-miho-nakayama-etsushi-toyokawa-vietsub-completed-link-mf-mu-msv-8435-1-1.html  Đăng lúc 22-12-2012 06:24 PM
mời bạn xem thử phim này http://kites.vn/thread/-2004-be-with-you-yuko-takeuchi-shido-nakamura-vietsub-completed--362465-1-1.html Ngoài ra, nhớ com 3 dòng đấy bạn  Đăng lúc 22-12-2012 06:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 23-12-2012 17:27:56 | Chỉ xem của tác giả
peheosun gửi lúc 22-12-2012 11:30
cóa fim nào hay như fim này hk ? cho tớ nick vs !!!!!!!!! cảm ơn trước nhá !!!!!!!!!!!!!! ...

tớ hk tìm đk TToTT :(( cậu ghj hẳn tên fim za tớ tìm ùi xem cóa đk hk ??????? cảm ơn

Bình luận

copy đường link phim tớ dẫn ở bình luận bài của cậu rồi paste ra là vào thẳng chủ đề từng phim luôn ^ ^  Đăng lúc 23-12-2012 08:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách