Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Yuki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] Koizora 恋空 /Sky Of Love -Yui Aragaki, Haruma Miura [Vietsub Completed]

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 26-1-2012 23:21:30 | Chỉ xem của tác giả
trangkat gửi lúc 26-1-2012 13:39
trong phim này Hiro ... hả bạn... kết thúc như thế thì cũng khiến người ta thấy tiếc ...

uh, cái kết khi Hiro ra đi làm mình khóc quá trời lun. Mình thấy phần nhiều phim khi nhân vật phải ra đi thường người ta sẽ khóc cho điều đó nhưng khi xem phim này mình lại khóc vì chi tiết Mika chạy và nói chuyện với Hiro sau đó cười khi Hiro ra đi, thực sự cảnh đó rất cảm động mà mình nghĩ ko phải phim nào cũng có cả, mỗi lần nghĩ đến nó là mình muốn trào nước mắt luôn ấy.
Đúng là kết thúc phim rất luyến tiếc cho tình yêu của họ, một tình yêu đẹp và chung thủy nhưng khi quay đến cảnh Mika trên tàu làm những con hạc giấy trắng, nhìn lên bầu trời và nhớ về Hiro, mình cảm thấy cô ấy ko cô đơn, cô ấy vẫn có Hiro ở bên cạnh, cô ấy vẫn luôn yêu bầu trời xanh Hiro và Hiro vẫn mãi mãi bên cạnh cô, dường như giữa họ như chưa hề có khoảng cảnh của sự sống và cái chết, điều đó làm mình cảm thấy ở phần cuối phim ít bi thương hơn mà lại càng làm đẹp thêm cho tình yêu của 2 người và đó mới thực sự cho mình cảm nhận rằng dù Hiro ra đi nhưng họ vẫn thực sự hạnh phúc vì trong trái tim Hiro và Mika vẫn mãi có nhau.
Mà bạn xem phim thì nhớ thủ sẵn khăn giấy nha, cuối phim rất buồn đó.
Mình chưa đọc truyện, bạn có link truyện ko cho mình xin với? thanks bạn trước nha.

Bình luận

uh, mình coi cách đây 1 tuần rồi mà vẫn bị ám ảnh, mình vào nhà bạn Mika thấy bạn bên đó á, hiiii.  Đăng lúc 28-1-2012 08:07 PM
truyện hình như chỉ có bản tiếng nhật thôi bạn ạ:) bộ phim này khiến ai cũng khóc cả,đúng là kinh điển;))  Đăng lúc 27-1-2012 01:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 27-1-2012 08:43:27 | Chỉ xem của tác giả
Nhân vật chính sao mà ngốc thế :|

nhạc phim rất hay nhưng cốt truyện thì dở  

chả thíc phim này chút nào cả

Bình luận

uhm, mình cũng khó tin  Đăng lúc 28-1-2012 08:08 PM
có nhầm bình luận ko thế này, phim hay mờ, có thể có mô típ giống các phim khác nhưng nói phim dở là chuyện khó tin nổi;))  Đăng lúc 27-1-2012 08:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 27-1-2012 13:36:59 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 26-1-2012 23:21
uh, cái kết khi Hiro ra đi làm mình khóc quá trời lun. Mình thấy phần nhiều phim khi n ...

hồi trước tớ đọc truyện này ở mangafox. tớ nghĩ chắc đúng là bản manga của phim này rồi. Bạn vào www.mangafox.com/manga/koizora/ để xem nhé.
Trong truyện thù Hiro không (hay ít ra là chưa) chết. Hiro ruồng bỏ Mika,kết tội Mika cố ý phá bỏ cái thai và đi cùng ngk. Kết thúc là M yêu 1ngk và dần lấy lại đc tinh thần giữa tình thân bạn bè.
nói chung là xem tr thì sẽ thấy H rất là đáng... ăn đòn...

Bình luận

thế phim này có 2 bản truyện à bạn?  Đăng lúc 28-1-2012 08:06 PM
mình cứ tưởng là bạn đọc bản tiểu thuyết cơ:D  Đăng lúc 27-1-2012 02:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 28-1-2012 20:05:08 | Chỉ xem của tác giả
trangkat gửi lúc 27-1-2012 13:36
hồi trước tớ đọc truyện này ở mangafox. tớ nghĩ chắc đúng là ba ...

Nêu truyện mà vậy thì lại khác phim quá bạn à vì vơi mình Hiro trong phim thực sự là 1 chàng trai rất tuyệt vời. Khi Mika bị bọn xấu hãm hại Hiro lại càng yêu Mika hơn và càng mong muốn được bảo vệ Mika nhiều hơn, có lẽ vì thế mà Hiro muốn trở thành bầu trời xanh để luôn theo dõi và bảo vệ Mika. Rồi khi Mika có em bé với Hiro thì cũng chính Hiro với 1 quyết tâm rât sắt đá là sẽ đi làm và mang hạnh phúc lại cho Mika. Khi Mika mất đi em bé mình nghĩ cũng chính với tình yêu của Hiro mà cô ây vượt qua được nỗi đau đó. Hiro ko hề làm tổn thương Mika mà chỉ duy nhât có tình yêu và sự che chở cho Mika. Chỉ khi Hiro biết mình bị bệnh ko thể qua khỏi thì cũng vì muốn Mika được hạnh phúc mà Hiro quyết định nói dối và chia tay Mika nhưng vẫn luôn dõi theo cô, mong cô tìm được nụ cười của mình.
Trong phim mika cũng từng yêu 1 người khác, Yu nhưng mình nghĩ Mika cảm kích anh nhìu hơn là yêu, còn ng Mika yêu thực sự chỉ có Hiro thôi.
Xem phim bạn sẽ thấy thực sự Hiro rất tuyệt và cả rất đáng thương nữa. Mình yêu Hiro nhìu nhìu lắm ý

Bình luận

vậy là bản manga và novel nội dung khác nhau hả bạn? mình có biết bản drama nhưng hình như ko được nổi cho lắm, Hiro vơi Mika cũng ko long lanh bằng Movie  Đăng lúc 29-1-2012 02:53 AM
truyện có manga và novel (2vol bán 20.99US/vol). Phim có Movie và Drama (6eps). tớ k tìm được bản novel free, chỉ có trích dẫn chút chút thôi  Đăng lúc 29-1-2012 12:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 30-1-2012 11:33:04 | Chỉ xem của tác giả
Theo lời trách mắng của đại ka Tường em xin phép vào nhà chào hỏi chúc tết ạ. Không phải không còn thần tượng nữa, chẳng qua chỉ là dạo này em bị tự kỉ nên ít ra vào K et tê ấy ạ. Đầu xuân năm mới em chúc nhà ta một năm tràn đầy máu, full mana, damn mạnh, 1 đòn chết 7. Có bom tấn bom tạ rải đều cả năm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 30-1-2012 11:48:48 | Chỉ xem của tác giả
thugianghn1 gửi lúc 30-1-2012 11:33
Theo lời trách mắng của đại ka Tường em xin phép vào nhà chào hỏi chúc tết ạ. Không ...

Lời chúc của bạn "bạo lực" wé, hiiiii.
à, bạn cũng fan của Il Woo à, mình cũng zị nè, mình định cư bên nhà Woo ở tiệm mỳ đó bạn, bạn coi phim đấy của Woo chưa? tuyệt lém, rảnh qua đó chơi với mọi ng nha.

Bình luận

mình cũng xem tiệm mỳ mà đổ Woo cái rụp lun đó, bạn qua nhà Woo ở tiệm mỳ cho vui đi  Đăng lúc 30-1-2012 01:00 PM
Uk. Thx bạn mingf là fan a Woo mà, mình ki xem 49 ngày, mình mới em có mỗi tiệm mỳ thôi mà bị thích a ấy ấy  Đăng lúc 30-1-2012 12:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 30-1-2012 13:17:58 | Chỉ xem của tác giả
up lên vài tấm của couple Hiro - Mika nè

baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 30-1-2012 13:22:25 | Chỉ xem của tác giả

baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 30-1-2012 13:26:09 | Chỉ xem của tác giả

baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 4-3-2012 17:25:16 | Chỉ xem của tác giả
Nội dung không quá mới mẻ, nhưng không hiểu vì sao mà ko thể ngừng xem.....
Mình đã xem nhiều phim Nhật, ít có phim nào tình cảm nam nữ mãnh liệt và hy sinh cho nhau nhiều như phim này.
Với nội dung như này mà Hàn làm chắc khóc lụt cả nhà quá....
Phim buồn và cảm động nhưng xem xong ko hề làm mình ủy mị yếu đuối tí nào. Fighting!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách