Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Yuki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] Koizora 恋空 /Sky Of Love -Yui Aragaki, Haruma Miura [Vietsub Completed]

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 15-11-2011 21:35:03 | Chỉ xem của tác giả
M đến vs Koizora 1 cách r tình cờ
Tình cờ bởi xưa nay hiếm khi xem phim Nhật vô cùng, truyện cũng chỉ vài bộ
Chỉ = 1 lần trên TV chiếu MV Heavenly days của Yui, m mới bđ để ý đến bộ phim này
Ban đầu tìm sub mãi mà chưa có, may quá, trên 360kpop lẫn ở kst đều có làm r
Down về xem, dù biết là buồn nhưng vẫn cứ xem đi xem lại
Và dù biết trước cái kết của nó nhờ MV thì đến đoạn Nozomu thay Hiro đến mộ, m vẫn khóc
Khóc từ đấy cho đến hết phim luôn
Cũng ấn tượng vs couple trong phim từ đấy
Nàng thì xinh quá r còn j
Chàng thì trông giống bạn đz của ta

Mỗi tội, xem phim xong thấy các bạn trẻ này bạo quá
Mới có lớp 10 mà đã...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 16-11-2011 13:24:51 | Chỉ xem của tác giả
xem phim nì xong khóc cả ngày. mấy ngày sau vẫn buồn
hic hic Hiro ước gì ko ước lại ước thành bầu trời.........(h thì thành bầu trời thật)
đạo diễn ơi hu hu :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 12-1-2012 21:14:18 | Chỉ xem của tác giả
công nhận ST nhà ta lựa film khá hay nhỉ, tớ thix phim này lém cơ, từ hồi ra cái trailer ^^~~
vừa xem mà vừa khóc, thương cho số phận của Hiro ko ddc ở cạnh Mika hjx hjx

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -5 Thu lại Lý do
Jet -5 Spam.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 23-1-2012 13:23:34 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã khóc như mưa khi xem hết phim này
Một câu chuyện tình quá đẹp, trong sáng và đầy lôi cuốn. Nó để lại cho Bánh một cảm giác nuối tiếc, hoài niệm và đầy thương cảm.
Nó nhắc nhở mình quý trọng từng giây phút bạn có được với những người yêu thương, và cũng khiến mình khao khát tìm được cho bản thân một tình yêu kiên cường và đẹp như thế.
Mika có lẽ sẽ không thể yêu ai được nữa nhưng cô đã có được tình yêu mà không ai có được. Hiro sẽ như bầu trời, luôn che chở cho Mika và đó là điều sẽ luôn ám ảnh mình trong một thời gian dài cùng bộ phim này.
Không phải câu chuyện tình yêu nào cũng có một happy ending!!!
Cuối cùng, cảm ơn subteam rất nhiều, một bộ phim đẹp về cả nội dung và nghệ thuật
Cảm ơn rất nhiều.
Chúc các bạn một năm mới đầy điều may mắn và hạnh phúc
Cảm ơn một lần nữa, không chỉ bộ phim này mà còn rất nhiều phim khác mà các bạn đã làm :)

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Jet + 3 Chúc mừng năm mới ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 23-1-2012 17:07:25 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới xem phim này xong, đúng vào dịp tết
Ko ngờ chọn 1 phim buồn thế cho năm mới
Bó tay lun
Nhưng thích phim này lắm
Yêu nhất Hiro
Cứ bị ám ảnh bởi bầu trời trong xanh là Hiro
Dòng sông với bờ cỏ cũng xanh muớt mang tên Hiro
Hiro...
anh mãi là bầu trời ôm trọn Mika
Mãi mãi chẳng xa rời Mika được nữa nhé
ở trên thiên đường
anh chắc sẽ vẫn vui phải ko?
Vỉ Mika của anh
Vẫn luôn yêu bầu trời xanh như thế
Mãi mãi xanh trong như thế Hiro nhé!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Jet + 2 Chúc mừng năm mới ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 25-1-2012 10:20:50 | Chỉ xem của tác giả
truyện Koizora này, tớ chưa đọc bản tiểu thuyết, nhưng đã đọc truyện tranh.. truyện có 1 kết thúc mở... rằng sau mối tình có đủ cay đắng, ngọt bùi - nhưng phần nhiều là đau khổ, dày vò với Hiro, cuối cùng Mika cũng có thể đứng dậy để bắt đầu cuộc sống mới với những người bạn mới.
Nhưng thật sự là tớ không hiểu, tại sao rất yêu Mika những Hiro vẫn chọn cách hắt hủi và ngang nhiên đi với người khác trước mắt cô.
Nhớ cái đoạn, 2 người lần lượt đem hoa ra chỗ hẹn ước đê tưởng nhớ tới đứa con chưa kịp thành hình đó mà thấy buồn quá đi...
Cái này, tớ nghĩ, xem truyện sẽ hay hơn xem phim - chỉ là ý kiến riêng của tớ thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 25-1-2012 11:53:55 | Chỉ xem của tác giả
trangkat gửi lúc 25-1-2012 10:20
truyện Koizora này, tớ chưa đọc bản tiểu thuyết, nhưng đã đọc truyện tranh.. truyện  ...

Vì lúc đó Hiro phát hiện mình bị bệnh và không còn nhiều thời gian nữa. Hiro sợ sẽ không thể bảo vệ và che chở cho Mika mãi mãi mà, sợ trở thành gánh nặng cho Mika.

Hiro muốn Mika đi tìm hạnh phúc mới, tìm một người con trai mới có thể bảo vệ cho cô vì vậy Hiro mới quyết định sẽ rời xa Mika.

Mọi hành động đó của Hiro chính là cố tình làm Mika buồn và thất vọng về mình, theo Hiro nghĩ thì có như vậy Mika mới có thể rời xa Hiro. Nhưng mà Hiro cũng ko ngờ đc rằng, tình yêu của Mika dành cho Hiro cũng sâu đậm ko kém tình yêu của anh dành cho Mika.

Bình luận

đúng rồi đó bạn, nhìu phim cũng xây dựng tương tự như vậy rồi nhưng mình chỉ cảm động mỗi ở phim này thôi.  Đăng lúc 25-1-2012 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 25-1-2012 12:41:03 | Chỉ xem của tác giả
Jet gửi lúc 25-1-2012 11:53
Vì lúc đó Hiro phát hiện mình bị bệnh và không còn nhiều thời gian nữa. Hiro sợ s ...

hic... nhưng mà, đúng là cuộc đời nó thật ngang trái. Mika sau này dù có  lấy chồng, có sinh con và được chồng hết sức yêu thương thì cũng sẽ không bao giờ có thể quên được Hiro, đúng không.
Nếu như chỉ có thù hận, thì theo năm tháng cũng sẽ dần nguôi ngoai.. nhưng mà những điều Hiro làm lại khiến Mika bị tổn thương sâu sắc... Mà trước đó, 2 người đã hạnh phúc biết bao nhiêu.. thế nên, càng tổn thương thì Mika lại càng không thể nào quên Hiro được...
Kiểu này là phải xem phim thôi... diễn viên nữ cũng xinh qua đi...

Bình luận

cho nên có thể nói hành động của hiro chỉ đổ thêm dầu vào ngọn lữa tình yêu tưởng chừng đã nguội lạnh của mika thôi;))  Đăng lúc 27-1-2012 01:48 AM
Jet
Xem đi bạn, Mika trong phim khi biết đc sự thật thì chỉ càng thêm yêu Hiro thôi ~  Đăng lúc 25-1-2012 01:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 25-1-2012 22:18:18 | Chỉ xem của tác giả
trangkat gửi lúc 25-1-2012 12:41
hic... nhưng mà, đúng là cuộc đời nó thật ngang trái. Mika sau này dù có  lấy chồn ...

Bạn mới đọc truyện, chưa coi phim hả? vậy coi đi bạn ơi, phim hay lắm.
Mika thì trong sáng, đáng yêu, Hiro thì quá kute vô đối rồi.
Từ lúc Hiro bị bệnh xem rất cảm động, ko xem phim tiếc lắm đó bạn.
Mình coi xong thích luôn anh Miu này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 26-1-2012 13:39:04 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 25-1-2012 22:18
Bạn mới đọc truyện, chưa coi phim hả? vậy coi đi bạn ơi, phim hay lắm.
Mika thì trong ...

trong phim này Hiro ... hả bạn... kết thúc như thế thì cũng khiến người ta thấy tiếc cho cả Mika và Hiro đúng không... Chứ cứ như truyện thì....đôi lúc đọc ko hiểu... hoặc có hiểu thì vẫn cảm thấy rất giận Hiro nữa ấy...
tớ down phim về rồi, để tối nay ngồi luyện ...

Bình luận

mình dc biết truyện có bản tiếng nhật,ko bit có bản tiếng anh ko, bạn share dc ko, cảm ơn bạn nhé?:D  Đăng lúc 27-1-2012 01:49 AM
Tớ chưa đọc truyện nhưng dù đọc hay ko tớ nghĩ đây là một bộ phim đáng để xem và ngẫm nghĩ. Chỉ tiếc subteam ko làm bản HD, tớ muốn lưu lại  Đăng lúc 26-1-2012 07:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách