Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Bin
Thu gọn cột thông tin

[2007] Chuyện Tình Quảng Trường Siam / The Love of Siam - Witwisit Hiranyawongkul, Mario Maurer ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 10-5-2013 10:44:30 | Xem tất
đặt gạch để chờ xem bản đầy đủ nào, mình xem bản kia rồi nhưng cũng ko nhớ rõ chi tiết như thế nào, lần này phải xem lại mới đc                                      
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2013 09:29:48 | Xem tất
Hóng sản phẩm của nhà...

Đây là phim Thái đầu tiên mình xem, cũng khá lâu rùi và vẫn xem đi xem lại nhiều lần (số lần xem lại chắc chỉ ít hơn mỗi phim Brokeback Mountain mà thôi :D).

Sáng nay tự dưng ko kiềm chế đc, lại mở ra xem... Giờ thì góp cho cúp bồ trẻ phim này một bài thơ

Cậu có biết bài hát ấy tớ viết cho ai?
Để ký ức tuổi thơ một lần thắm lại
Cậu có biết tình cảm này là mãi mãi
Chỉ riêng ai, dành tặng một mình ai…

Chẳng biết tình yêu tớ là đúng hay sai?
Chẳng biết nỗi nhớ thương kia có là lầm lỗi?
Phút giây trước cậu, tớ ngượng ngùng bối rối
Con tim đập rộn ràng… có lẽ tớ đã yêu

Nỗi nhớ thương kia cứ dần lớn thêm nhiều
Chỉ mong một ngày ai kia thấu hiểu
Nép vào lòng cậu, thoáng mùi hương dễ chịu
Áp mặt vào lòng, nghe vững chãi một vòng tay

Có đêm nào tuyệt vời hơn đêm nay?
Có phút giây nào khiến tớ đắm say hơn thế?
Nụ hôn đầu tiên sao ngọt ngào quá đỗi
Con tim dại khờ… bối rối một tình yêu

Dẫu cậu có yêu tớ nhiều đến bao nhiêu
Cũng chẳng thể nào ở bên nhau mãi mãi
Lời nói ai kia làm con tim tê tái
Tình yêu chúng mình là đúng hay sai?

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
•Mia• + 5 ss :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2013 10:41:56 | Xem tất
Phim Thái đầu tiên xem là phim này. Nghiện phim Thái cũng từ phim này mà ra. Xem đi xem lại chắc cũng được 6 lần. Nhạc phim hay. Thích nhất bài Gun lae gun và Ticket (mặc dù không hiểu gì hết). Kết thúc hơi khiếm mình khó chịu vì mình thuộc tuýp thích một cái kết rõ ràng :D
Hóng bản HD của subteam xem thế nào. Bản hiện tại mình có >1gb mà hình ảnh không dược ưng ý lắm :)

Bình luận

Bọn mình sẽ sub 2 bài ost đó. Bạn nhớ cập nhật thread mỗi ngày nhé :P  Đăng lúc 12-5-2013 12:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2013 21:12:22 | Xem tất
chời ơi cám ơn st nhiều lắm, lại được coi phim của anh mario maurer rồi, xem trailer mà cũng thấy cảm động nữa, có lẽ sẽ là phim buồn nhưng chắc sẽ rất đáng xem :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-5-2013 12:29:08 | Xem tất
Nghe một số bạn chê bạn Mew xí trai. Hình như bạn ấy là dân Thái gốc (không lai), mà so với dân Thái gốc thì mình thấy vậy là đẹp lắm rồi đấy ạ. Tại mình cũng có cơ hội gặp một số bạn được cho là sở hữu vẻ đẹp thuần Thái (nghe giới thiệu vậy), và cảm nhận đầu tiên là: vẻ đẹp thuần Việt của mình đẹp hơn :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-5-2013 22:37:40 | Xem tất
quá hấp dẫn, yêu subteam quá :)))))))))                                                                                                                                                              
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-5-2013 15:27:06 | Xem tất
đây là film Thái thứ 2 xem, cảm xúc vẫn còn như mới vậy.
đã muốn down lại từ lâu mà không tìm được link, may quá subteam làm lại.
thích tình cảm của 2 đứa trong này lắm, nó cứ lặng lẽ bình yên ý
sự đấu tranh giữa gia đình và tình yêu cũng rất hay, thiết nghĩ cái kết như thế cũng đẹp rồi
thích câu nói của Mario lúc cuối film "nhưng không có nghĩ là tới không yêu cậu".
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-5-2013 10:34:39 | Xem tất
Tuyệt vời..

Em vẫn đang chờ hàng hót của ST.

UNcut nữa mới thích chứ.. :)))

Cũng từ film này mới thích Mario <3 <3

Đây cũng là trong những film BL em thích nhất bên cạnh Takumi vs Boy Meet boy ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-5-2013 21:15:38 | Xem tất
hóng hớt mãi mà chưa thấy đâu hết,hic,đang lục lại coi mấy film của Mario vẫn chưa thấy đã, coi đi coi lại cái first love mấy lần lun oy,mong film này lắm rồi, subteam cố lên nhá,hichic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-5-2013 00:07:38 | Xem tất
mình xem phim này cách đây 3 năm, đến giờ mình vẫn ấn tượng cảnh mew khóc cuối phim và bài hát mà mew hát trong bữa tiệc, một cách tỏ tình gián tiếp rất dễ thương {:161:}
đây là bộ phim đầu tiên mình không ghét nhân vật nào trong phim cả
dù đã xem nhưng vẫn đợi để tải về lưu trong máy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách