Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: iamqa_2512
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Futari wa Pretty Cure Max Heart/ふたりはプリキュア マックスハート [Vietsub Ep 14]

Đóng [Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 23-10-2011 20:13:34 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 23-10-2011 17:17
tớ thấy trang phục Cure Muse chả có gì là rườm rà cả, nếu đem so sánh với trang ph ...

Đấy là cậu nghĩ thế thôi, Cure Muse ống áo thì dài như ống áo trang phục công chúa lại ko có găng tay mà chẳng có Precure nào như vậy, sở dĩ cậu thấy Cure Moonlight vì thuộc Cure thế hệ trước giống Cure Flower
Chứ chả lẽ cậu bảo Cure thuộc độ tuổi 17 lại mặc trang phục lứa tuổi 14 như Blossom, Marine, Sunshine thì chả quá là ko hợp
Còn vụ "xem Sailor Moon thấy trước và sau khi transform tớ chỉ thấy thay đổi mỗi trang phục chứ tóc tai vẫn y như cũ mà dân thường ko nhận ra thì rõ là vô lý" thì mình công nhận
Ako vốn có tóc dài thì nên giữ nguyên chứ lúc biến hình thì tóc lại dài cho mất thời gian, chẳng qua Itsuki, Love, Nozomi ko có tóc dài thì lúc biến hình tóc lại dài thì Precure mới dễ thương
Còn mình chỉ bảo là "hơi" quái gở chứ ko hoàn toàn, chẳng qua mình thấy quái gở ở chỗ thay đổi motif ấy
Nó chỉ hơi quái gở ở chỗ Hibiki có màu tóc khác giống Ako lúc biến hình thì màu hồng, còn Ako thì giữ nguyên, thêm nữa Cuse Muse sử dụng Fairy Tone màu tím mà biến hình lại màu vàng ko như những Cure còn lại
Mỗi Cure đều có 2 Fairy Tone để sử dụng với dụng cụ chiến đấu mà Cure Muse lại ko có, biến hình người trong suốt nhưng xem cũng thấy hơi lộ liễu phát sợ {:266:}
Mình biết là post thoải mái về nhưng viết bài mới mà cùng nội dung thì phải sửa bài nên mới lo còn việc mình post bài hơi khó hiểu thì mình sẽ sửa sau, còn nếu mình viết bài hơi có chỗ như vậy mà cậu đọc được mà vẫn trả lời được đấy thôi{:441:}
Thôi tốt nhất bây giờ gác lại việc này mà chuyển sang vấn đề khác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 23-10-2011 20:41:35 | Chỉ xem của tác giả
cái vụ tóc ngắn của Ako có thể hiểu nôm na là tại muốn trốn Mephisto nên ông của Ako là Otokochi đã thay đổi bề ngoài của Ako bằng cách cắt tóc ngắn với đeo kính cho Ako để ko bị kẻ xấu phát hiện
còn vụ weapon của Ako thì chưa bik đc vì Ako mới lộ diện có 2 ep thui mà, có thể những ep sau mới đem ra sử dụng cũng như Hibiki với Kanade đâu phải khi trở thành Cure là có weapon liền đâu mà cũng tới mấy ep sau mới có
chỉ có Ellen khi trở thành Cure Beat là có ngay Love Guitar Rod thôi
mà nên nhớ có tới 8 Fairy Tone và đến h Tiry vẫn chưa đc sử dụng, với lại trong những sản phẩm của Cure Muse sắp bán ra, có Cure Module đc bán Dodory và Tiry nên có thể Tiry là Fairy Tone thứ 2 của Ako

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 24-10-2011 10:01:31 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 23-10-2011 20:41
cái vụ tóc ngắn của Ako có thể hiểu nôm na là tại muốn trốn Mephisto nên ông của Ako ...

Đúng là Ako đang trốn Mephisto nhưng có thể đâu nhất thiết phải cắt tóc hay đeo kính mà có cách khác mà{:441:}
Thường cậu ko biết đấy thôi nhưng trước khi bán về sản phẩm của Ako và chiếu phim thì người ta đã phải quảng cáo về weapon rồi. Đằng này thì ko thấy, chắc còn Fairy Tone còn lại chỉ sử dụng với  Cure Module thôi
Kể cả trước khi chiếu phim Suite người ta đã quảng cáo về weapon của Hibiki à Kanade rồi, và trước khi Ellen trở thành Cure Beat người ta cũng quảng cảo về Love Guitar Rod
Nhưng mãi tới bây giờ chiếu đến đoạn Ako xuất hiện rồi thì chẳng thấy quảng cáo nào về weapon của Ako cả
Chưa kể hồi ở nhà cũ trước khi Healing Chest xuất hiện mình còn up ảnh quảng cáo rồi chứ đâu phải đến bây giờ còn chưa biết đâu
Lúc Cure Beat transform thì người ta ko có bán riêng Cure Module với Fairy Tone đâu mà bán cùng trong Love Guitar Rod đấy thôi
Mà chưa kể thì mình còn thấy thêm 1 Fairy Tone nữa mà chưa thấy xuất hiện trong phim

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 24-10-2011 19:55:02 | Chỉ xem của tác giả
thứ nhất: đây là phim chủ yếu dành cho trẻ em xem vì vậy phải làm các chi tiết sao cho dễ hiểu nên việc ngụy trang của Ako như vậy là đc rồi
thứ hai: ừ nhỉ, weapon toàn quảng cáo trước khi xuất hiện trong phim ko à, vậy có thể Ako sẽ dùng Cure Module để chiến đấu cũng nên, thấy ảnh Ako cầm rời Cure Module khỏi trang phục nhìu lần rùi
năm ngoái Yuri dùng item để làm transform item nên có thể Ako sẽ dùng transform item để làm weapon
với lại theo như cậu nói thì Fairy Tone bán kèm với weapon nên khả năng Cure Module trở thành weapon cũng rất cao, nhưng cũng chỉ là do tớ đoán mò
thứ ba: tớ có nói gì về Healing Chest đâu cơ chứ
thứ tư: có thể Fairy Tone màu hồng sáng đó chỉ là một sản phẩm đồ chơi mà thui, với lại cũng đã đến ep 3x rồi nên cũng ko có chuyện lòi thêm Fairy Tone nào nữa đâu, trừ phi Suite có sequel vào năm sau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 24-10-2011 21:43:13 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 24-10-2011 19:55
thứ nhất: đây là phim chủ yếu dành cho trẻ em xem vì vậy phải làm các chi tiết sao ch ...

Cái phim này dành cho trẻ em xem thì đúng là nên cải trang cho dễ hiểu nhưng mà chẳng qua làm như thế thì để hợp với motif và để câu thêm cảnh cho lúc Ako transform
Cái transform item chả liên quan gì cả cậu à mình cũng chưa thấy transform item nào làm weapon cả, chỉ thấy có trường hợp nó giúp tăng sức mạnh thôi còn cậu đoán mò thế thì khó mà đúng
Việc mình nói về Healing Chest là để đảm bảo đúng là người ta thường quảng cáo trước khi chiếu phim thôi
Còn việc về Fairy Tone màu hồng sáng mình chỉ định bảo nó là quảng cáo chứ ko bảo là nó xuất hiện trong phim và mình chưa từng nói nó chắc chắn nó sẽ xuất hiện trong phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 24-10-2011 23:17:11 | Chỉ xem của tác giả
"Mà chưa kể thì mình còn thấy thêm 1 Fairy Tone nữa mà chưa thấy xuất hiện trong phim"><"Còn việc về Fairy Tone màu hồng sáng mình chỉ định bảo nó là quảng cáo chứ ko bảo là nó xuất hiện trong phim và mình chưa từng nói nó chắc chắn nó sẽ xuất hiện trong phim"
->2 câu này nó đá nhau đó cậu à, rõ ràng ở trên cậu bảo sao ko xuất hiện trong phim sau đó cậu lại bảo rằng là quảng cáo
còn cái vụ weapon thì cứ đợi thêm vài ep nữa rồi mới dám nói tiếp, vẫn có đến hơn 1 chục ep nữa mà đến lúc đó sẽ bik đc ai sẽ nói đúng thôi
p/s: thread này lập ra để người ta down phim và bàn luận về Pretty Cure chứ ko phải là nơi để xoắn nhau như vậy, nhớ nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 25-10-2011 11:36:19 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 24-10-2011 23:17
"Mà chưa kể thì mình còn thấy thêm 1 Fairy Tone nữa mà chưa thấy xuất hiện trong phim" ...

Đúng là mình có bảo là như thế nhưng ý nói chung là nó là quảng cáo và chưa chắc nó sẽ xuất hiện trong phim{:441:}
Vụ weapon nếu nó là nó dùng từ transform thì trên wiki người ta đã tiết lộ lâu rồi chứ đâu phải đến bây giờ người ta sẽ tiết lộ sau {:441:}
"thread này lập ra để người ta down phim và bàn luận về Pretty Cure chứ ko phải là nơi để xoắn nhau như vậy, nhớ nhé" chính vì thế mình đã bảo gác lại việc này mà chuyển sang vấn đề khác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 25-10-2011 12:09:24 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 25-10-2011 11:36
Vụ weapon nếu nó là nó dùng từ transform thì trên wiki người ta đã tiết lộ lâu rồi chứ đâu phải đến bây giờ người ta sẽ tiết lộ sau

lại wiki, thế cậu tưởng wiki thì lúc nào cũng đúng à? Mà nói thêm nhé, wiki toàn đợi Suite chiếu xong ep nào thì nó mới update thêm thông tin đấy
còn cậu cứ nói Cure Module ko thể dùng làm weapon thì nên xem những thông tin dưới đây nhé
hình ảnh này từ DS Game của Suite cho thấy Ako cầm Cure Module để khai triển tuyệt chiêu bao gồm Pretty Cure! Shining Circle! và Pretty Cure! Sparkling Shower!

còn đây là clip đồ chơi Cure Module khi sử dụng Tiry sẽ nghe thấy đc tên 2 tuyệt chiêu này

và nên nhớ là trong tấm ảnh đc leak về Cure Muse đầu tiên cũng đã cho thấy được Ako sẽ kết hợp Cure Module với Tiry để chiến đấu ở góc phải của tấm ảnh

tớ cũng đã rất muốn đổi chủ đề nhưng do cậu cứ liên tục xoắn tớ nên tớ phải tiếp tục nói tiếp đấy chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 25-10-2011 18:18:44 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 25-10-2011 12:09
lại wiki, thế cậu tưởng wiki thì lúc nào cũng đúng à? Mà nói thêm nhé, wiki toàn  ...

Hơ hơ, wiki là cái nguồn chung nhiều người truy cập có thể tin tưởng được , nếu ko thì cái wiki nó phá sản là cái chắc , nếu viết sai chắc chắn sẽ có người sửa ngay thôi =)), nên cái vụ wiki này dừng ở đây nhé , trích wiki ko phải là cái tội =))
Ha ha, DS game thì liên can chi nhỉ :D  theo như mình biết nhiều dòng game jap cho thêm cả những nhân vật ko có trong phim còn được huống hồ mấy cái chiêu thức này =)), ví dụ như game kamen rider climax, nhân vật dark decade trong loạt phim series kamen rider cũng chả có , sao vẫn cho vào ? ^^
Còn vụ toy có tên tuyệt chiêu thì cũng chưa chứng minh được gì khi phim ra cậu ạ, theo như mình biết, một số dòng đồ chơi của bandai  làm thêm tên tuyệt chiêu được bonus thêm, ví  dụ như dòng dx của super sentai , inroumaru của shinkenger có thêm những chiêu thức hay voice mà chẳng có trong phim đấy thôi, đúc kết lại khi nào có phim thì sẽ chuẩn nhất, nên mình dừng ko bàn luận gì thêm, để cậu đổi chủ đề nhé, khỏi phải mang tiếng xoắn vì mình chả thèm xoắn ai trong này đâu, và hình như cậu đang "bụng ta suy bụng người" ?  =)) =)) =))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 25-10-2011 20:13:48 | Chỉ xem của tác giả
nếu cậu đã nói như vậy thì thôi tớ cũng xin thua, thôi thì cứ đổi chủ đề chứ nói tiếp thế này cũng chẳng được kết quả gì
mà cậu đừng so sánh Kamen Rider, Super Sentai với Pretty Cure vì so sánh như vậy khập khiễng lắm, dù là cùng do Toei sản xuất nhưng ko phải Kamen Rider, Super Sentai thế này thì Pretty Cure cũng sẽ như vậy. Và tớ cũng chưa thấy những cái xuất hiện trong game, trong weapon và transform item toy về Pretty Cure sẽ ko xuất hiện trong phim cả.
"bụng ta suy bụng người" ? Nếu cậu nghĩ tớ là người đã xoắn trước trước thì cho tớ xin lỗi vì bình thường khi bàn luận về Pretty Cure với sweetflora thì tớ vẫn thường nói chuyện như vậy nên cậu có hiểu lầm cũng ko sao. Có lẽ tớ khi góp ý cho một người ko quen thân thì nên tế nhị hơn, còn việc tớ nghĩ cậu xoắn thì ko phải là ko có căn cứ. Nhưng tớ cũng ko dám nói thêm về việc xoắn xít này để bị người khác hiểu nhầm nữa nhưng cũng vì vậy mà nói câu trên nhé, mất lòng nhau lắm đấy, có khi câu nói đó lại ko dành cho tớ đâu
nói tóm lại, tớ nghĩ là từ bài viết này thì tụi mình nên để thread "đóng bụi" đến chủ nhật hoặc lâu hơn cho đến khi biết đc ý kiến của ai đúng chứ nếu cả bên đều bảo thủ cho rằng ý kiến của mình đúng thì thread này kéo dài ra cả chục trang mà chẳng đc ích lợi gì mà cũng chẳng đi đến đâu cả. Nếu cậu đồng ý thì hãy trả lời bằng nút "Bình luận" ngay dưới bài viết của tớ chứ ko cần phải post thêm bài làm gì nữa. Chịu chứ?

Bình luận

Còn Kamen Rider, Super Sentai chỉ là ví dụ thôi chứ ko phải so sánh đâu nhé  Đăng lúc 25-10-2011 09:58 PM
Thôi nói tóm lại là cứ tạm thời chuyển chủ đề cho chắc, còn về các bài bài viết trên thì cứ xem tiếp phim và bàn luận cho chắc  Đăng lúc 25-10-2011 09:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách