Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Bin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2004] [16+] Shutter / ชัตเตอร์ กดติดวิญญาณ - Ananda, Natthaweeranuch ~ Vietsub Comepleted

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 11-8-2012 22:57:02 | Chỉ xem của tác giả
Oài thấy mọi ng bình loạn ghê quá !!!!!! hic ko giám xem.
Mình thấy fim này lâu rồi nhưng đến giờ gan vẫn chưa to,
ko bit có ghê như fim chuyến bay định mệnh 407 ko ta?

Bình luận

thật hả??? vậy phải rủ ai xem cùng mới đc. xem 1 mình ko giám!!!!!  Đăng lúc 15-9-2012 06:59 AM
phim này và chuyến bay 407 xét về ý nghĩa thì phim này hơn, xét về ma thì 407 lắm ma hơn nhưng về mức độ hãi thì phim này hãi hơn=)) 407 dọa trẻ lên 3 thôi=))  Đăng lúc 14-9-2012 07:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 17-8-2012 23:19:59 | Chỉ xem của tác giả
Shutter bản của Mỹ và bản Thái mình đều xem qua do các bạn subteam làm...Thanks to ST,{:418:}
Mình vẫn cảm thấy bản phim của Thái là trung thực gần gũi và đáng sợ nhất,{:436:}

Phim kinh dị do Thái làm nội dung có nguyên nhân kết quả báo ứng rất rõ ràng,
Anh chàng nhiếp ảnh vai chính lúc đầu cứ ngỡ là người tốt, nhưng hóa ra không hẳn là vậy.{:429:}
Và hậu quả cho việc thờ ơ tiếp tay hại cô gái kia chết khiến anh ta phải bị "Đè nặng & đeo bám" suốt đời.{:427:}
Đây là một trong những bộ phim kinh dị hay nhất mình từng xem {:440:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 19-8-2012 12:21:50 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa xem nhưng đã nghe nhạc rùi

Sợ nhất là cái đoạn con ma ở trên giường Sau đó nó lùa NVC nhưng khi anh này chạy thì cứ vẫn ở tầng 4, leo mãi vẫn tầng 4 {:431:}
Nói chung bạn nào yếu tim đừng nên xem, Sợ lắm đấy {:439:}

Bình luận

http://www.facebook.com/HoiTayChaySohaPhimTayChayMuong14  Đăng lúc 26-8-2012 02:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 21-8-2012 13:49:08 | Chỉ xem của tác giả
mọi người ơi cho hỏi down film ở Glumbouploads có an toàn ko vậy ! có sợ virus ko cả nhà ơi . hoặc có cách khác down ko . e ko down đc ở mediafile

Bình luận

http://www.facebook.com/HoiTayChaySohaPhimTayChayMuong14  Đăng lúc 26-8-2012 02:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 8-9-2012 15:07:57 | Chỉ xem của tác giả
hì hì
đi lang thang lại vào T-zone
thấy phim kinh dị là down nun
mình là mình rất thik xem phim kinh dị
thấy các bạn bình luận cũng thấy ghê ghê
ko biết mấy cô chú diễn viên có bị ám ảnh ko nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 4-5-2013 16:47:12 | Chỉ xem của tác giả
Hura tìm được link để down phim này zồi
Mình xem phim này cách đây 3 năm rồi nhưng ấn tượng về nó thì còn mãi. Hồi xem xong mình đã khóc và ngồi suy ngẫm rất lâu. Mấy bạn cùng phòng nghe mình quảng cáo dữ dội quá nên cũng kiếm link để down về xem, mặc dù coi phim ma thì sợ lắm (hồi trước có xem chung với nhỏ bạn mà buổi tối nó ứ dám đi toilet lun, bắt mình đi cùng mới chịu).

Mình thấy nội dung phim này rất hay và ý nghĩa, dẫn dắt ta đi từ bất ngờ này đến bất ngờ khác, vừa hồi hộp lại vừa kịch tính.
Nhân vật nữ bị hại (cái chị hay xuất hiện trong những tấm ảnh của Thun ý, xem lâu quá mình quên mất tên rồi=.=) thật sự rất đáng thương. Chị ấy đã dành cả con tim mình cho cái anh chàng Thun khốn nạn kia.. Mà cái tên Thun đó thật là lạ, tán tỉnh con gái nhà lành, người ta đồng ý, yêu chán rồi lại bỏ rơi người ta. Đã vậy lại còn nhờ bạn bè mình "xử lý hộ" làm sao để cô gái ấy từ bỏ Thun. Cái tên này thật chẳng đáng mặt nam nhi gì cả, đã vậy còn quay phim lại cảnh cô gái bị cưỡng bức để cô ko thể kiện bọn chúng nữa chứ, cái lũ này phải đem đi ngũ mã phanh thây rồi ném xác cho thú ăn mới đúng.
Haiz, càng nghĩ càng thấy thương cho cô gái ấy, hiền lành, nhút nhát rồi sa vào lưới tình. Nhờ tình yêu mà cô ấy đã trở nên vui vẻ hơn, biết cười đùa. Cô gái xinh xắn đáng yêu ấy xứng đáng được yêu và sống hạnh phúc nhưng ko may lại đặt con tim mình nhầm chỗ. Cô yêu hết mình bởi con tim chân thành và trong sáng ấy vậy mà cuối cùng cô nhận được cái gì đây, sự phản bội của người con trai mà mình yêu thương nhất để rồi bị làm nhục, quá đau khổ mà cô ấy đã ra đi khi còn rất trẻ. Càng thương cho cô gái đó bao nhiêu mình càng căm hận tên Thun đó bấy nhiêu. Thiếu gì cách để chia tay nhau mà hắn lại phải làm như vậy, đã ko có trách nhiệm thì thôi lại còn hành động ko khác gì loài cầm thú. Hắn là người khởi đầu nhưng lại ko dám đứng ra để kết thúc và chịu trách nhiệm. Thật là hèn
Hồi đầu xem chưa hiểu mô tê gì cả mình còn thấy tội cho hắn nữa chứ. Tự dưng lại bị ma ám, rồi những cái đoạn ma xuất hiện với tóc và máu trong nhà vệ sinh với cái đoạn bị rượt đến thót cả tim. Nhưng rồi bức màn bí mật được hé lộ thì thấy Thun bị như vậy là đáng đời lắm và hắn đã phải trả giá bằng cả cuộc đời còn lại của mình. Hic, cái khúc tìm ra được nguyên nhân vì sao mà Thun lại tăng cân bất thường và hay bị đau vai cổ là do cô gái ngồi trên vai Thun đã khiến mình rất bất ngờ và sợ (kể cho con bạn nghe mà nó cũng phải thốt lên: "trời ơi, ghê quá". Nhưng mà Thun đáng bị trừng phạt như vậy, ác giả ác báo mà.
Phim rất ý nghĩa, để lại cho ta nhiều thứ phải suy ngẫm.
Thanks ST vì đã đem đến cho mọ người 1 bộ phim hay như thế này! ST fighting^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ichigo_daifuku + 5 nói chung từ cái khúc t bít nguyên.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 5-5-2013 02:37:19 | Chỉ xem của tác giả
Phim này là bộ phim kinh dị hãi nhất mình từng xem, bình thường xem phim kinh dị xong không bao giờ bị ám ảnh, ngoại trừ phim này {:428:} bị ám ảnh mặt con ma, cứ nghĩ đến nó là {:426:}  sợ ơi là sợ, phim Mỹ mình cũng xem rồi nhưng không đáng sợ bằng phim Thái
Đúng là đời có nhân có quả cả, làm việc xấu ắt sẽ bị báo ứng. Anh nhân vật chính vì được "ma" yêu nên tha chết cho, nhưng bị dày vò, sống trong sợ hãi suốt quãng đời còn lại (bị ma nữ cứ bám trên lưng như thế thì ko sợ sao được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 5-5-2013 07:24:25 | Chỉ xem của tác giả
Xì pem nhờ 1 cái ^^

Thông báo khẩn{:430:}

Mini Game Show

Roy Lae Sanae Luang Chapter 1

Thời gian: 21h30 thứ 6 ngày 10.05.2013

Thành phần tham gia:
Tất tần tật từ mod staff đến mem đều có quyền tham gia kể cả các nhà tài trợ , ngoại trừ người ra đề ichigo_daifuku
Thành phần tài trợ: ichigo_daifuku ... chân không dài đang cần tuyển thêm đại gia hào phóng ...

Thể lệ cuộc thi: Gồm 20 câu hỏi trong đó gồm 18 câu hỏi chính 2 câu hỏi đặc biệt khó!  

Giới hạn: từ ep 1 đến ep 5 (nếu như đến sáng thứ 6 có ep 6 thì sẽ tính luôn giới hạn vào ep 6)

Cơ cấu giải thưởngCấu trúc câu hỏi mời xem thêm tại đây

Ngoài ra những ai không có thời gian tham gia MiniGame vẫn có cơ hội nhận được Kite$ thưởng từ các bài cảm nhận hay về được đăng tải ngay tại thread đang ra vietsub của bất kỳ lakorns, movies hay MV nhạc Thái nào nha *trỏ trỏ cái cuồn*
{:161:}  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 11-5-2013 22:44:24 | Chỉ xem của tác giả
thực sự rất rất hay các bạn có thế chỉ mình 1 số phim hay như này nữa đc không... phim này rất ý nghĩa.. ác giả ác báo.. cô diễn viên nữ kia không chết mình thấy hay lắm.... thanks ad nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 14-6-2013 12:21:52 | Chỉ xem của tác giả
đọc xong phần nội dung rồi thì không thể nào không download xuống coi được, thật rất hấp dẩn
với lại mình rất thích xem phim ma của Thái Lan, vừa rùng rợn, lại rất là nhanh, phim không chậm như phim ma mỹ. nói chung phim ma thái lan là tuyệt nhất rồi. Cám ơn subteam nhiều nghen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách