Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2002] [Crystal 's Castle] Kim Phấn Thế Gia / Lưu Diệc Phi, Trần Khôn, Đổng Khiết | Vietsub Ep 3 HD [Tạm ngưng]

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 14-11-2014 09:22:18 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, đúng cái kiểu kêu trời này cũ rích quá rồi nhưng mình vẫn thốt lên khi thấy subteam làm bộ này. Sáng nay dạo fb thấy hình anh Trần Khôn thoáng qua mình đã quay lại ngay rồi. Khi đọc thấy "Kim phấn thế gia" thì không thể diễn tả thêm cảm xúc nữa. Quá bất ngờ, quá vui sướng! Trước nay Trần Khôn luôn là thần tượng số một của mình. Tuy có đôi lúc lung lay nhưng chưa bao giờ thay đổi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 14-11-2014 11:08:05 | Chỉ xem của tác giả
trc tiên phải cảm ơn các bạn đã. mình tìm phim này lâu lắm rồi
film gắn với tuổi thơ của mình, nhớ hồi đấy hình như mình học lớp 6 gì đó, chiếu 12h trưa trên kênh Hn
Trần Khôn - Đổng Khiết - Kiều Chấn Vũ - chú Khấu - Thư Sướng - Lưu Diệc Phi dàn casts quá tuyệt luôn
nói chung là vẫn yêu Czone nhất Kites, luôn có nhiều bất ngờ :X sub thì quá hay luôn

Bình luận

bạn nhớ quá là giống mình luôn , tuổi thơ dữ dội >+<  Đăng lúc 14-11-2014 05:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 14-11-2014 17:34:36 | Chỉ xem của tác giả
Xúc đông * chấm chấm nước mắt *
Phải nói là phim này là một trong những phim trung quốc mình nuối tiếc nhất ( ngày xưa ) vì không có thời gian xem hết . Chỉ nhớ đợt đó chiếu vào lúc trưa 12h gì đó, và mình thì xem được tập được, tập không . Đến giờ nhìn lại thì cứ ngỡ như 1 thời trẻ trâu trở lại ^_^ . Ngày xưa , nhờ phim này mà nhớ mãi Trần Khôn, hồi ấy xem không để ý tên diên viên bao giờ, chỉ nhớ tên nhân vật trong phim là Lãnh Thiên Thu và Cậu chủ (++) , hâm mộ ác quá luôn, thời gian trôi lâu rồi, vậy mà giờ lại được xem lại, chẳng biết cảm xúc xem có như ngày xưa không nữa, hi. Cám ơn đội ngũ subteam của czone nhiều nhiều , đã làm bộ này, cho mình và nhiều người được thưởng thức ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 15-11-2014 09:32:09 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ phim truyền hình mà mình thích nhất. Đã xem từ rất lâu, khoảng năm 2004, lớp 7, cái thời chỉ có TV là nguồn giải trí, chờ đợi mỗi ngày 2 tập... Mà lúc đó không hiểu mấy nhưng vô cùng ngưỡng mộ cái cách thể hiện tình yêu của Yến Tây, thích cái vẻ mong manh mà kiên nghị của Thanh Thu nữa, Tú Châu thì xinh đẹp, rồi buồn vì cuối cùng không có happy ending... Sau này coi lại (cũng trên TV chiếu lại), càng hiểu nhiều hơn, cảm nhận được nhiều cảnh kinh điển của phim, lại càng thích. Một trong những cảnh kinh điển mà mình kết nhất đó là cảnh YT làm cho vườn nho nhà TT ra hoa Bách hợp, rõ ràng con người có thể vì tình yêu làm tất cả, có thể như vậy thì đó là một tình yêu không bao giờ có nuối tiếc. Chọn người có thể vì mình làm tất cả, đó cũng là một điều không bao giờ hối hận, dù chưa hẳn sẽ có được hạnh phúc, mà trong phim này, chính tình yêu đó lại mang đến nhiều nỗi đau cho những người trong cuộc. Một cảnh nữa, là cảnh mà lúc trước mình không thích, là cảnh cuối phim, chuyến xe của YT và TT đi hai hướng ngược nhau. Lần đầu xem, thấy buồn lắm nhưng lần sau lại cảm thấy có lẽ không bên nhau lại tốt hơn cho cả hai, vì tình yêu vẫn giữ mãi trong lòng hai người, không còn nỗi đau nào ảnh hưởng được tình cảm đó nữa...

Tìm mãi phim này trên mạng mà không có chổ nào được đầy đủ, bản phim thì không đẹp,... Thấy kites nhà mình làm, mừng lắm, cảm ơn mọi người nhiều lắm!

Lâu lắm rồi mới vào kites, cũng lâu lắm mới login nick và comment, một cái comment không mục đích kiếm quyền load phim. Chỉ vì muốn chia sẻ một chút cảm xúc về bộ phim mình yêu thích và cảm ơn C-Team ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 15-11-2014 18:27:20 | Chỉ xem của tác giả
trời oai . ta hok ngờ nhà mình sub film nì lun
iu ST quá xá
thiệt là e đang kiếm ráo riết bộ nì
Phim hay và cảm động lắm cơ
coi film từ cái hùi cấp 2 mà vẫn còn nhớ những chi tiết film đến bậy giờ
Iu cái chàng công tữ đẹp trai ngông cuồng si tình mà vẫn rất trẻ con của Trần Khôn, iu sự mảnh mai yếu đuối che đậy bên trong một tâm hồn cô gái thông minh mạnh mẽ của DK
thik thể loại film dân quốc nì ghê gúm
mong ST sẽ theo hết bộ nì
thank thanks lắm <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 15-11-2014 22:58:00 | Chỉ xem của tác giả
Phim này chiếu lâu rồi,mình không thích cặp diễn chính, mình thích cặp cô người hầu với anh nhà giàu ấy, chẳng nhớ tên hai người ấy nữa. Mối tình của họ đầy nước mắt và đau khổ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 16-11-2014 20:37:46 | Chỉ xem của tác giả
Ôi trời thấy phim này phải nhảy vô liền! Một dàn trai xinh gái đẹp diễn xuất chắc tay lại tràn đầy cảm xúc! Huhu hồi đó mình mong mà không thấy tivi chiếu lại phim này, phim từ lúc Lưu Diệc Phi còn đóng phim truyền hình đây mà! Cơ mà cái kết mơ hồ, mình không nhớ là có phần 2 không! Nghe đâu lúc đó có phim Hồng phấn thế gia là làm nối tiếp mà kiếm mãi chẳng thấy! Còn phim MÙA QUÝT CHÍN hả gì đó của Châu Tấn hay j đó cũng khá hay! Trời ơi phim dân quốc thời kỳ Trần Khôn ca và Châu Tấn tỷ còn đóng phim truyền hình hay hay k hà!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 16-11-2014 20:54:27 | Chỉ xem của tác giả
Không xem cứ tưởng mình vẫn nhớ phim hóa ra nhớ được mỗi nội dung chính ai yêu ai, ai hạnh phúc ai bất hạnh, còn lại quên sạch hiu hiu, xem lại phấn khích quá từ ngày trước xem lúc còn bé đã bị phấn khích mỗi lúc cậu Bảy cậu ý điên tình làm đủ trò để theo đuổi Thanh Thu rồi, vậy mà giờ lớn xem lại cảm giác vẫn y nguyên, lại 1 lần nữa phải cảm ơn ST hihi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 17-11-2014 09:13:44 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những bộ phim truyền hình TQ mà đọng lại rất sâu trong ký ức của mình luôn.

Phim hay lắm, diễn viên đẹp, đóng hay k nói, đến kịch bản cũng rất chặt chẽ, nhạc phim đúng là rất được đầu tư lun ah! Hồi đó xem cứ thắc mắc sao cậu Bảy k yêu chị Bạch Tú Châu, chị ý đẹp quá chừng lun ah? Lớn lên thì xem lại đc 1 lần trên TV nữa mới hiểu. Cái cảnh cuối cùng, hai người chia tay ở nhà ga ấy, đúng là rất đẹp, rất bi thương ah T^T

ST làm lại bộ này, siêu siêu ủng hộ ah!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 17-11-2014 10:21:21 | Chỉ xem của tác giả
Mừng ghê khi các bạn làm lại phim này.
Một thời gia đình rất thích phim này.
Cám ơn các bạn rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách