Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2002] [Crystal 's Castle] Kim Phấn Thế Gia / Lưu Diệc Phi, Trần Khôn, Đổng Khiết | Vietsub Ep 3 HD [Tạm ngưng]

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 9-11-2014 10:41:25 | Chỉ xem của tác giả
ôi mình thích phim này lắm luôn hồi bé còn xem trên kênh Hà Nội (HN1 bây giờ ý) :p nhưng hồi ý chiếu vào buổi trưa toàn phải đi học, tập được tập không tiếc hùi hụi. lại không thích xem trên web khác vì toàn lồng tiếng mà lại không đủ tập chờ kites bao lâu mong mỏi bây giờ cũng được toại nguyện ^^
ấn tượng ông Kim Yên Tây của Trần Khôn này cực, cả Lãnh Thanh Thu nữa. ấn tượng cực luôn ạ
đội ơn đội ơn subteam nhiều lắm lắm ý ạ yêu quá ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 9-11-2014 11:17:20 | Chỉ xem của tác giả
không ngờ là kites làm sub phim này, mình mê phim này dã man luôn. Hồi đi học xem tập đc tập mất mà kiếm mãi trên mạng cũng k có. Cảm ơn kites thật nhiều nha. Mình sẽ down trọn bộ về xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 9-11-2014 13:21:56 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim này rất hay về câu chuyện tình cảm rất cảm động và hài hước
phim này mình rất thích xem xem rồi nhưng mình rất muốn xem lại nhưng mà tìm không thấy
may mà subteam đang chiếu rồi thế là mình đã có cơ hội để xem phim rồi
cảm ơn subteam nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 9-11-2014 17:34:51 | Chỉ xem của tác giả
aaaa có nhìn nhầm k nha??? :v Gia tộc kim phấn này :v 1 trong những phim nhớ mãi k bao h qên hồi còn bé. hồi xưa phim này chiếu ở hà nội lúc 12h trưa khoảng năm 2004,2005 lúc đấy mìk học lớp 5, suốt ngày rình rình trốn ngủ trưa để xem phim :v
ST thật là toẹt vời ông mặt dời. 2 ac này lúc đầu qá lãng mạn ý ( nhưng mà kết cục buồn qá ước j c ý lúc đấy có thể nhìn thấy a ý đến sân ga tìm và k ra đi như thế ((( nhạc phim cũng hay nữa. đến h vẫn nhớ hết nh!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 9-11-2014 18:40:44 | Chỉ xem của tác giả
Đến giờ vẫn bị ám ảnh canh cuối phim...khi mà 2 con tàu đi về 2 hướng. Lãnh Thanh Thu mang theo đứa con ra đi. Buồn không để đâu cho hết.
2 anh chị yêu nhau là thế, vươt bao sóng gió đến với nhau, mà khi về chung 1 mái nhà Kim Yên Tây lại không chịu hiểu cho Thanh Thu, cứ thế 2 người xa nhau mai~ ((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 9-11-2014 23:39:25 | Chỉ xem của tác giả
Trời, mới có 2 tuần không vào khu C-zone thì bất ngờ thấy banner phim Kim Phấn Thế Gia, làm mình vừa mừng vừa ngạc  nhiên luôn
Thật sự là rất thích các dự án làm lại những bộ phim cũ nổi tiếng ngày xưa của C-zone lắm luôn.
Quả thật là hồi xưa xem phim thì không chủ động được như bây giờ vì mình còn nhỏ nên chỉ lên tivi, thấy phim nào đang chiếu thì xem thôi. Lúc mình bắt gặp Kim Phấn Thế Gia trên TV thì lúc đó đã là giữa phim, lại chiếu không đúng giờ thoải mái để xem nên mình không theo phim được.
Giờ thấy subteam làm lại phim này, được xem nó với phụ đề thì quả thật là không còn gì sung sướng bằng. Mình đặc biệt ấn tượng với mấy phim thời dân quốc của Trung, nhất là từ sau khi xem Tân dòng sông li biệt, những mối tình, câu chuyện đều được khắc họa chung với bối cảnh lịch sử nên coi có cảm xúc hơn hẳn. Hơn nữa Kim phấn thế gia lại được chuyển thể từ tiểu thuyết nên hẳn là mang ý nghĩa nhân văn, thời cuộc hơn rồi.
Dù sao cũng cảm ơn và ủng hộ subteam nhiệt liệt trong dự án này.
Mà không biết là phim bao nhiêu tập vậy cả nhà

Bình luận

phim 40 tập bạn a,nhưng chắc 1 tuần ra được 1 tập thôi vì nhân lực box mình yếu,chỉ có 1 người dịch,1 edit + 2 timer thui :(  Đăng lúc 10-11-2014 08:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 10-11-2014 05:46:13 | Chỉ xem của tác giả
ôi subteam sẽ làm sub fim này thiệt saolúc đầu nhìn ko tin vào mắt mìh cứ tưởng là mơ

đây là 1 bộ fim thời tuổi thơ của mìh...mỗi chiều đi học về cứ canh 5h là bật tivi lên coi liền

fim rất hay...nhưng khổ nổi SE ~.~...đó mìh tinh kiếm web có fim để coi lại mà ko web nào up

bây h subteam làm sub mìh mừng như dc mùa ~.~
p/s: sẽ ủng hộ subteam hết mìh...và mong team đừng drop bộ này

Bình luận

sẽ cố gắng không drop bạn ạ.vì dự án này bọn mình lên từ năm ngoái đến giờ mới làm được.độ kiên trì khá là cao.hi  Đăng lúc 10-11-2014 08:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 10-11-2014 15:31:08 | Chỉ xem của tác giả
Phim này có từ thời mình học cấp 2. Lúc đó Lưu Diệc phi mới 15, 16 tuổi gì thôi. Nhưng đẹp đến nỗi xem không rời mắt được. Nhìn Lưu Diệc Phi như búp bê ấy.
Nhưng tiếc phim này Phi Phi đóng vai hơi phản diện chút. Vì không có được người mình yêu nên tìm cách ngăn cản. Lãnh Thanh Thu thì đúng nữ sinh luôn, ko đẹp sắc sảo nhưng nhìn thanh tao, giản dị.
Trần Khôn thì miễn chê, đóng vai công tử quyền quý quá hợp. Nhưng vai nào của anh cũng kết thúc buồn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 10-11-2014 19:38:12 | Chỉ xem của tác giả
Nhớ không nhầm thì phim này kết thúc buồn. Hồi đấy xem làm mình hụt hẫng mất một thời gian.
Phim hay, cảm động nhưng vì buồn nên vẫn không dám xem lại. Không ngờ kites lại làm lại phim cũ thế này.
Nếu ai chưa xem thì đúng là một bộ phim đáng xem. Nhưng mình thì chắc không dám xem lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 10-11-2014 21:56:30 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn thấy banner mà mừng quá, không ngờ Kites làm sub lại phim này, cảm ơn subteam nhiều nhiều lắm.
Vẫn ấn tượng nhất hình ảnh lần đầu gặp mặt của chàng công tử Yến Tây & cô nữ sinh Thanh Thu, đẹp và có phần ám ảnh.
Ngày xưa phim chiếu buổi trưa, mà vướng đi học buổi chiều, bị thiếu mấy tập không coi được, may có Kites mà mình có cơ hội được xem lại đầy đủ bộ phim yêu thích!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách