Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5995|Trả lời: 12
Thu gọn cột thông tin

[1998–2006]Charmed (Phép thuật)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 21-7-2013 18:30:49 | Xem tất |Chế độ đọc
CHARMED
PHÉP THUẬT

Tên khác : Phép Thuật
Thể loại : fantasy, drama, mystery
Kịch bản : Constance M. Burge
Diễn viên : Shannen Doherty, Holly Marie Combs, Alyssa Milano, Brian Krause, Rose McGowan...
Độ dài : 8 seasons
Độ dài mỗi tập : 40~45 phút

Giới thiệu

Phép thuật (Charmed) là một bộ phim truyền hình của Mỹ, được sản xuất bởi đạo diễn Aaron Spelling. Bộ phim kể về ba chị em phù thủy nhà Halliwell có phép thuật hùng mạnh. Mỗi người có một phép thuật khác nhau và các phép thuật đó ngày càng tăng lên. Ba chị em sống trong một trang viên ở thành phố San Francisco, họ sử dụng phép thuật của mình trong cuộc chiến chống lại những pháp sư và những con quỷ, bảo vệ những người vô tội.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-9-2013 10:59:26 | Xem tất
một thời tuổi thơ của e đây mà
thích 3 chị e nhà Haliwell lắm lắm ý, ngày xưa xem trên TV mấy lượt mà ko chán, hehe
sao thread vắng người quá nhỉ
every body, come on!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2013 01:03:54 | Xem tất
bây  giờ mình đang xem lại phim này . {:155:} . Hồi bé hay sợ phim này lắm. cứ có ma quỷ xuất hiện trong phim lại lấy tay che mắt . .
và mình rất thích cặp đôi Piper và Leo
Mình có đọc trên 1 trang web và Brian Krause ( Leo ) nhé ...
Brian Jeffrey Krause (sinh ngày 1, tháng hai, 1969) là một diễn viên và nhà biên kịch người Mỹ. Anh được biết đến qua vai diễn Leo Wyatt trong sê-ri phim Phép thuật của đài The WB (1998-2006).
Brian sinh ra ở El Toro, California, là con trai của Alice và Jeff Krause. Anh là con trai út trong gia đình có hai con. Anh của Brian là Patrick Krause. Brian lớn lên ở Nam California và tham gia diễn xuất đầu tiên với vai R. J. Adams trong The Actors Workshop khi còn đang học Trung học như một cách để chống lại nhưng tên đầu gấu ở lớp Vật lý. Khi còn là thiếu niên, Brian có học ka-ra-tê và theo học tại trường El Toro High School. Anh tốt nghiệp năm 1987. Brian tiếp tục việc học ở Orange Coast College. Anh đã chơi và đạt nhiều thành tích cho trường ở bộ môn bóng đá, ghi được 4 bàn thắng với vai trò là trung vệ và tiền đạo.
Brian nổi tiếng qua vai diễn Leo Wyatt trong sê-ri phim truyền hình "Phép thuật" (1998-2006).
Lúc đầu, Brian thử vai Andy Trudeau, nhưng sau đó được nhận vào vai anh thợ sửa chữa Leo Wyatt đáng yêu của Piper. Bởi vì ngân sách hạn hẹp nên Brian chỉ xuất hiện trong phần 8 của sê-ri "Phép thuật" (2005-2006) ở 10 tập đầu và 2 tập cuối. Sau khi "Phép thuật" đóng máy, anh cũng xuất hiện trong các phim truyền hình và show diễn trên TV như "Mad Men" và "The Closer".
Mình xin chia sẻ vào đoạn thông tin nhé :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2013 09:50:50 | Xem tất

Dàn diễn viên của Charmed nè mọi người.
Sao thread nhà mình vắng teo thế này?
hihi, mình là fan của Charmed nè, ngày nhỏ phát cuồng vì phim này luôn. Tiếc là hồi đó VTV không phát sóng hết toàn bộ các ss của bộ phim. Giờ trên mạng có đầy đủ, muốn xem tiếp mà không nhớ ngày trước xem đến đâu, phải cày lại từ đầu mà ngại quá
Mong thread sẽ phát triển nhiều hơn, ai là fan của Charmed thì zô zô đây đi. Cùng bàn luận về Charmed nào. Giờ có nhiều thông tin lắm luôn í

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-10-2013 09:52:04 | Xem tất
hòi xưa cũng thấy thích fin này, mà dài wá với trên truyền hình chiếu ko đủ
thích cô chị nhất ấy...nhìn dễ êu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2013 12:46:38 | Xem tất
Ngày xưa mê phim này nhất này, mình còn chưa được xem phần 3 nữa :(
trên mạng cũng hiếm :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-4-2014 19:49:14 | Xem tất
Bộ phim gắn liền với tuổi thơ của mình này. Trước trên tivi chỉ chiếu hết phần 4. Đến đoạn Leo biến mất thì hết. Mãi đến gần đây mới tìm được link để xem tiếp. Thỏa nỗi mong ước.
Thích nhất Prue, lúc nhân vật chết, mình còn định không xem nữa. Nhưng mà nội dung phim quá lôi cuốn. Cuối cùng càng xem càng mê. <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-4-2014 19:51:32 | Xem tất
MiniPast gửi lúc 1-11-2013 12:46 PM
Ngày xưa mê phim này nhất này, mình còn chưa được xem phần 3 nữa
trên mạng cũng  ...

Trên Fb có nhiều fan page lắm.
Bạn lên phimsv.com xem đi! Có ddue 8 season luôn đấy. Hoắc lên zing, đang update nhưng mà chất lượng ảnh sẽ tốt hơn xíu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-4-2014 09:21:24 | Xem tất
nhym1108 gửi lúc 14-4-2014 07:51 PM
Trên Fb có nhiều fan page lắm.
Bạn lên phimsv.com xem đi! Có ddue 8 season luôn đấy. Ho ...

tks bạn, m vào itfriend, làm tới hết p7 rồi đó :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-5-2015 18:42:32 | Xem tất
Mình cũng đã coi lại bộ này mấy lần, thích Chris lắm. Anh này là con thứ 2 của Piper và Leo đấy (nếu có ai chưa xem đến đấy ^^)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách