Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lethithuyhoa
Thu gọn cột thông tin

[1996]SUNSET AT CHAOPRAYA | คู่กรรม | KOO KUM | Bird Thongchai

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 12-5-2013 21:39:47 | Xem tất
lại xem phim đây
bây giờ mới thấy cảnh cuối,khi hình ảnh tối dần tiếng hát của Ter Kon Diew vang lên rất cảm xúc thì hình ảnh ấy gợi mình đến bức Starry Starry night của VanGogh

mình thì chả biết gì về hội họa,nhưng có 1 số bức của VanGogh rất thích như bức Irises hay bức Starry Starry night
bầu trời đêm vần vũ với ngọn tháp cô độc trong đêm tối,ôi,nhớ lúc đi xem hát,tay KObori mân mê tay Ang ,chỉ nhìn thôi cũng thấy Kobori yêu ANg vô cùng.P'Bird diễn tả 1 tình yêu khắc khoải đến nao lòng á
bản này có nhiều cảnh 2 người mình rất thích,như cảnh buổi sáng dậy Ko dựa đầu vào ngực Âng,cảnh tắm chung dưới sông,cảnh R-đẹp vô cùng và k điêu như lakorn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-5-2013 21:59:31 | Xem tất
Lúc đó là buổi trưa đó chứ nhỉ. Sáng hđó Kobori đi làm về vào thay quần áo nghỉ ngơi đến trưa Hideko gọi dậy ăn mà. Phim này theo mình biết thì không có bản nào không sub nhé toàn Eng sub luôn :)) Mình down được bản 700MB nhưng nói chung cũng rè và mờ do convert từ băng từ ngày xưa, nên chốt lại là xem youtube được rùi đừng mất công tìm down :D

Bản Engsub xem cũng dễ hiểu nhưng nhiều chỗ dịch hơi thiếu ý nên không được xúc động bằng lời Kobori nói thật. PBird có chất giọng thật ngọt ngào mà ít người có.

Bình luận

tìm bản 1 tập vì nh phần xem bị ngắt quãng.à đoạn đó tưởng buổi sáng hóa ra buổi trưa à/xem mãi mà còn nhầm  Đăng lúc 12-5-2013 10:18 PM
ừ,thì các bản đều từ đĩa ra nên toàn có hardsub thôi  Đăng lúc 12-5-2013 10:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-5-2013 23:43:59 | Xem tất
dù rất muốn làm nhưng vđề duy nhất ở đây vẫn là raw ý :(( vì p cũ r nên bản raw k đc đẹp như những p mới bh, mà muốn làm thì chip thích chơi raw xịn á :">

bản đẹp thì chỉ mua đĩa rồi convert thì may ra.Nhưng nunthinee thử convert từ đĩa bạn ấy mua rồi mà vẫn chỉ như bản xấu trên utube thôi.nên chắc là impossible rồi

Bình luận

vậy cuối cùng vẫn chỉ là ước mơ sao T_T  Đăng lúc 13-5-2013 11:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-5-2013 13:05:02 | Xem tất
Bản của mình là 914MB nhé gần 1 GB. Nhưng mình thì thấy cũng bt thôi, hardsub r còn chèn vietsub đâu đc nữa :-? Hard sub của nó chữ to lắm luôn @__________@ thôi xem như này là đc rồi k phải vietsub đâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách