Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[1995] Love Letter - Miho Nakayama, Etsushi Toyokawa (Vietsub completed) - Link

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 8-5-2013 16:27:46 | Chỉ xem của tác giả
Cảm động quá, xem phim nhớ lại những năm tháng học trò của mình, ôi nhớ quá mối tình đầu. Cảm ơn subteam rất nhiều vì đã làm lại những bộ phim hay như thế này. Tình tiết phim nhẹ nhàng nhưng cảm động, tiếc cho mối tình không thành của hai Itsuki.
P/s: Takashi mối tình đầu trên phim của mình đây được gặp lại anh thật là hạnh phúc!
Coi xong phim này lại bắt đầu mơ mộng rồi, ước gì, ước gì...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 24-7-2013 05:31:45 | Chỉ xem của tác giả
đêm hôm qua không ngủ thức xem phim này. một bộ phim cho mình quá nhiều cảm xúc, từ tò mò, hào hứng, vui vẻ, đến nghẹt thở vì bị lôi cuốn,... cảm ơn subteam đã mang bộ phim này đến cho mọi người. đây thật sự là một bộ phim rất tuyệt vời :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 11-8-2013 23:55:04 | Chỉ xem của tác giả
Love letter là phim điện ảnh Nhật đầu tiên mình coi, dĩ nhiên là Engsub, vào khoảng năm 2007-2008 gì đó trên Viki.com
Lúc đó mình chưa thật sự hiểu lắm, chỉ coi vì thích Takashi Kashiwabara sau khi lỡ coi 2 drama anh đóng là Itazura na kiss và Shota no sushi.
Bây giờ, sau khi coi lại nhiều lần mới thấm ý nghĩa của phim. Coi xong, lần nào cũng như lần nào, còn đọng trong mình là cảm giác tiếc nuối, ray rứt, và buồn man mác đến ứa nước mắt. Tình cảm tuổi học trò đẹp đẽ, tinh nghịch, ngây ngô và dở dang...
Cảm ơn subteam vì một bộ phim tuyệt vời!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 13-10-2013 21:24:58 | Chỉ xem của tác giả
Biết tới phim này nhờ fb của 1 chị rất thích phim Nhật, chị í share bài nhạc phim,
nhạc hay mà nghe phim cũng hay
mò lên utube kiếm, k có sub, khóc ròng, từ bỏ, k ngờ Kite lại sub lun phim này {:440:}
Hy vọng lại là 1 bộ khó quên, mà hình như đây cũng là 1 dạng cốt kinh điển của Nhật phải k ạ? {:408:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 18-10-2013 13:26:53 | Chỉ xem của tác giả
Không hiểu sao đã mất rất nhiều thời gian để down phim này về xem. Thực sự không phải là chưa từng biết đến Love letter, thậm chí đã nghe đến bộ phim này từ rất rất lâu vì đi đâu cũng được trích dẫn (điển hình nhất là trích dẫn trong 9 in 2 out và Kings of drama ) nhưng vẫn luôn thắc mắc rằng 1 bộ phim có thể cuốn hút đến mức nào mà đi đâu cũng khiến người khác ngưỡng mộ đến vậy.
Thực sự không ngờ rằng bộ phim này lại xúc động đến thế. Cũng không thể hoàn toàn cắt nghĩa rằng bộ phim xúc động ở chỗ nào. Một mối tình đã kết thúc và một mối tình vừa mới được phát hiện, nhưng cả hai đều không có tương lai. Kết thúc của cả 2 mối tình đó đều chỉ là những khoảng hồi tưởng về một người đã khuất. Cũng không thể phân định rạch ròi được rằng ai là người Itsuki yêu hơn, mối tình đầu của anh hay vị hôn thê của anh. Riêng mình thì thấy cả hai mối tình đều rất dễ thương, và Itsuki hẳn sẽ biết rõ anh yêu ai thực sự, bởi vì ngoài gương mặt ra, hai người con gái đó trái ngược nhau hoàn toàn.
Xem xong phim này không thành fan của chị Miho không được TT^TT Diễn xuất của chị quá xuất sắc. Và đây là bộ phim Nhật đầu tiên để lại ấn tượng sâu sắc đến thế Cảm ơn ST rất nhiều vì đã làm sub bộ phim này!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 16-11-2013 09:11:36 | Chỉ xem của tác giả
Yeah, cuối cùng em cũng tìm thấy topic này
kết bản nhạc phim Sweet memories thế là tò mò muốn coi phim
cơ mà có vẻ đây là bộ đáng coi, keke, em đi kéo torrent đây
thanks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 24-3-2014 09:50:36 | Chỉ xem của tác giả
xem xong phim tự dưng có cảm giác hụt hẫng kinh khủng
bị cuồng bài sweet memories nghe suốt mấy ngày liền
túm lại là phim này quá hay đậm chất nhật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 19-5-2014 02:40:28 | Chỉ xem của tác giả
Một cảm giác day dứt đến thổn thức là tất cả những gì t cảm nhận được khi xem “Love letter”. Cảm giác day dứt đối với một người đã ra đi mãi mãi, cảm giác luyến tiếc của người ở lại. Tất cả dường như kéo dài vô tận và chìm sâu trong nền tuyết trắng xóa mãi không có lối ra. Định mệnh đã an bài 2 con người có số phận gắn chung với một người vô tình biết đến nhau, và qua những ký ức về một người đã mất được tái hiện, biết bao nhiêu thứ được mở ra. Còn gì khó chịu hơn khi người ở lại phát hiện ra rằng suốt ngần ấy thời gian mình đã trở thành một phần hình bóng của người khác, rằng thật ra người ấy yêu mình ngay từ cái nhìn đầu tiên là vì một người khác, cảm giác ấy khó chịu lắm chứ. Trong suốt hành trình tìm lại ký ức về vị hôn phu, chắc chắn đã có đôi lần Hiroko hối tiếc, nếu cô không biết sự thật đó thì có lẽ sẽ không đau lòng đến thế này. Tình yêu vốn dĩ là một thứ cảm xúc ích kỷ nhưng cũng vô cùng cao thượng, t khâm phục Hiroko vì cô ấy đến cuối cùng vẫn tha thứ cho Itsuki nam. Ký ức mà Itsuki nữ có được đó chính là một phần con người thời niên thiếu của Itsuki nam mà Hiroko mãi không thấy được, và t ghen tị thay cho Hiroko vì điều này ^^. Thật ra khi đọc nhiều bài cảm nhận của các bạn khi xem “Love letter”, đa phần mọi người đều nghĩ rằng có lẽ đến lúc mất Itsuki nam vẫn còn nhớ về Itsuki nữ, mình cũng cảm thấy như vậy mặc dù đã nhiều lần nói với bản thân là “có lẽ không phải đâu, Itsuki nam vẫn yêu Hiroko mà”, cho nên bản thân cảm thấy buồn và bất công cho Hiroko rất nhiều. Ít ra Itsuki nữ đến cuối cùng cũng phát hiện ra được tình cảm được chôn giấu bấy lâu, nhưng còn Hiroko thì đồng thời lại có cảm giác mất mát đi một điều gì đó rất lớn, nhưng có lẽ chính vì vậy mà ông trời đã mang Shigeru đến bên cô, tình yêu ấy có lẽ lớn hơn rất nhiều tình yêu mà Itsuki nam dành cho Hiroko, điều này làm t thấy ấm lòng và an tâm cho đến những giây phút cuối phim.
Và tóm lại một câu “Love letter” là một bộ phim hay, đáng xem. Nếu có thời gian, hãy thử xem qua và cảm nhận nha mn!!
Cuối cùng phải cảm ơn ST thật nhiều vì đã làm sub bộ phim này, đã nghe đến “Love letter” từ lâu như một bộ phim kinh điển, nhưng mãi vì nhiều nguyên nhân nên chưa có dịp xem, và đến hôm nay đã quyết định bằng mọi giá phải down bộ phim về xem và thật sự là không hề thấy hối hận chút nào, bộ phim như một bản nhạc tình yêu nhẹ nhàng nhưng cũng đầy sâu lắng, và cảm giác day dứt này không biết bao giờ mới nguôi ngoai đây.

Bình luận

^^ một bộ phim mang đến nhiều cung bậc cảm xúc cho ng xem  Đăng lúc 22-5-2014 10:48 PM
Xem đến khúc cuối, lúc Itsuki nữ nhìn thấy hình mình ở cuối cuốn sách thì cảm xúc của mình như vỡ òa ra theo Itsuki vậy!!! Vui, buồn, hạnh phúc... đều có cả.   Đăng lúc 20-5-2014 09:26 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 5 Itsuki nam là khởi nguồn của tất c.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 10-6-2014 11:07:09 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy phim này trong máy tính của chị, khi nhìn tên phim là love letter mình đã nghĩ ngay tới  1 truyện oneshort của Watanabe Taeko, thế là quyết định xem thử. Phim không như suy đoán ban đầu của mình, nhưng khi xem xong mình cảm thấy thật may mắn vì đã xem phim. Mạch phim nhẹ nhàng mà lôi cuốn, mang chút thơ trong đó, có gì đó lôi cuốn mình phải coi lại lần nữa, lần nữa. Thấy tiếc cho cặp Itsuki, thương cho Hiroko, mừng cho cặp Hiroko-Shigeru, bất ngờ với cuôc gặp gỡ cuối cùng của 2 Itsuki, vui với cái kết của phim...Phim này xém tí nữa lấy được nước mắt của mình.
P/S: không biết bạn có để ý rằng cảnh Hiroko chạy trong tuyết đoạn cuối phim, chính là một đoạn trong MV Đồng Thoại, lúc 2 nhân vật chính của MV đó đang xem phim, rồi cô gái khóc, chàng trai nhìn, và cô la lên: "nhìn cái gì mà nhìn"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 20-6-2014 09:30:44 | Chỉ xem của tác giả
Tớ đang kéo phim về xem. Cơ mà, cả nhà có bạn nào giữ seed hok ạ.
Có ai như em hok ạ, em kéo về tốc đọ cực kì thỏa mãn luôn 1,2Kb/s thì đến bao giờ tớ mới có thể thưởng thức bộ phim đây a.
Nghe đồn hay và xúc động làm lòng tớ cứ bức rức mà còn uẩn ức cái tốc độ "ốc sên" thế này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách