Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: dalphe
Thu gọn cột thông tin

[18+] Jan Dara (2012) จันดารา ปฐมบท ( Mario Maurer, Pinky ) phim được làm lại c

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-4-2013 13:52:33 | Xem tất
cho hoi Jan Dara part 2 chieu ben Thai 7/2/2013. Gio la thang 4 rui sao chua thay link down part 2 vay. Co ai biet cho down up len gium di

Bình luận

gần 2 tháng trôi qua rồi mà vẫn chưa đc xem part 2. Rốt cuộc là đến bao giờ mới đc xem đây? huhu, hóng mòn mắt mất thôi  Đăng lúc 29-4-2013 08:57 PM
chờ torrent thôi bạn ạ  Đăng lúc 23-4-2013 06:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-5-2013 03:20:34 | Xem tất
co part 2 ngay hom wa rui ban oi, nhung down ve xem thi hinh nhu day moi chi laj ban Cut thoi. vi xem Screenshot voi trailer thi thay thieu 1  so cho, uoc luongj so wa thijj thieu  khoang do 10 den 15' gi do
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-5-2013 19:21:20 | Xem tất
thế bạn cứ cho mọi người link đi. có còn hơn ko à??!! Ôi hóng mãi mà chưa có. sốt ruột quá
mọi người biết thì chia sẻ cho snoo với. mãi mà chưa tìm thấy{:140:}{:138:}

Bình luận

k có sub nhé,raw thôi xem nhanh k bị xóa  Đăng lúc 5-5-2013 11:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-5-2013 22:58:10 | Xem tất
nhưng bạn ơi, tên tiểu thuyết đó là gì thế
mình tra mãi mà không ra
bạn biết bản 2013 bằng tiếng thái ko??????????????????
hi vọng nhận đc tin tốt của bạn thật sớm nha
t ko định lảm nhảm đâu, nhưng mà cái này yêu cầu tận 200 kí tự mới cho đăng nên bạn chịu khó vậy

Bình luận

link youtu.be/-WufpA6vzpQ  Đăng lúc 5-5-2013 11:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-5-2013 21:14:25 | Xem tất
sn00b33 gửi lúc 4-5-2013 22:58
nhưng bạn ơi, tên tiểu thuyết đó là gì thế
mình tra mãi mà không ra
bạn biết bản 2 ...

THANKS YOU SO MUCH!!!!!{:297:}{:308:}{:444:}
trùi ưi tớ tim ko ra cảm ơn bạn nhều lắm
hihihihihihihi
mà sao cái này ko có cái đếm kí tự nhỉ, mai ko đủ để  đăng binh luận
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-6-2013 21:40:39 | Xem tất
mình coi version 2012 này rồi, có 1 chi tiết mình k hiểu lắm
tại sao con của em gái Jan (Khun Kaew) sinh ra lại có vấn đề vậy? đứa con đó trong phim là con của Khun Kaew với cái thằng đi theo bà mẹ kế lúc mới đến nhà  mà ta? mình tưởng thằng đó k có quan hệ huyết thống gì gì với cái nhà đó chứ?
ai coi rồi giải thích dùm mình với, sao mình thấy chi tiết đó khác nội dung tiểu thuyết quá!!!

Bình luận

Kajorn lúc đầu tưởng là con riêng bà mẹ kế,khi anh này và Keaw iu & xin cưới thì bà mẹ kế nói Kajorn là con ông bố Jan(tức 2 ng là anh em cùng cha) nên đẻ con bị bệnh   Đăng lúc 20-6-2013 08:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-6-2013 02:00:02 | Xem tất
Mình nghĩ là em gái của Jan - Khun và Kajorn là 2 anh em ruột. Trước khi Luang và Boon bị lạc nhau thì đã từng có quan hệ (đoạn này phim dịch không rõ ràng). Chi tiết Kajorn bỏ đi là do Kajorn và Boon từng có quan hệ loạn luân nên khi Boon biết Kajorn và Khun đã có con thì đứng ra ngăn cản??!!.
Nếu thế thì việc con của Khun bị bệnh chẳng liên quan gì đến vấn đề huyết thống mà chỉ đơn giản là nó bị bệnh thôi. Vẫn có nhiều đứa trẻ mắc bệnh bẩm sinh mà có phải do cha mẹ có cùng huyết thống đâu. Còn nếu là do vấn đề huyết thống thì Kajorn và Khun loạn luân thì mới hợp lý.
Chính ở đoạn cuối khi Khun nhảy xuống từ trên lầu tự tử sau khi Boon bỏ đi thì Jan đã thú nhận là chưa từng ân ái với Khun.
Điều này có nghĩa là chắc chắn rằng đứa trẻ không phải của Jan và trên thực tế về mặt thời gian thì sau khi Jan trở lại Khun đã có thai rồi nên rõ ràng là đứa trẻ này không thể là con của Jan và Khun. Hơn nữa nếu như là con của Jan và Khun thì khả năng đứa trẻ bị dị tật cũng không cao, do hai người chỉ là anh em họ xa, cũng phải 3 đời là ít. (Bà cô & bố mẹ của Dara & bố mẹ của dì Waad - dì và mẹ - Khun và Jan)
Nhưng quan trọng là có chi tiết Jan đeo chiếc mặt nạ và hiếp Khun khi cô đang ngủ, rồi đánh Luang để trả thù nhưng sáng ra lại không nhớ gì về những việc mình đã làm.
Nên chỗ cuối phim này khá là mâu thuẫn. Mình chả hiểu có phải phụ đề sai không mà các bản dịch có nội dung khá giống nhau, giải thích không rõ ràng như nhau và tình tiết phim khá vô lý (hay do mình không hiểu hết nổi nội dung =.=)
Tuy nhiên nhìn chung phim đẹp và buồn.

Bình luận

Trong phim có chi tiết này đâu bạn, mình xem sub do các bạn dịch ở Subscene thì dịch là mẹ kế cùng con trai bà này có quan hệ nên mới khó hiểu =.=  Đăng lúc 21-6-2013 01:13 AM
Kajorn lúc đầu tưởng là con riêng bà mẹ kế,khi anh này và Keaw iu & xin cưới thì bà mẹ kế nói Kajorn là con ông bố Jan(tức 2 ng là anh em cùng cha) nên đẻ con bị bệnh   Đăng lúc 20-6-2013 08:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-6-2013 12:19:31 | Xem tất
Mình tìm được nội dung tiểu thuyết thì thấy đứa con bị bệnh đó là của Khun và ông bố ruột (nên nó mới bị bệnh thế)
Nhưng không hiểu sao bản mới lại làm tình tiết này khác đi như thế nhỉ???
Mình đã coi bản 2001, cảm thấy bản cũ hay hơn bản 2012 này. Cảnh hot trong bản mới có vẻ... hơi ảo và dung tục  (mình nghĩ vậy).

Bình luận

À không bạn ơi, mình chỉ đọc nội dung tóm tắt sơ qua trên mạng thôi, chứ tiểu thuyết thì mình cũng bó tay ko tìm đc :|  Đăng lúc 19-6-2013 09:53 AM
Ồ, bạn có thể cho mình xin tiểu thuyết này được không tại mình tìm không được.  Đăng lúc 18-6-2013 01:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2013 14:30:12 | Xem tất
Mới xem xong 2 phần của phim, căn bản muốn xem Mario lột xác tn và đúng là có ngoạn mục
2 phần rất có sức hút, kịch bản lôi cuốn tuy nhiên cũng vô cùng khó hiểu. Nhiều chi tiết ko make sense cho lắm.
- Đoạn Jan về nhà ấy, tại sao tự nhiên thành ông chủ vậy? Mà bà của Jan nói cái j là yểm bùa chúng nó rốt cuộc là yểm thế nào?
- Bà Boon và con trai loạn luân thật sao? Lúc cuối thằng con chết còn gửi nhẫn cho Boon là có ý gì?
- Mình còn tưởng Khun và Jan là cùng cha khác mẹ mà, làm sao mà lấy nhau đc? Mặc dù ko rõ Jan có phải con của ông bố đấy ko nhưng nhiều khả năng là Khun và Jan chung dòng máu nên con mới bị bệnh
Mà cái chi tiết lúc cuối Jan bảo chưa từng qhệ với Khun thì cũng khó hiểu quá ta, vậy đứa con bị bệnh là con ai, mà phần cuối chẳng thấy nhắc nhớ j đến nó nữa

Chung quy lại thì là 1 mớ hỗn độn của 1 gia đình tài phiệt với đủ các thứ ố uế loạn luân. Có mỗi gđ của Ken là sống hp nhất. Jan bị ám ảnh bởi tình dục từ bé và tha hóa bởi địa vị và phần biệt đối xử nên trở thành 1 con ng độc ác dẫn đến bất hạnh !!

Bình luận

thank bạn đã giải thích 1 vài chỗ ^^  Đăng lúc 10-7-2013 10:03 PM
bản vietsub có vẻ k chuẩn lắm, nên rất khó hiểu, chấp nhận kịch bản như bản 2001 cho dễ hiểu  Đăng lúc 4-7-2013 02:52 PM
Jan về lấy Khun-để chạy bầu đó,khi đó Khun có thai nhưng k lấy Boon được, Jan lấy Khun thì được tài sản nên thành ông chủ  Đăng lúc 4-7-2013 02:51 PM
Khun là con ông bố, còn Jan là con của mẹ với mấy tên đã rape á, nên k có anh em gì hết, đứa con là của Khun và Boon,  Đăng lúc 4-7-2013 02:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-9-2013 20:45:56 | Xem tất
Mình đã xem phiên bản cũ năm 2002 với phần 1 bản mới mà subteam nhà mình làm rồi
và thấy có khá nhiều khác biệt về nôị dung giữa 2 phiên bản làm mình tò mò không biết bản nào sát với tác phẩm văn học hơn?
Bạn nào biết thì cho mình ý kiến với nhé :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách