Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2676|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(17/1/2015)Ken Phuphoom đi tu báo hiếu

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Ken Phuphoom đi tu báo hiếu

Như chúng ta đã biết, trong 1 cuộc phỏng vấn gần đây Ken Phuphoom có nói về việc sẽ đi tu trong thời gian sắp tới. Và hôm nay cậu ấy đã thực hiện đúng như lời mình nói. Ken xuống tóc đi tu báo hiếu tại 1 ngôi chùa ở quê nhà. Cắt tóc cho cậu ấy ngoài thành viên trong gia đình, 1 vài người bạn, không thể thiếu người quản lý @cbadgirl, Ae Supachai, người anh em thân thiết Weir, và koo jin của cậu, Namtarn*tung bông* .

Link: http://asianfuse.net/discuzz/top ... ned-into-monkhood/.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-1-2015 22:21:48 | Chỉ xem của tác giả
anh này vừa đóng phim với P'Chomphu xong nè chưa chiếu nữa.
MÌnh công nhận ở Thái lời hứa luôn là quan trọng và họ rất tin Phật, dù ai đi nữa không phân biệt luôn thành tâm trước Phật và làm tròn nghĩa vụ của mình. Không liên quan nhưng anh này đẹp trai quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-1-2015 20:33:59 | Chỉ xem của tác giả
Họ theo phật là theo luôn hay chỉ báo hiếu một thời gian giống như trong phim Tuổi nổi loạn vậy?

Bình luận

mà comt 3 dòng nhé k bị xóa đó  Đăng lúc 21-1-2015 08:51 PM
đi tu báo hiếu 1 thời gian, thường là vài tuần rồi hoàn tục bạn ạ.  Đăng lúc 21-1-2015 08:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 24-1-2015 12:42:25 | Chỉ xem của tác giả
Đạo Phật là đạo tuyệt vời mà. Bạn đã đi tu thì phải giữ tâm trong sáng và tốt đẹp nhé, đừng mang tạp niệm mà mang tội với đàn na thí chủ.
Giá mà chỗ mình cũng có tập tục đi tu báo hiếu vài tuần như thế này thì mình cũng sẽ làm giống như Ken Phuphoom. Mình ủng hộ cậu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách