Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2513|Trả lời: 47
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[13.11.2015][news.zing]Ba người đàn ông si tình Miu Lê trong ‘Em là bà nội của anh’

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Ngô Kiến Huy, Hứa Vĩ Văn và NSƯT Thanh Nam sắm vai những người đàn ông có tình cảm đặc biệt dành cho nhân vật của Miu Lê trong bộ phim hài cuối năm của điện ảnh Việt.
Dựa trên mô-típ của bộ phim Hàn Quốc ăn khách Miss Granny, chuyện phim Em là bà nội của anh bắt đầu khi bà Đại (NSƯT Minh Đức), tuổi ngoài 70 bỗng nhiên nhận được phép màu và trở lại tuổi thanh xuân. Trong thân xác trẻ trung, quyến rũ, bà Đại lấy tên Thanh Nga (Miu Lê), quyết tâm biến ước mơ làm ca sĩ năm xưa trở thành hiện thực.

Trailer bộ phim 'Em là bà nội của anh'

Nhưng trên con đường chinh phục giấc mơ ấy, bà Đại/Thanh Nga chạm mặt với ba người đàn ông đều dành cho mình tình cảm đặc biệt. Đầu tiên là nhà sản xuất âm nhạc Minh Đức điển trai (Hứa Vĩ Văn). Họ nhiều lần tình cờ chạm mặt ở tiệm thuốc tây, con hẻm vắng, trên xe buýt rồi hồ bơi. Minh Đức bị hớp hồn bởi giọng hát truyền cảm của Thanh Nga qua ca khúc Diễm xưa, rồi đem lòng yêu cô từ lúc nào không hay.
Người đàn ông thứ hai, oái oăm thay, là Ngô Trí Tùng (Ngô Kiến Huy) - cậu cháu cưng của bà Đại, đồng thời là trưởng nhóm nhạc Bầy Chó Hoang. Trong lúc còn đang bối rối vì bà nội mất tích, còn nhóm nhạc thì không có ca sĩ hát chính, cậu bất ngờ gặp được Thanh Nga. Giọng hát say mê và cách cư xử hệt như bà nội khiến Tùng phải lòng cô gái bí ẩn lúc nào không hay.

Ba người đàn ông cùng dành tình cảm cho bà Đại/Thanh Nga và khiến nhân vật của Miu Lê trở nên cực kỳ khó xử.

Từng là “người tình trăm năm” của bà Đại, ông Bé (NSƯT Thanh Nam) nhanh chóng bắt thóp Thanh Nga bằng phong cách trẻ trung, trái ngược với độ tuổi thực của bản thân. Chỉ có điều, ông không ngờ rằng mình lại phải cạnh tranh với hai chàng trai trẻ, phong độ như Minh Đức và Trí Tùng.
Theo đó, câu tagline “Ba anh giành lấy một nàng / Giành qua giành lại, nàng về tay ai?” miêu tả hài hước và chính xác một phần nội dung của Em là bà nội của anh. “Mối tình tay tư” hẳn khiến bà Đại/Thanh Nga rơi vào nhiều tình huống dở khóc, dở cười và không hề dễ dàng để đưa ra quyết định hợp lý.

Em là bà nội của anh là một tác phẩm hợp tác giữa Việt Nam và Hàn Quốc, dưới sự cho phép của các nhà sản xuất phiên bản gốc của Hàn Quốc. Nữ diễn viên chính của Miss Granny, Shim Eun Kyung dành nhiều lời ngợi khen cho Miu Lê, sau khi theo dõi một số trích đoạn từ bộ phim.
Còn giám đốc của CJ Entertainment, ngài Jeong Tae Sung, cho rằng Em là bà nội của anh là “phiên bản địa phương hóa hay nhất của Miss Granny”, đồng thời khiến ông phải rơi lệ.

Bộ phim Em là bà nội của anh do đạo diễn Phan Gia Nhật Linh thực hiện, dự kiến ra mắt khán giả từ 11/12.
Tuấn Lương

news.zing.vn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 13-11-2015 19:53:21 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Ôi thực sự xem teaser xong là muốn xem phiên bản VN này ngay lập tức, mặc dù mình đã xem bản gốc của HQ lâu rồi
Hôm trước đọc tin thấy Shim Eun Kyung cũng khen ngợi Miu Lê sau khi xem qua teaser mà, mình cũng thấy Miu Lê diễn tốt và tự nhiên lắm chứ
Cảm ơn bạn đã mời nha

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
panda_xinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 13-11-2015 19:56:08 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

mị đã  coi cả  bản hàn và bản trung luôn rồi, bản hàn coi vì có KSH, mà ẻm xuất hiện có tẹp ah
bản trung có luhan
bản việt không biết sao nữa mà hóng lắm hehe

Rate

panda_xinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 13-11-2015 20:03:30 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Trọng Hiếu, quán quân VN Idol, trình diễn ca khúc chủ đề phim Em là bà nội của anh trong sự kiện ra mắt đoàn phim chiều 9-11 tại TP.HCM.

Rate

V-Zone + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 13-11-2015 20:07:31 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Em là bà nội của anh là “phiên bản địa phương hóa hay nhất của Miss Granny”,
Nhận được lời khen của giám đốc của CJ Entertainment, ông Jeong Tae Sung. Chắc kịch bản hay đúng không?
Đã xem bản Hàn, cũng vui vui.
Chờ đợi phim Việt, hy vọng sẽ hay hơn các phim chuyển thể từ nước ngoài
Mà nhìn poster 3 anh chàng cùng với Miu Lê cũng vui nữa

Rate

panda_xinh + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 13-11-2015 20:07:42 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

tạo hình và diễn xuất của Miu Lê trong phim này đúng là...
trông tự nhiên và thú vị đấy chứ, chỉ cần hài hước một cách vừa đủ thay vì hài lố thì mình nghĩ bộ phim sẽ hay đó
dù là phim làm lại nhưng nhất định sẽ có điểm thu hút riêng
cảm ơn bạn đã mời nhé

Rate

V-Zone + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 13-11-2015 20:20:30 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

coi bản Hàn thấy thú vị lắm rồi, giờ có cả bản Việt nữa
Miu Lê trông diễn tốt và tự nhiên mà, Shim Eun Kyung còn khen chị ấy
Hóng ủng hộ bạn chủ thớt nhé

Rate

V-Zone + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 13-11-2015 21:01:27 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Quá ấn tượng với SEK trong phim này rồi.
Giờ mới biết Việt Nam cũng làm lại phim này.
Dàn diễn viên toàn trẻ và đóng hài cũng khá.
Đặc biệt là Ngô Kiến Huy, có lúc từng nghĩ cậu ấy bỏ ca hát mà chuyện qua đóng hài luôn cho rồi.
Dù sao cũng sẽ ủng hộ phim này.

Rate

V-Zone + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 13-11-2015 21:01:43 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

mới coi teaser đã muốn coi r
tiếc là mình chưa coi 2 phiên bản kia