Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuchang
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[12.09]Hồ Ca: Đời người thăng trầm - PV độc quyền Hồ Ca trên tạp chí Men'

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 12-9-2011 21:07:42 | Chỉ xem của tác giả
woa,giờ em mí đọc xong news của ss
iu ss quá,quà của ss dành tặng cả nhà đây
ủng hộ ss
trung thu vui vẻ ss (giờ này chắc ss đã tan học rùi ;P)

Bình luận

iu bus nè, bít phụ đòi quà, giành quà, giữ quà phụ ss nữa ha ha  Đăng lúc 13-9-2011 12:45 AM
ss về nhanh lên còn nhận quà chứ.nhưng đi đường cẩn thận nha ss.em giữ quà cho ss  Đăng lúc 12-9-2011 09:46 PM
tan rùi mà chưa về đến nhà e à  Đăng lúc 12-9-2011 09:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 12-9-2011 22:47:02 | Chỉ xem của tác giả
ss iu quý, mải chơi trong event chưa qua comt new ss
thanks ss iu nhìu nhìu nhé, dịch hay lắm ấy {:3_46:}

Không có cái gì chỉ đơn thuần mỗi thiện hay ác không thôi, và trong lòng mỗi người cũng không chỉ có mỗi yêu và hận.

~~~> iu câu này quá

Ca cũng thế, trong Ca luôn có 2 mặt đối lập càng làm người khác iu mến

thanks ss nhìu

Bình luận

hề hề còn nhìu câu khác cũng hay mà :D, ra lệnh Mi đi tìm thêm vài câu để tâng bốc coi nào =))  Đăng lúc 13-9-2011 12:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 13-9-2011 13:06:26 | Chỉ xem của tác giả
bài phỏg vấn hay..............
cuộc đời con ng mà..........
có lúc thăg trầm khó khăn
chả ai biết trc dc cả
dù sao bây h thành côg rùi....
sự nỗ lực đã dc đền bù xứg đág............

Bình luận

kết câu cuối của bạn í  Đăng lúc 13-9-2011 01:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 13-9-2011 13:42:47 | Chỉ xem của tác giả
nhìn ảnh thấy ca ca men quá nhỉ????????
bài phỏng vấn rất có ý nghĩa ....cuộc đời con người lúc nào cũng có lúc xuống lúc lên mak` nhưng được như ngà hôm nay quá đúng caca phải trái qua rất nhiều khó khăn
caca lúc nào trả lời phỏng vấn cũng rất hay ........

Bình luận

có new part 2 rồi đó bạn ơi, rảnh qua đọc giải trí nhé ^_^  Đăng lúc 14-9-2011 11:41 AM
^_^  Đăng lúc 13-9-2011 03:45 PM
uk.mình sẽ đón xem.tin tức cảu caca làm sao tránh được...hóng ko được nữa là :)  Đăng lúc 13-9-2011 01:58 PM
lần này thì k hóm hỉnh như mọi lần :D  Đăng lúc 13-9-2011 01:46 PM
uhm Ca trả lời phỏng vấn hóm hỉnh lắm í, bài pv này còn part nữa, nhớ đón xem nhé  Đăng lúc 13-9-2011 01:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 14-9-2011 01:02:10 | Chỉ xem của tác giả
[14.09]PV độc quyền Hồ Ca trên tạp chí Men's Health số tháng 8.2011 (Part 2)

Hồ Ca: Trải nghiệm sở thích và nhân sinh quan

Ở nhà chỉnh lý lại hình chụp của bọn trẻ, niềm vui của chúng sẽ làm bạn quên đi tất cả những chuyện không vui.
Nếu như bạn đủ tinh tế, sẽ phát hiện ra rất nhiều diễn viên đều rất yêu thích nhiếp ảnh, những bức ảnh của họ luôn cho thêm những sắc màu và ánh sáng lung linh như trên phim ảnh vào hình ảnh cuộc sống bình thường trong đôi mắt của những con người cũng bình thường không kém, khiến con người ta khi xem sẽ thấy cảm động.

MH : Trên blog của anh, tình cờ chúng tôi nhìn thấy một lượng lớn các các bức ảnh, đó có phải sở thích cá nhân say mê đến trình độ chuyên nghiệp hay không?

Hồ Ca : Đây có lẽ được tính là một việc thích làm. Khi rời khỏi nhà tôi luôn mang theo máy ảnh, chụp lại con người và sự việc mình chứng kiến. Kỳ thực các bức ảnh được đăng lên Blog có 2 loại : một loại là đã viết sẵn lời bình, đợi khi có hình minh họa phù hợp sẽ đăng lên phối cùng ; một loại khác là những bức hình thú vị được chụp ngẫu nhiên, sau đó mới  tìm cơ hội thêm vào các lời bình, để làm một chú  thích nhỏ.

MH : Xem ảnh xong, có thể phán rằng anh đạt trình độ của một nhiếp ảnh gia rồi đấy, anh chia sẻ những bí quyết riêng để có được những bức ảnh đẹp đi nào.

Hồ Ca : Nếu như chụp người, hoặc là bắt lại để chụp, hoặc là khiến cho người bị đem ra chụp có đủ miền tin vào anh-người thợ đứng đằng sau ống kính là cách tốt nhất. Hình ảnh thực sự là một phương thức biểu đạt rất tốt, sau khi có ý tưởng, lập tức cầm theo máy ảnh đi tìm đối tượng phù hợp cho bức ảnh đó, và đợi khoảng khắc bạn muốn có xuất hiện.

MH : Điểm này có liên quan gì với việc anh thường hay đóng phim không ?

Hồ Ca : Cũng có thể nói là có liên quan. Công việc như vậy sẽ có cơ hội tiếp xúc càng nhiều người và nhiều sự việc hơn nữa, đi được nhiều nơi hơn nữa, thấy được nhiều cảnh đẹp tinh tế hơn nữa, chắc chắn sẽ phong phú hơn cuộc sống thường ngày trong thành phố. Nhưng mà khi đi đóng phim thì lại không có thời gian cầm theo máy ảnh đợi thời gian để ấn nút chụp rồi.

Yao Ming (vận động viên bóng rổ nổi tiếng Trung Quốc) đã học đến năm lớp 7 của trường Trung học Đệ Nhị thành phố Thượng Hải, và sau đó chuyển trường đến Nam Dương Mô Phạm (trước đây thuộc Đại Học Giao Thông), vì vậy lúc tôi bước vào ngôi trường đó, cũng la lúc anh ấy rời đi, buồn quá.
Trường trung học Đệ Nhị thành phố Thượng Hản là một ngôi trường tốt, hiệu trưởng nhất định sẽ nghĩ rằng : ở đây đào tạo ra những đứa trẻ xuất sắc, không phải là vận động viên bóng rổ cũng là một diễn viên.

Hồ Ca : Sao anh không hỏi tôi các câu hỏi liên quan đến sức khỏe nhỉ, tôi chuận bị kỹ lắm đó.

MH : Body của anh độc giả nào chẳng thấy, khi anh tập luyện thì ngay cả tôi còn không được thấy.

Hồ Ca : (Cười lớn) thiệt đó. Tôi thực sự chưa hề kiên trì tập luyện. Lần lâu nhất chính là lần chụp ảnh bìa này đó.

MH : Anh đang nói đùa rồi, lần này tập trong bao lâu?

Hồ  Ca : Chưa tới 2 tháng.

MH : Anh cảm thấy như vậy có khỏe được không ?

Hồ Ca : Tôi cảm thấy sức khỏe của con người được chia thành hai phần : khỏe về mặt thể lực và về mặt tâm lý. Đến một tuổi nào đó, khỏe về mặt tinh thần sẽ chiếm tỉ lệ nhiều hơn, bạn phải đi phân tán và giảm tải áp lực xong mơi có thể nói đến cái khỏe về mặt thể lực được.

MH : Rất tài giỏi, chia sẻ đôi chút sức khỏe tinh thần của lão Hồ được không nào ?

Hồ Ca : Tôi sẽ đi du lịch, không phải đi tham quan đâu nhé. Chính là khi rảnh rỗi sẽ lái xe, một mình thôi. Mang theo những đồ dùng và thức ăn thiết yếu, cả máy ảnh nữa, một mình đi đến nơi mình yêu thích một thời gian.

MH : Đây là một dạng tu hành à ?

Hồ Ca : không phải, tu hành sẽ có áp lực, du lịch không cần có mục đích. Có một lần tôi lái xe từ Thượng Hải để đi đến Bình Giao, và cũng chụp được rất nhiều ảnh, khi thấy còn dư giả thời gian. Tôi lại đi đến Thiểm Bác (Shan Bei), ngắm thác nước Hộ Khẩu (Hu Kou). Khi đến được Hộ Khẩu trời đã tối đen. Người dân địa phương báo chỉ cho tôi con đường nhỏ dẫn đến bên trên bờ thác. Tôi liền đi ngay trong đêm, không nhìn thấy gì cả, chỉ nghe tiếng nước ầm ầm bên tai, thực sự rung động tận đáy lòng.

MH : Khi quay về cảm thấy rất nhẹ nhõm ?

Hồ Ca : Đựng về đầy ắp, những hy vọng.

Source: Men's Health số tháng 8-2011
     Vtrans: thuchang @KST
     [Kst.net.vn] Tin tức được thực hiện bởi thành viên KST, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Bình luận

@ lộng tỷ: em hỏi bác gúc thấy bác ấy bảo thế mà  Đăng lúc 14-9-2011 11:03 AM
Phải Hộ Khẩu không em? hay Hà Khẩu? hi hi đang nhớ tới một nơi, rất giống Shangrila  Đăng lúc 14-9-2011 10:37 AM
ko để post 2 là phí đó ss  Đăng lúc 14-9-2011 05:15 AM
post thành bài mới đê  Đăng lúc 14-9-2011 05:11 AM
Sao không post thành bài mới luôn :D để thía này ko bít có ai mò vào đọc được không ý  Đăng lúc 14-9-2011 01:19 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Lộng_Nguyệt + 5 Rate động viên cái đã nào ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 14-9-2011 05:19:08 | Chỉ xem của tác giả
đọc Ca trả lời phỏng vấn hay quá. lại còn tự gợi ý sao không hỏi về các cậu liên quan đến sức khỏe nhỉ
ôi chết cười với Ca nhà mình
Đến một tuổi nào đó, khỏe về mặt tinh thần sẽ chiếm tỉ lệ nhiều hơn
tuổi nào đó của Ca là tuổi nào đó?)))))))))) có phải đến tuổi đi du lịch sẽ không một mình nữa không vậy ;P

Bình luận

=)) ss cũng thấy mắc cười câu đó của Ca ế  Đăng lúc 14-9-2011 11:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 14-9-2011 08:24:12 | Chỉ xem của tác giả
Nghệ thuật chụp ảnh của Ca thì khỏi phải bàn nữa....
Câu này hay nak:
sức khỏe của con người được chia thành hai phần : khỏe về mặt thể lực và về mặt tâm lý. Đến một tuổi nào đó, khỏe về mặt tinh thần sẽ chiếm tỉ lệ nhiều hơn, bạn phải đi phân tán và giảm tải áp lực xong mơi có thể nói đến cái khỏe về mặt thể lực được.

Memb nhà mình nhớ học tập theo câu này nha.
-Nghe thác nước mà Ca
thực sự rung động tận đáy lòng.

đố mấy bạn, Ca rung động điều gì?  ;P

Bình luận

Đùa thôi, chứ mình cũng hok bik :D, tham khảo ý kiến mấy bạn thôi :D, chứ Ca khó đoán lắm :D, ps: hôm sau gọi là Đức dc rồi ha :)  Đăng lúc 14-9-2011 12:30 PM
:D, lúc đó ban đêm, ở nơi hẻo lánh thế thì sợ ma là đầu tiên ik ;p  Đăng lúc 14-9-2011 12:27 PM
hem bít á, theo TrongDuc2903 thì Ca rung động gì nà?  Đăng lúc 14-9-2011 11:24 AM
:|  Đăng lúc 14-9-2011 10:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 14-9-2011 08:51:37 | Chỉ xem của tác giả
bài này đọc hay quá ss,

Tôi sẽ đi du lịch, không phải đi tham quan đâu nhé. Chính là khi rảnh rỗi sẽ lái xe, một mình thôi. Mang theo những đồ dùng và thức ăn thiết yếu, cả máy ảnh nữa, một mình đi đến nơi mình yêu thích một thời gian.

Hộ Khẩu (Hu Kou)

~~ Kou =K0u

em cũng thích được như thế lầy, mà ước mơ chỉ là mơ ước :'(

mà em phát hiện ra cái này hay hay

Bình luận

he he,vây mai mốt ss kiếm cái nào có tao cho em táo nhen, đùng khóc xương xương :x  Đăng lúc 14-9-2011 11:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách