Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: roshajoley
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[11.12] 6 bộ manga mà phụ nữ muốn xem phiên bản người đóng.

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 5-1-2014 15:30:57 | Chỉ xem của tác giả
Doraemon làm sao để đóng, thích Doraemon lùn lùn cơ, chứ làm sao người lớn lại đóng, chân cao ngoẵng thấy kì kì
Những bộ khác dễ đóng, chỉ là One Piece để tuyển được những đặc biệt cũng khó
Nói chung chuyển thể phải để lại phần hồn cho manga
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 8-1-2014 20:57:47 | Chỉ xem của tác giả
truyện tranh Nhật luôn chiếm trọn trái tim của người hâm mộ! (trong đó có mình)
thật sự những tác phẩm truyện của Nhật rất có ý nghĩa, răn dậy ta nhiều điều,
khiến người ta phải chiêm nghiệm lại những hành động của mình!
mình là 1 fan của one piece, phim khiến người ta cười thật đã, và khóc cũng thật nhiều, coi tới hơn 600 tập liền mà vẫn ham , ngồi cứ gật gù, cảm phục nôi dung cốt truyện !
thật sự mình rất thích những tác phẩm trên, đặc biệt thích chúng chuyển thể thành phim hoạt hình hihi! (bởi phim hoạt hình dễ dựng và nó dễ đi vào lòng người hơn, khắc họa đúng tính cách nhân vật cũng như cảnh phim hơn)
nếu là người thật thì mình không chắc được bởi nó sẽ rất khó khăn để thực hiện!
luôn yêu phim hoạt hình và truyện tranh Nhật Bản! ...khâm... phục..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 8-1-2014 21:08:16 | Chỉ xem của tác giả
Doraemon làm sao người đóng được nhỉ )
Mà nếu onepiece được thành live action chắc phải hoành tráng lắm, nhân vật cũng phải tạo hình cũng cực kỳ độc đáo luôn, onepiece mà được thành live action thì tốt quá :"((( , mong ghê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 8-1-2014 21:48:41 | Chỉ xem của tác giả
Mấy bộ này là làm thành phim người đóng chắc tui xỉu quá...
toàn hàng hot hot hot không luôn
mà bộ đảo hải tặc mà làm thành phim chắc đóng cũng cỡ chục năm như Tây Du Ký quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 8-1-2014 22:56:54 | Chỉ xem của tác giả
Thật không dám nghĩ One Piece mà có Live Action thì sẽ thế nào nữa ==". Nhân vật toàn kiểu quái vật không, người thường đóng sao cho được, chẳng lẽ cứ kỹ xảo mà phang đến hết phim.  Thật tình thì không chỉ One Piece mà nguyên mớ shounen hành động đánh đấm, vẫn chả hi vọng sẽ có live action đâu, kiểu gì cũng bị ném đá tơi bời ;__;
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 8-1-2014 23:45:52 | Chỉ xem của tác giả
;____________;

Xin đừng làm doreamon ;______;

Dù mình không biết sẽ thế nào, nhưng nghi là 90% sẽ fail

Cứ tưởng tượng đến Nhật làm 1 doreamon 3D hoặc để một thánh nào đó bạn đồ hóa trang vô, chắc mình khóc thành sông ;_____;
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 9-1-2014 11:05:58 | Chỉ xem của tác giả
Trong 6 bộ thì mình mới chỉ ôm được 2 bộ là Doremon và One Piece thôi, có thời gian sẽ ôm cả mấy bộ kia vì trông poster khá thú vị
Thích nhất One Piece làm thành phim, cơ mà nghĩ hơi khó vì khó có thể y chang truyện, cơ mà vẫn thích
Doremon thì có lẽ oke hơn, nhưng muốn tuyển ai chui vô bộ đồ Doremon hay làm kĩ xảo máy tính đây, nhưng cũng hóng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 11-1-2014 13:14:53 | Chỉ xem của tác giả
One Piece mà lên được LA chắc chắn sẽ rất khủng @@ chưa kể đến việc bộ này nhiều fan nên áp lực với trông đợi không nhỏ đâu :'( chi phí đầu tư sẽ vô cùng lớn chứ k phải là lớn nữa, nên có khi là hơi khó TAT
Doraemon mình lại thấy hợp lý hơn :"> nhưng mà Doraemon thì chắc phải dùng đồ hoạ chứ k do người đóng nhỉ :"<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 11-1-2014 13:40:55 | Chỉ xem của tác giả
Mềnh thì muốn xem live-action của những bộ truyện ngoài OP. Bởi vì ngay cả khi cosplay, cũng rất có ai có được bộ mẹt ngu ngóc cuẩ bạn Lù, hay khuôn mặt sắt đá của bạn Zổ. Túm lại chỉ thích anime thui!
Còn thì hóng hớ phiên bản người thật của Good morning call. Toàn zai đẹp
Thanks chủ thớt!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 12-1-2014 01:09:43 | Chỉ xem của tác giả
Truyện Doremon mà chuyển thành phim do người đóng thì không biết sẽ ra sao nhỉ.
Liệu ai đóng được cái vai ngố ngố của Nobita.
Lại còn cả chú mèo máy Doremon nữa.
Mình thấy ngoài Doremon và chuyện đảo hải tặc ra thì ngững chuyện khác cũng khá là khả thi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách