Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: chunnie
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[08.09] JK Rowling phản pháo những chỉ trích không chấp nhận Dumbledore đồng tính

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 8-10-2014 20:35:18 | Chỉ xem của tác giả
Ặc, đọc HP đến mòn cả sách, xem phim thì nghiền đi nghiền lại mà vẫn không biết, tới lúc đọc tin này mới biết
Dù cụ có là ai đi nữa thì vẫn là người hiệu trưởng vĩ đại nhất trong lịch sử trường HW, mình vẫn hâm mộ cụ, chẳng có gì thay đổi cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 9-10-2014 11:10:13 | Chỉ xem của tác giả
sự thật của xã hội vậy thôi miễn Cụ siêu xuất sắc là được hoy đúng không ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 9-10-2014 22:31:49 | Chỉ xem của tác giả
từ ngày xưa lúc biết cụ đồng tính mình càng thấy thích nhân vật này hơn, một con người luôn luôn nổi bật và tài giỏi, chỉ tiếc là cô JK.Rowling ko để cho cụ có cái kết hạnh phúc hơn xíu, sống trong một gia đình nhiều đau khổ và tình cảm riêng cũng quá trắc trở, để rồi cả đời ông ấy chỉ dành sự quan tâm cho mọi người mà quên cả bản thân
thank bạn đã dịch bài nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 10-10-2014 00:05:48 | Chỉ xem của tác giả
Aiz, đọc đến hồi ức của cụ Dumb, ít nhiều cũng đoán được cái gì rồi, sau đó rồi báo đăng tin và có sự tranh cãi...
cá nhân mình thì thấy chuyện này bình thường mà, con người ta có quyền tự do yêu và khổ theo cách riêng của họ chứ...
không phải em trai cụ - cụ Ab đã nói à, đâu phải dễ dàng tìm được kẻ ngang cơ và hiểu mình a.
mình hoàn toàn ủng hộ JK  và yêu mến tất cả nhân vật trong HP như từ trước tới giờ và sau này nữa.
Yêu Harry Potter series nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 10-10-2014 08:29:13 | Chỉ xem của tác giả
Đọc tin này thấy hơi chưng hửng vì tự nhiên giới tính của cụ dumbledore lại bị lôi ra mà bàn bạc thế này. Mình xem truyện chỉ nghĩ cụ là 1 người cả cuộc đời theo đuổi sự hoàn thiện và biểu tượng về sức mạnh là tấm lòng nhân ái, có lẽ vì vậy mà cụ có cuộc sống độc thân mà thôi. Đọc bài này mới thấy thì ra cụ yêu Grindelwald. Điều nàycũng không sao cả tình yêu là điều kỳ diệu, ai có thể cản được tình yêu khi nó đến. Vì sao phải có thái độ cực đoan đối với tình yêu đồng tính!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 10-10-2014 08:29:19 | Chỉ xem của tác giả
chỉ tiếc là cô JK.Rowling ko để cho cụ có cái kết hạnh phúc hơn xíu, sống trong một gia đình nhiều đau khổ và tình cảm riêng cũng quá trắc trở

Mình cũng có suy nghĩ giống bạn.
Đọc truyện và luôn hiếu kỳ về vị hiệu trưởng. Nhưng tác giả lại không chú ý vào điều này. Không nói lên được nhiều điều.
Có lẽ bởi vậy, cũng là một lý do, mình luôn nhớ đến bộ truyện ngoài những  thành công khác.
--<>--
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 10-10-2014 19:16:09 | Chỉ xem của tác giả
Đơn giản vì cô ấy là tác giả nên cô ấy có quyền tất tần tật. Nói thật cái kết cuối truyện & cụ Dumberdore gay & đặc biệt cách xây dựng Harry mình không hề thích. Thế mà chẳng hiểu sao HP là series truyện mê nhất từ nhỏ đến giờ. Tới giờ cơm là chúi đầu vào vừa ăn vừa xem tận giờ vẫn thế. Đến khi truyện cũ nát thì mua bộ mới. Xem đi xem lại không biết bao nhiêu lần mà vẫn không ngán. Có thể nói HP chưa bao giờ trở thành dĩ vãng. Cụ Dum gay quả thật khó nuốt.  Nhưng dù JK cổ có tung thêm " bí  mật" nào nữa thì cũng không làm giá trị HP sứt mẻ tí nào. Mãi mãi thế
Cô JK quả là 1 trong những phụ nữ quyền lực nhất trong lòng mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 17-11-2014 22:09:00 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận là ý nghĩa thật. Mình đọc đi đọc lại nhiều mà không hề phát hiện ra.
Trong truyện cũng là 1 thế giới thu nhỏ thì sao lại không được có người đồng tính mà nếu là 1 người vĩ đại như cụ AD thì càng mang tính ủng hộ nhân văn cao.
HP vẫn là bộ truyện hay xuyên suốt bao năm giá trị vẫn không đổi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 18-11-2014 11:09:31 | Chỉ xem của tác giả
gay,les, thẳng hay không miễn tài giỏi là được rồi
bất kể là ai đều có quyền tự do yêu và khổ theo cách riêng của họ chứ
mình vẫn thích cụ vì đã làm nhiều điều vỹ đại

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 21-3-2015 10:07:27 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là nhà văn có khác trả lời rất hay và rất thâm thúy
cá nhân mình rất thích J.K Rowling, nội việc bà đã sáng tạo ra cho mình cả một tuổi thơ tràn ngập sắc màu, bà cũng giúp mình hơn hẳn trong việc đọc truyện tiếng anh (thiệt ra là đọc fic )
Harry Potter never is the end in my heart
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách