Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: chunnie
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[08.09] JK Rowling phản pháo những chỉ trích không chấp nhận Dumbledore đồng tính

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 12-9-2014 21:22:36 | Chỉ xem của tác giả
dù cụ có giới tính gì thì mình vẫn yêu mến và hâm mộ cụ cực kì
1 con người nhân ái đáng kính, truyền tải nhiều thông điệp trong truyện
có lẽ nhiều người còn hơi kì thị về giới tính t3 và tình cảm dành cho cụ quá lớn nên mới có những suy nghĩ như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 13-9-2014 01:03:05 | Chỉ xem của tác giả
giờ mình mới biết cụ Dumbledore là người đồng tính đấy
cơ mà đồng tính chứ có phải theo phe Hắc ám đâu mà phản đối, nó chả làm giảm đi sự vĩ đại của cụ cũng như sự yêu mến của mình dành cho nhân vật này chút nào
thanks chủ thớt dịch tin nhé^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 13-9-2014 11:53:11 | Chỉ xem của tác giả
Đồng tính thì làm sao? Khổ quá muốn bình yên cũng không được.
nchung là đối với mình thì HP vẫn là serie truyện tuyệt vời và logic nhất rồi.
bản thân mình cũng không nhận ra cụ Dumbledore là người đồng tính cho đến cuối truyện và đọc info
nhưng mà lúc biết rồi thì chỉ cười một cái, tấm tắc phục cái tài xây dựng nhân vật của Rowling
mình cảm thấy việc cụ Dumbledore là người đồng tính, một phần chứng tỏ rằng cho dù cụ có là phù thủy vĩ đại, người duy nhất mà Voldemort sợ, ai ai cũng nể phục... và rất nhiều những phẩm chất khác nữa, thì cụ cũng chỉ là một con người bình thường với dòng máu pháp thuật mà thôi. người bình thường thì tâm tư tình cảm diễn biến thế nào cũng hoàn toàn là lẽ thường tình. không ai hoàn hảo cả, và chắc chắn nếu đã là fan của HP thì chẳng có người đọc nào lại quay ra định kiến với cụ Dumbledore chỉ vì giới tính của cụ, sau tất cả những điều tuyệt vời mà cụ đã làm, thậm chí là đánh đổi tính mạnh để làm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 13-9-2014 23:55:29 | Chỉ xem của tác giả
abus dumbledore- truyện có nhiều ẩn ý sâu xa quá. dù sao vẫn thích hp, vẫn thích cụ hiệu trưởng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 14-9-2014 22:36:07 | Chỉ xem của tác giả
nhớ lại hồi xưa đọc HP cũng chỉ nghĩ 2 ông ấy là bạn rất thâm
về sau cày đi cày lại bộ truyện mới phát hiện được ẩn ý của cô ấy và quả thực mình thấy điều này rất có ý nghĩa
mình cũng nghĩ việc cụ như vậy chả có vấn đề gì hết, cụ vẫn là một người rất đáng kính trọng và thật khâm phục cô JK đã bảo vệ quan điểm của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 17-9-2014 16:40:36 | Chỉ xem của tác giả
Cụ Dumble đồng tính thì sao?! Những người chỉ vì một chi tiết như thế mà bỏ cả là fan (dù đã làm fan trong một thời gian dài) thì đúng là đã tự phủ nhận bản thân và thiếu tôn trọng ý tưởng của người khác ~ Haiz ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 20-9-2014 17:22:20 | Chỉ xem của tác giả
Lịch sử đã chứng minh tất cả những người tài giỏi đều là ...người đồng tính. Có lẽ sự phát triển không bình thường của cơ thể sinh học sản sinh ra một trí tuệ siêu phàm, cũng có lẽ người tài giỏi phải có một khuyết điểm gì đó chúng ta có thể thấy rất nhiều người đồng tính vô cùng tài giỏi và nổi tiếng trong lịch sử nhân loại như là: nghệ sĩ nổi tiếng thế giới, thái giám trong cung của Trung hoa xưa, những người có nhiều cống hiến cho xã hội về mặt nghệ thuật ... mà không tiện nêu tên ở đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 3-10-2014 19:08:03 | Chỉ xem của tác giả
Vô cùng vô cùng vô cùng thất vọng với Rowling...Mình đã luôn ngưỡng mộ sức tưởng tượng phong phú của Rowling, vậy nhưng bà ấy lại tận dụng nó để đem đến những góc nhìn lệch lạc như vậy thật khiến người đọc buồn và thất vọng...một câu chuyện dành cho thiếu nhi...Rowling tóm lại chỉ có chí tượng tượng còn tính nhân văn có lẽ hơi hạn hẹp thì phải ...

Bình luận

lia
Theo mình với những người sinh ra như vậy phải chấp nhận thôi, nhưng cổ súy tự do sẽ gây ra lệch lạc tư tưởng, đây lại là truyện dành cho thiếu nhi...  Đăng lúc 4-10-2014 12:01 AM
Mình thì lại nghĩ chính cái tình tiết về cụ Dumbledore đồng tính càng làm tăng thêm tính nhân văn cho bộ truyện này ^^  Đăng lúc 3-10-2014 07:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 8-10-2014 15:05:40 | Chỉ xem của tác giả
Mèn ơi, sao bây giờ mình mới biết vụ này nhỉ? Tại sao mình không thấy được chi tiết nào để hiểu được tầng ý sâu xa này? Chắc có lẽ phải lôi truyện ra đọc lại, tức thật, một đứa yêu thích HP điên cuồng như mình mà không thấy điều này là seo????

Ủa mà đồng tính thì cụ vẫn vĩ đại chớ mắc mớ gì mà phản đối? Cái anh tweet cho JK có vấn đề gì với người đồng tính sao? Rất nhiều người đồng tính rất tài giỏi & đẹp nhé, có phải là GATO không anh ơi!!!??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 8-10-2014 20:11:41 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một cách để cô JK ủng hộ những người đồng tính thôi mà. Đồng tính cũng có rất nhiều người giỏi và có ích cho xã hội chứ mắc gì lại đi phản đổi vậy?
Dù cụ Dumbledore có thuộc giới tính nào đi nữa thì cô JK cũng xây dựng nhân vật Dumbledore rất thành công và cụ vẫn luôn là nhân vật mình yêu thích nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách