Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3146|Trả lời: 21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[07.11] 5 lý do chúng ta yêu How To Train Your Dragon

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Digital Spy đã cộng tác với Sky Store để làm sống lại những khoảnh khắc tuyệt vời nhất trong tuyệt tác của DreamWorks. Hãy (một lần nữa) đắm chìm -trong thế giới của Toothless, Hiccup và Berk - xứ sở Viking hùng dũng với 5 lý do làm cho loạt phim hoạt hình này là không-thể-bỏ-qua.

1. Toothless và Hiccup cực kỳ đáng yêu

Cr. DreamWorks

Cốt lõi loạt phim "How To Train Your Dragon" chính là tình bạn giữa Hiccup và Toothless. Ban đầu họ đều là những kẻ lạc lõng và khác biệt nhưng giờ đây bộ đôi đã hoàn toàn hòa nhập vào cộng đồng. Những cảnh phim của Hiccup và Toothless hài hước, ấm áp và là một phần lớn trong những lý do làm chúng ta yêu bộ phim này.

2. Dàn nhân vật phụ sáng chói

Cr. DreamWorks

Tất cả những nhân vật trong phần 1 mà chúng ta biết và yêu quý đều trở lại trong phần sau. Đó là bạn gái Hiccup - Astrid (America Ferrera), Snotlout Jorgenson (Jonah Hill) lém lỉnh và Fishlegs Ingerman (Christopher Mintz-Plasse), lại thêm Gerard Butler mang giọng nói hùng dũng đến với cha của Hiccup - Stoick the Vast.

Chúng ta cũng gặp được nhân vật mới: Valka (Cate Blanchett), một chiến binh ở phương Bắc cùng con rồng Stormcutter và sợi dây kết nối với quá khứ của Hiccup. Ngoài ra, fan của "Game of Thrones" cũng sẽ được thấy Kit Harington của mình lồng tiếng cho kẻ bẫy rồng Eret.

3. Cảnh phim cực kỳ đẹp mắt

Berk - ngôi làng Viking là nơi tập trung mọi diễn tiến, và đó là thế giới tuyệt diệu đến từ những thiên tài hoạt hình của DreamWorks. Tuy nhiên, bộ phim đạt đỉnh cao nghệ thuật chính là khi Toothless cất cánh cho những pha hành động nhào lộn trên không trung. "How To Train Your Dragon" có lẽ là bom tấn ngoạn mục nhất kể từ "Avatar".

4. Không ngại thể hiện một chút yếu tố đáng sợ

Cr. DreamWorks

Mặc dù phim hoạt hình thường nhắm đến khán giả trẻ tuổi, những bộ xuất sắc nhất vẫn không ngại những điều tăm tối. Còn nhớ nỗi đau về mẹ của Bambi chứ?

"How To Train Your Dragon 2" chứa đầy kẻ xấu và những con quái vật khổng lồ có thể làm bạn chấn động. Drago Bludvist (Djimon Hounson) - kẻ săn rồng xấu xa là một đối thủ đáng sợ nhưng vẫn chẳng là gì so với con Bewilderbeast trong việc khiến bạn rúc vào sau sofa.

5. Bộ phim làm bạn khóc và cười

Cr. DreamWorks

"How To Train Your Dragon 2" theo truyền thống của những hoạt hình cổ điển vừa chọc cho bạn cười vừa chạm đến những xúc động sâu sắc nhất trong trái tim. Một minh chứng cho sự hài hước chính là thứ vũ khí cừu bay kỳ lạ. Chúng tôi không muốn nói quá nhiều về tình tiết cảm động, nhưng có một khoảnh khắc vô cùng đau lòng sẽ làm bạn nhớ đến suốt một thời gian dài.

Đạo diễn Dean DeBlois đã trích dẫn "The Empire Strikes Back" là nguồn cảm hứng và không quá khó để hiểu điều này. Những sự kiện mở ra tại phần mới đây gây ra những thay đổi lớn trong cuộc đời Hiccup mà chắc chắn "How To Train Your Dragon 3" sẽ cho chúng ta cơ hội khám phá.

Credit: Digital Spy.
Vtrans: [email protected]
[Kitesvn.com] Tin tức được dịch bởi Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
pink_elephant + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 8-11-2014 11:40:23 | Chỉ xem của tác giả
phim hoạt hình yêu thích của mình <3 toothless cực kỳ dễ thương luôn, hơi nghịch 1 tẹo nhưng cực kỳ thương hiccup, mấy đoạn nó ăn cá mà nhả ra lại chia cho hiccup thật là buồn cười , tình cảm của 2 đứa đúng thật là rất ấm áp, mà ko biết mấy phần sau có cho xuất hiện đối tượng của toothless ko chứ hiccup cũng có astrid rồi
cảm ơn bạn đã dịch tin nha

Bình luận

hình như với toothless chỉ có đối tượng *ngưỡng mộ* thui thì phải, rồng của mẹ Hiccup ah :))  Đăng lúc 2-1-2015 08:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 8-11-2014 11:50:38 | Chỉ xem của tác giả
chẳng hiểu sao phần 1 tớ thấy hay hơn mọi thứ
nhưng mỗi cái là các bạn trong tập 2 xinh đẹp hơn ^6
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 8-11-2014 13:58:51 | Chỉ xem của tác giả
Phát cuồng vì Toothless ý chứ lại Rồng đâu đẹp trai, tài năng và tán gái giỏi thế không biết

Xem phim vì mê mẩn em ý, dễ thương không để đâu cho hết :">

Công nhận phim bối cảnh đẹp, kịch bản đủ thú vị để xem xong muốn xem lại.

Bình luận

mềnh cũng mê mệt pé ấy ngay từ hùi pé xuất hiện, xẹt wa xẹt lại nhanh như điện (aka đam mê tốc độ) ^.^ về sau thì đẹp trai wá đỗi =))))  Đăng lúc 2-1-2015 08:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 8-11-2014 18:27:44 | Chỉ xem của tác giả
quá tuổi xem phim hoạt hình cơ mà vẫn phải xem đi xem lại mấy lần.phim hay thật.từ chất lượng âm thanh, hình ảnh, hiệu ứng đến nội dung phim.mấy con rồng còn đáng êu dã man chứ.thích cả 2 phần của phim...:3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 8-11-2014 20:16:45 | Chỉ xem của tác giả
mình kung rất thik xem phim hoạt hình này
và là fan cứng cựa của cặp bạn thân giữa người và chú rồng bóng đêm
một bộ phim thật sự ý nghĩa và đáng xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 8-11-2014 22:10:19 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ phim mà mình yêu thích nhất, tình bạn giữa Toothless và Hiccup là thứ quý giá nhất, cả 2 đều có thể vì bạn mình mà làm tất cả, đó không phải là tình cảm giữa chủ nhân và thú cưng mà đó là "tình bạn" một "tình bạn" đích thực, đó chính là tình cảm quý giá và đáng trân trọng, mình đã rơi nước mắt khi xem phim này...
How to train your dragon là phim hoạt hình nhưng nó không chỉ dành cho trẻ em, đó là một bộ phim mà bạn cứ muốn xem đi xem lại mãi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 10-11-2014 09:36:25 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay, mình thích nhất là mấy em rồng dễ thương.
Buồn nhất là bố mẹ Hiccup mới đoàn tụ lại phải tử biệt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 10-11-2014 21:34:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích em sún răng không chịu được, phần 2 này còn yêu hơn ý )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 10-11-2014 22:55:16 | Chỉ xem của tác giả
Đó là điều tuyệt vời của những bộ phim hoạt hình. Nó chứng minh được trí tưởng tượng tuyệt vời, những khung hình vừa ảo diệu vừa thú vị, không có giới hạn cho sự thể hiện từ nhân vật cho đến cảnh quan hay cả cuộc sống...
Âm nhạc cũng là một điểm thu hút của bộ phim này nữa...một sự tái hiện tuyệt vời cho bối cảnh Bắc Âu và hình tượng con người Bắc Âu.
Nói tóm lại với mình bộ phim không phải chỉ 5 mà còn nhiều nhiều những lý do khiến nó trở nên thật thu hút!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách