Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1643|Trả lời: 18
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[07.09.13][vnexpress.net]Quang Anh đoạt ngôi Quán quân Giọng hát Việt nhí

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Chiến thắng thuộc về cậu bé sở hữu giọng hát khoẻ khoắn, bản lĩnh sân khấu và tố chất nghệ sĩ nổi trội. Quang Anh nhận được 43, 37% tổng số phiếu bình chọn.

Với những gì đã thể hiện trong đêm chung kết, chiến thắng giành cho Quang Anh được đánh giá là xứng đáng. Ngay trong phần thi đầu tiên, cậu bé Thanh Hoá đã khiến khán giả bị ám ảnh với Đá trông chồng - ca khúc nổi tiếng của nhạc sĩ Lê Minh Sơn từng gắn liền với giọng ca Thanh Lam. Như từng làm mới Sắc màu của Trần Tiến, Quang Anh tiếp tục thể hiện bản lĩnh và sự sáng tạo của mình với một ca khúc dân gian đương đại khó. Cậu bé phô diễn được giọng hát khoẻ khoắn, đầy cảm xúc và có cách biểu diễn rất tự tin. Màn trình diễn gây bất ngờ khi mẹ của cậu bé đóng vai phụ hoạ cho con. Khi Quang Anh hát xong, mẹ cậu bước ra, ôm lấy con, rơi nước mắt và quàng vào cổ con chiếc khăn có dòng chữ: "Mẹ yêu con". Cùng với Đám cưới chuột, Chiếc khăn piêu, Sắc màu... trước đó, Quang Anh đã chứng minh, cậu sở hữu giọng hát đầy nội lực.

Thầy trò Thanh Bùi - Ngọc Duy trên sân khấu.

Cặp thầy trò Thanh Bùi - Ngọc Duy làm khán phòng bùng nổ ngay từ những giây phút đầu tiên với liên khúc Tìm về dấu yêu, Baby. Trang phục ăn ý, cách trình diễn hài hoà và sự hoà giọng nhuần nhuyễn tạo nên một màn trình diễn khiến MC Trấn Thành phải thốt lên: "Không yêu thương nhau không diễn được như thế". Tiết mục của họ còn được bổ trợ bằng những hình ảnh 3D vui nhộn mô phỏng hình ảnh đáng yêu của hai thầy trò trên màn hình sau sâu khấu.

Khác với vẻ ngoài bụi bặm và những giai điệu sôi động của thầy trò Thanh Bùi, cặp song ca Hiền Thục - Phương Mỹ Chi mang đến những cảm xúc ngọt ngào, lắng đọng. Hai cô trò cùng diện áo dài trắng thướt tha, ca mùi mẫn liên khúc Giấc mơ ngày xưa - Ru lại câu hò - Trên bến sông buồn.

Quang Anh sâu sắc với Đá trông chồng.

Phần thi thứ hai của đêm chung kết là những màn biểu diễn của ba thí sinh với các đồng đội trong top 5. Phương Mỹ Chi và bốn thành viên khác trong đội ngân vang ca khúc Hát. Tuy nhiên, trong phần trình diễn này, Mỹ Chi lộ nhược điểm trong giọng hát hơi yếu, cô bé cũng thể hiện rõ sự mất tự tin. Còn Thanh Bùi lên sân khấu, cùng 5 học trò khuấy động không khí với Stand by me. Nam huấn luyện viên như hoá thành trẻ nhỏ, nhảy nhót cùng các bé. Cuối ca khúc, Thanh Bùi còn "chỉ huy" thí sinh lên cao từng nốt nhạc, đem lại cảm giác thú vị cho khán giả.

Vợ chồng Hồ Hoài Anh và học trò trên sân khấu.

Các phần thi của Quang Anh dường như có chút khác biệt về trình tự các màn trình diễn so với hai thí sinh còn lại. Trong khi Mỹ Chi và Ngọc Duy song ca cùng huấn luyện viên thì Quang Anh lại đơn ca Đá trông chồng. Còn khi hai đối thủ biểu diễn cùng đồng đội, Quang Anh lại hát cùng huấn luyện viên. Cặp vợ chồng Hoài Anh - Lưu Hương Giang cùng học trò tạo thành một hoạt cảnh xúc động trong ca khúc Quê nhà. Sân khấu chia làm hai cảnh đối nghịch: một ở đô thị đèn hoa, nơi có người mẹ (Lưu Hương Giang) xa nhà nhớ con; một ở thôn quê mộc mạc, nơi hai bố con (Hoài Anh - Quang Anh) đang hát nhớ mẹ trong thanh âm réo rắt của đàn bầu. Kết thúc bài hát, "gia đình" họ đoàn tụ trong sự vui vầy của các thành viên khác trong đội.

Phương Mỹ Chi trong ca khúc cuối cùng của đêm th
i.

"Đêm gành hào nghe điệu Hoài Lang" là phần thi cuối cùng của "chị Bảy" Phương Mỹ Chi trong đêm chung kết. Cô bé nối giọng nghệ sĩ Ngọc Giàu. Mỹ Chi tiếp tục chọn một ca khúc dân ca và vẫn như mọi khi, chị Bảy hoàn thành trọn vẹn phần trình diễn dù không tạo được những cao trào cảm xúc. Ngọc Duy của đội Thanh Bùi solo ca khúc Dòng máu Lạc Hồng gắn liền với tên tuổi của Đan Trường. Ca khúc được thể hiện với màu sắc pop sôi động. Còn Quang Anh kết lại đêm thi với phần hát cùng top 5 với ca khúc Giữ vững niềm tin.

Trong đêm chung kết, các huấn luyện viên không nhận xét nhiều về chuyên môn. Hiền Thục khen ba thí sinh "giỏi nhất quả đất". Cô cho rằng, khi vào đến đêm chung kết, ngôi vị quán quân là mong ước của mỗi đội nhưng nó không còn quá quan trọng nữa. Còn Lưu Hương Giang bày tỏ, cô bắt đầu thấy nhớ, thấy luyến tiếc khi sắp phải chia tay các học trò. Hồ Hoài Anh khâm phục bản lĩnh của các bé khi đối diện với những lời khen chê của dư luận. Anh mong rằng, format của chương trình có ba quán quân vì tất cả đều xứng đáng. Còn Thanh Bùi lại xúc động nói lời cảm ơn các học trò nhỏ. "Khi chú nhìn ba con, chú thực sự tự hào. Chú cảm thấy tương lai Việt Nam thực sự sáng sủa", anh nói.

Bốn vị huấn luyện viên trên ghế nóng đêm chung kết.

Trong đêm thi, mỗi thí sinh sẽ thể hiện ba ca khúc, một bài đơn ca, một tiết mục cùng huấn luyện viên và một ca khúc cùng top 5 thành viên trong đội. Kết quả cuối cùng phụ thuộc hoàn toàn vào số lượt bình chọn từ khán giả. Phần thưởng dành cho quán quân trị giá 500 triệu đồng, trong đó bao gồm 300 triệu đồng tiền mặt và 200 triệu đồng học bổng âm nhạc.

Trải qua nhiều vòng thi, ba gương mặt nổi bật trong đêm chung kết đều đã thể hiện được những thế mạnh riêng của mình. Phương Mỹ Chi lưu dấu ấn với giọng hát dân ca ngọt ngào, mùi mẫn với: Quê em mùa nước lũ, Đất phương Nam, Sa mưa giông nhớ mẹ lý mồ côi... Quang Anh đầy biến hoá bất ngờ qua Đám cưới chuột, Come together, Chiếc khăn piêu... Còn Ngọc Duy đầy chất nghệ sĩ với những ca khúc: Gặp mẹ trong mưa, Giấc mơ trưa, My kool Việt Nam...

Ngọc Duy, Phương Mỹ Chi và Quang Anh sẽ tranh giành ngôi vị quán quân.

Hơn 21h, chương trình mới bắt đầu nhưng từ 20h, khán phòng Hãng phim Giải phóng đã chật kín chỗ. Ba nhân vật chính của cuộc thi cũng rất vất vả mới vào được khu vực sân khấu. Họ nhận được sự chào đón nồng nhiệt của các fan.

Ngoài phần thi của các thí sinh, chương trình sẽ có sự tham gia biểu diễn của Đinh Hương và Bùi Anh Tuấn - hai giọng ca trưởng thành từ Giọng hát Việt mùa đầu tiên.

Giải đồng (10 triệu đồng): Thí sinh còn lại lọt vào top 9
Giải khuyến khích (5 triệu đồng): 7 thí sinh còn lại trong top 15
Ngoài ra, chương trình còn trao các phần học bổng

Nhóm phóng viên

Ảnh: Lý Võ Phú Hưng

nguồn: vnexpress.net

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Pap + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 8-9-2013 01:01:32 | Chỉ xem của tác giả
Bé Quang Anh hoàn toàn xứng đáng, các bé ai cũng đáng iu hết, ta bị thích tiết mục của 2 thầy trò nhà Thanh Bùi, đáng iu ghê lun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 8-9-2013 01:34:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy sau chiến thắng của Quang Anh có một số cm trên mạng nói rằng Quang Anh đc nt nhìu do có người kêu gọi, rồi thì do hệ thống bị lỗi mà những ai nt cho Mỹ Chi với Ngọc Duy đều không đc và thế là Quang Anh thắng. Trước hết thì mình thấy cả 3 em đều xứng đáng cho ngôi vị quán quân hết. Thứ 2, mặc dù mình thích giọng hát của Mỹ Chi nhưng Quang Anh và Ngọc Duy cũng không hề thua kém. Và việc một đứa trẻ như Quang Anh có một chiến thắng có lẽ là "đầu đời", mình nghĩ nên chúc mừng cho em ấy hơn là bàn tán rằng chiến thắng không xứng đáng.
Ai cũng thấy Quang Anh hoàn toàn có tài năng. Một đứa trẻ như em ấy không đáng bị người khác chỉ trích như vậy. Đã vào đến vòng này, thì ai cũng xứng đáng để chiến thắng hết.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
Pap + 1 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 8-9-2013 05:23:15 | Chỉ xem của tác giả
QUANG ANH HOÀN TOÀN XỨNG ĐÁNG!!!
Xem vài cm bên youtube thấy có một số người đưa lời lẽ vô cùng khó nghe cho chiến thắng của QA, nào là sắp đặt trước, nào là không phải PMC quán quân thì mùa sau không xem tiếp, nào là thái độ QA lúc nghe tuyên bố kết quả thấy khó ưa.... NHƯNG ... với tôi, không gì phải thắc mắc khi trao giải cho QA cả. Em có một phong cách trình diễn mà không một bé nào có thể làm được, có khi còn hơn cả mộ ca sĩ chuyên nghiệp. PMC chỉ có giọng hát truyền cảm xúc và đúng như mọi người nói, chỉ hát được một dòng nhạc duy nhất, khi PMC kết hợp với toàn đội thì hoàn toàn không thu hút được, ngoài ra PMC chưa có phong cách biểu diễn cho bài hát của em, nhắm mắt nghe PMC hát thì được. Ngọc Duy thì giọng hát chưa săn chắc và nội lực như QA. Chúc mừng cho QA, ai có nói gì thì chị vẫn thấy ngôi vị quán quân chỉ có thể thuộc về em mà thôi.

Rate

Pap + 1 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 8-9-2013 05:24:04 | Chỉ xem của tác giả
3 em đều dễ thương và hát hay cả. Ai thắng cũng được. Trên báo chí có nhiều bình luận nói này nọ, thậm chí chửi thề, mình đọc và thấy rất bức xúc. Đều là người lớn cả, đối với một cuộc thi trẻ con thì nên có cái nhìn rộng lượng một chút. Thậm chí có người còn đem quê quán của QA ra mà nói. Cứ cho là vụ công văn gì đó là thật đi, nhưng QA đâu có tội, em cũng không thể nào biết hay kiểm soát được việc người ta kêu gọi bầu cho mình. Giờ tự dưng lấy tên em ra chửi bới, mình thấy thật là rất thiếu văn hóa. Còn việc biểu hiện của em trước lúc công bố kết quả, ban đầu mình cũng thấy kỳ, nhưng xem lại mấy clip trước thì thấy có vẻ bản tính QA vốn nhí nhảnh, lí lắc, nghịch ngợm nên mình thấy cũng dễ hiểu.
Tóm lại, 3 em đều giỏi và có tài. Mỗi đứa một nét nhưng đều duyên cả. Nên vui thì đã vui rồi, đừng lấy thế giới kinh khủng của người lớn mà đè vào các em.

Rate

Pap + 1 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 8-9-2013 06:19:26 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
QA chiênd thắng là xứng đáng rồi
Dù thích bé Duy Bi hơn rất nhiều
Hôm qua cả 3 tiết mục của đội Thanh Bùi đều kute lạc lối
Nhưng muốn bé giữ mãi nét trong sáng lí lắc đáng yêu ntn
Thì bé k vô địch là tốt cho bé
C chờ đợi 1 Ngọc Duy trong tưoeng lai
Bé vs a Vũ với tất cả các mem của Thanh Bùi family hãy cùng toả sáng trong tưoeng lai
Mà sao fan e Chi lại cuồng thế nhỉ,bài hát nhóm bé ý hát thế thì k vô địch cũng phải thôi
Có gì đâu mà cứ kêu suốt đêm qua
Còn bé QA thì đôi lúc khônh thích kiểu chọn bài của Giang Hồ couple lắm
Làm mất đi nét đáng yêu của trẻ con
Nghĩ đến lại thấy bác Thanh thật bá đạo khi các tiết mục vừa hay vưag kids,yêu quá
Nên QA mọi ng đang quen với 1 bé chuyên hát bài người lớn,bản lĩnh sân khấu,trầm trầm nhẹnhangf
Thì đến lúc trao giải bé lại cô ra vẻ không sợ,tự tin thái quá,nói chung là không thấy đáng yêu chi hết
Nên mới có nghi án dàn xếp
Mà thôi các bé còn nhỏ,để các bé sống đúng tuổi đi
QA dù sao cũng chiên thắng hợp lí

Bình luận

cách e ấy thể hiện co phần hơi quá khích như tối hôm qua  Đăng lúc 8-9-2013 09:12 PM
Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn ^^ cực kì thik Duy bi và chú thầy Thanh Bùi ý iu cả Team Thanh Bùi lun <3 QA quán quân là xứng đáng nhưng mình ko thik cách e   Đăng lúc 8-9-2013 09:12 PM

Rate

Pap + 1 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 8-9-2013 12:21:36 | Chỉ xem của tác giả
Nếu PMC thắng thì cũng fan của QA cũng bảo là hệ thống có` lỗi thôi. Hôm qua mình gửi tin nhắn 2 lần cho QA mà có đc đâu. Dù sao các bé cũng còn nhỏ mà sao nhiều người bình luận ác ý thế. Đây là cuộc chơi của trẻ giờ biến thành sân cãi của anh hùng bàn phím, Việc vận động cho QA thấy cũng bình thường thôi. Ở quê người ta ít sử dụng các phương tiện tin học, facebook như người TP nên dùng cách cổ điển để kêu gọi người dân ủng hộ cho con cháu quê nhà, Chỉ là kêu gọi, vận động đâu có ép buộc. Mỗi con người có cách thề hiện khác nhau, có lẽ thằng bé chỉ làm trò để che giấu sự căng thẳng thế mà bị suy ra là biết trước kq. Tại sao BTC phải dàn xếp kq cho QA mà ko phải là PMC hay ND. Giả sử họ có dàn xếp đi chăng nữa thì cũng đâu cần cho QA biết trước kq

Rate

Pap + 1 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 8-9-2013 12:39:13 | Chỉ xem của tác giả
Ai thắng cũng đều xứng đáng cả.
Riệng mình thích Quang Anh hơn một chút, Và thật bất ngờ là em ấy giành chiến thắng. Vui!!!
Đêm chung kết này mình thích nhất tiết mục Stand by me của đội Thanh Bùi và bài Quê nhà.
Tiết mục tệ hại nhất là Hát. Trời ơi, Mỹ Chi mà không hát dân ca thì hát tệ kinh khủng, giọng yếu thấy rõ luôn. Cứ như người hát dân ca mượt mà kia và người này là 2 người hoàn toàn khác nhau vậy, lúc đó tự nhiên nghĩ, nếu Mỹ Chi làm quán quân thì không xứng. Phù!!! May là không phải.
Cũng thích bé Ngọc Duy nữa, đêm nay em hát rất hay!!!
P/s: Có lúc bực mình khi nghe mấy đứa bạn bảo, tao coi chương trình này chỉ để nghe Mỹ Chi hát. Mấy tiết mục khác toàn ngủ. Ok, Mỹ Chi hát hay không ai phủ nhận nhưng không có nghĩa mấy thí sinh khác thua kém. Và chiến thắng này rất thuyết phục.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 8-9-2013 12:55:38 | Chỉ xem của tác giả
Đã cập nhật
Đọc xong
Đầu tiên mình thấy phần thi của các e hôm qua tuyệt vơi, hay và hấp dẫn^^
Mình thấy ai chiến thắng cũng xứng đáng hết
Vì đã vào trong top 3 là một chiến thắng rồi^
Tóm lại mình tháy nếu Mỹ Chi quán quân thì có chút tiếc nuối cho Quang Anh,  Ngọc Duy
Còn Ngọc Duy mà quán quân thì có chút tiếc nuối cho Mỹ Chi và Quang ANh
Cuối cùng Quang anh là đc quán quân thì có chút tiếc nuối cho Mỹ Chi và Ngọc duy ^^
há há, Buồn cười, mình còm vớ vẫn giề dơi ^^
P/s : Thank chủ thới, cái #9 làm mình mê ^^

Rate

Pap + 1 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 8-9-2013 14:05:52 | Chỉ xem của tác giả
hôm qua coi the voice kids mình cứ nghĩ chắc là Mỹ CHi sẽ giành chiến thắng
vì em có nhiều fan hâm mộ...nhưng mình thật sự thích bé Quang Anh
Em hát được rất nhiểu thể loại , nhiều bài em hát mình thấy nổi hết da gà luôn
Em lấy giành chiến thắng xứng đáng nhưng trên mạng có nhiều thông tin nói là em mua giải, rồi được BTC ủng hộ, đã vậy còn những lời xúc phạm...em ấy vẫn con nhỏ đừng nói những lời nói như thế chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách