Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: maraget
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[05.07.13] [dantri.com.vn] Bản sửa của phim "Bụi đời chợ Lớn" bị rò rỉ

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 6-7-2013 08:59:57 | Chỉ xem của tác giả
thanhduy213 gửi lúc 6-7-2013 08:51
Đã biết rằng bạo lực là điều không tránh khỏi trong cuộc sống, điều mà mình mu ...

tất nhiên là chân, thiện, mỹ thì nên được đề cao nhưng chắc ở đây Jonny Trí Nguyễn cũng muốn phản ánh một cái gì đó của xã hội ngày nay. Do là bản chưa edit nên mình thực sự không hài lòng và cũng chưa thể thấm hiểu được điều anh ấy muốn phản ánh là gì khi mà phim có nhiều bạo lực như vậy. Nên có lẽ đó là lý do vì sao mà anh ấy không muốn bản chưa edit này bị rò rỉ ra ngoài
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 6-7-2013 09:57:09 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua thấy mọi người xôn xao xem phim và cmt. Thấy ai cũng khen hay mặc dù hơi bạo lực nhưng vẫn chưa có thời gian xem thử. Chắc tẹo nữa phải xem.
Bây giờ trên mạng cũng tràn lan các link rồi, chắc phải nhờ cơ quan nào đó can thiệp mới xóa hết được.
Không biết là ai tung và có mục đích gì, hi vọng sẽ sớm có câu trả lời.
Có thể bình chọn cho Bụi đời Chợ Lớn là bộ phim lận đận nhất năm được rồi đó !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 6-7-2013 10:03:32 | Chỉ xem của tác giả
"Bụi đời chợ Lớn"  phim này chưa xem nhưng thấy bảo là oánh nhau ác liệt lắm

Hixx, mềnh là mềnh hãi xem oánh nhau hộc máu lê lết ra lắm... nhìn vừa sợ vừa ghê mặc dù nội dung phim có vẻ hay và hấp dẫn đấy

Những đoạn mang yếu tố nhạy cảm thế thì nên cắt bớt đi để có tính nhân văn.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 6-7-2013 10:10:47 | Chỉ xem của tác giả
hehee...hôm qua mình cũng đã kịp tải về
mình thấy cũng hay mừ
đối với vn thì vẫn chưa chấp nhận được nhưng đem so với china,american..thì bình thường
mình thích thể loại này, nên thấy phim khá hay
những màn rượt đuổi, đánh nhau khá good
trị an của nước mình khá tôt nên các bạn thấy mấy cảnh này không chấp nhận được, cảm thấy không thật nếu là phim china,american các bạn xem ào ào và thấy hay nữa là, chỉ tiếc đây là phim made in vn nên nó mời thế
nếu các bạn sống trong những khu gọi là...thì những cảnh này cũng bình thường thui, nhiều cảnh hới quá tý thôi ^^
2 băng kéo nhau đại chiến trong đêm; chém nhau vì lý do tròi ơi; cãi vã  ...có lần mình còn chứng kiến cảnh cắt cổ mà còn thở mới dã man...bọt khí nó nổi lên mõi khi hít thở..ặc...may chỉ là đòn cảnh cáo -.-

chỉ tội nhà sản xuất, ekip làm pim...thương các anh chị quá
nếu sau này được chiếu rạp mình nhất định sẽ đi xem,
cảm giác xem ở nhà với ra rạp là hoàn toàn khác nhau ^^

thật ra khi đọc được những dòng nay ''bị cấm chiếu vĩnh viễn sau nhiều lần sửa đổi mà vẫn không nhận được “thẻ xanh” ;''“không thể chỉnh sửa tổng thể”''  haizz...mình rầu..nền điện ảnh nước ta đến khi nào mới khá nổi đây? đến khi nào mới dám nhìn vào thực tế đây?
nếu xem nó chỉ là pim giải trí thì cứ vậy đi có j đâu, xem nó là thực tế xã hội nên mới cuống lên thế ...
các bạn thông cảm cho mình, cái tật nói dai nói dài thành ra nói dở nó thế đấy {:152:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
Pap + 1 Khuyến khích tinh thần comment dài ^.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 6-7-2013 11:23:49 | Chỉ xem của tác giả
hongnhung131290 gửi lúc 6-7-2013 08:59
tất nhiên là chân, thiện, mỹ thì nên được đề cao nhưng chắc ở đây Jonny Trí Ngu ...

Mình cũng mong được đúng  như ý bạn nói, cũng là tâm huyết nhiều lắm khi làm ra bộ phim như vậy.
  Bây giờ lại bị công khai như vậy cũng khổ thật, mai mốt làm việc phải kỹ lưởng hơn.
  Mong ekip làm phim có nhiều dự án khác phản ánh cuộc sống thiết thực hơn nữa, thành công như Gái nhảy của đạo diễn Lê Hoàng đã làm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 6-7-2013 11:37:09 | Chỉ xem của tác giả
thanhduy213 gửi lúc 6-7-2013 11:23
Mình cũng mong được đúng  như ý bạn nói, cũng là tâm huyết nhiều lắm khi làm r ...

mình cũng rất thích Gái nhảy của đạo diễn Lê Hoàng
nhớ ngày trước xem phim bị bố mẹ cấm vì còn nhỏ quá xong vì quá yêu thích các diễn viên chính nên đã lén xem phim và đến giờ vẫn còn ấn tượng rất nhiều về bộ phim này
cũng là bộ phim về đề tài xã hội nhưng phim phản ánh nhẹ nhàng và lồng ghép rất hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 6-7-2013 12:05:07 | Chỉ xem của tác giả
mấy hôm nay lượn web thấy đâu đâu cũng nói về Bụi đời chợ lớn
nghe cái viễn cảnh bị "cấm vĩnh viễn" nên có bản leak là ai ai cũng down về xem
bản này vẫn còn thô nhưng cũng hiểu được phần lớn nội dung rồi
fim cũng hay mà không được chiếu thì tiếc quá

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 6-7-2013 12:48:47 | Chỉ xem của tác giả
hongnhung131290 gửi lúc 6-7-2013 11:37
mình cũng rất thích Gái nhảy của đạo diễn Lê Hoàng
nhớ ngày trước xem phim bị bố ...

Bạn thấy rỏ ràng rằng đề tài cuộc sống đâu phải là chém giết, làm quá lên là nổi tiếng đâu, qua khu F -Zone xem phim của điện ảnh Pháp ĐƠN GIẢN LÀ TÌNH YÊU  được giải Osscar phim nước ngoài hay nhất mới thấy  bộ phim đơn giản về mối tình của người già  mà hay cuốn hút đâu cần phải quá nhiều kỹ xảo, sự việc đao to búa lớn đâu. Các đạo diễn phải thấy được điều này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 6-7-2013 15:34:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình hổng thích mấy phim đánh nhau lắm nên có thấy link phim cũng hổng down
Xem tin thì mới biết phim bị cấm chiếu mà lại bị đưa ra cho bàn dân thiên hạ xem thế này chắc đoàn phim lại chuẩn bị bị cho lên thớt đây, haiz. Phim đã không được cho chiếu, giờ lại chuẩn bị sờ gáy, tội nghiệp ghê vậy á
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 6-7-2013 16:19:14 | Chỉ xem của tác giả
Khè , mới đi 2 ngày mà vờ vịt rộn
lên hẳn nha .Cái phim bùi đời chợ lớn
này em thấy toàn chém giết thôi .
Mà em thấy phim nào bị cấm chiếu thì tội
fan với nhà sản xuất lắm .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký