Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: maraget
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[05.07.13] [dantri.com.vn] Bản sửa của phim "Bụi đời chợ Lớn" bị rò rỉ

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 5-7-2013 23:56:26 | Chỉ xem của tác giả
caohuyen1005 gửi lúc 5-7-2013 23:47
Mình cũng không nghĩ đây là một chiêu đánh bóng tên tuổi đâu bạn ạ. Vì Johny Tr ...

uhm.mình cũng chưa xem phim nên không nắm rõ thực chất phim này thế nào, nhưng nghe mọi người nói mình cũng thấy phim có vẻ chưa phản ánh nội dung gì nhiều. Chắc vì thế nên anh Jonny trí nguyễn mới nói là chưa muốn cho mọi người thấy bản này.
<Mặc dù sẽ không thể thay đổi được điều gì nhưng vẫn Mong sẽ sớm tìm ra thủ phạm để trả lại sự công bằng cho đoàn phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 5-7-2013 23:59:43 | Chỉ xem của tác giả
thanhduy213 gửi lúc 5-7-2013 23:42
" Một scandal đánh bóng tên tuổi của làng giải trí nước mình"
Theo mình nghĩ thì k ...

thật ra có thể người trong cuộc đã biết được ai là thủ phạm làm rò rỉ bản này rồi bởi lẽ nếu là người ngoài thì chẳng ai có thể biết mà được mà tung lên mạng cả chỉ có những người có liên quan thì mới có khả năng lớn làm điều này thôi
mong rằng mọi chuyện sẽ mau sáng tỏ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 6-7-2013 07:26:42 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy tình hình an ninh trật tự đất nước mình cũng rất tốt, một bộ phim như " Bụi đời Chợ Lớn" nghe sao nó lạ lẩm lắm không đúng với sự thật.
  Mình thấy nhà nước của mình cũng nên cương quyết xử lý về điều này để bộ phim tung ra như thế này rất có hại cho giới trẻ.
  Phải có người cố ý thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 6-7-2013 08:07:21 | Chỉ xem của tác giả
nghe thông tin ầm ĩ trên mạng về việc Bụi đời chợ lớn bị rò rỉ mà mình chưa có thời gian xem, sáng nay phải dậy xem ngay. Nhưng nói chung là vẫn không tiếp thu được và phải tua liên tiếp vì phim nhiều cảnh đánh đấm, máu me bê bết quá.
như kiểu thế giới ngầm với những tình tiết như xã hội nước ngoài vậy.
nói chung mình không thực sự thích bộ phim nhưng chắc cũng do là bản chưa edit nên mới vậy
mong sớm tìm ra thủ phạm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 6-7-2013 08:10:29 | Chỉ xem của tác giả
thanhduy213 gửi lúc 6-7-2013 07:26
Mình thấy tình hình an ninh trật tự đất nước mình cũng rất tốt, một bộ phim như " B ...

tình hình tốt thì cũng chưa hẳn nhưng nếu bảo giống như phim thì mình cũng thấy phim làm hơi quá. Mình không biết ở miền trong thì thế nào chứ thật sự thấy ở miền bắc nơi  nào cũng không có những cảnh bạo lực dã man như vậy.
nếu bộ phim mà tung ra thị trường như thế này thì chắc chắn phải dán mác cấm trẻ em xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 6-7-2013 08:15:32 | Chỉ xem của tác giả
hongnhung131290 gửi lúc 6-7-2013 08:07
nghe thông tin ầm ĩ trên mạng về việc Bụi đời chợ lớn bị rò rỉ mà mình chưa có th ...

Vậy là bạn đã được xem " Bụi đời Chợ Lớn" rồi hén.
Mình nghe danh tiếng bộ phim rồi, nay nghe bạn kể lại cảm nhận như vậy thì mình cũng buồn cho kiểu làm phim câu khách kích động bạo lực như vậy, trong thế giới giải trí, nhất là phim ảnh phải phản ánh xã hội nhưng cũng đừng làm quá câu chuyện phim lên như thế.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 6-7-2013 08:29:55 | Chỉ xem của tác giả
thanhduy213 gửi lúc 6-7-2013 08:15
Vậy là bạn đã được xem " Bụi đời Chợ Lớn" rồi hén.
Mình nghe danh tiếng bộ phim  ...

uhm..mình đã xem lướt qua rồi vì thật sự cũng không thích dạng phim kiểu này cho lắm. Vụ rò rỉ này mình thấy trên FB vẫn ầm ĩ lắm và cũng có nhiều comment trái chiều nữa...cũng  không hiểu ra làm sao cả. mong rằng sẽ sớm giải quyết được.
PS: Mong Vzone có thêm nhiều người vào tham gia cùng.. cũng ủng hộ vzone lắm nhưng thực sự không hề biết nhiều về các nghệ sỹ Việt Nam nên cũng chỉ cm những thread mình thích và biết thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 6-7-2013 08:33:50 | Chỉ xem của tác giả
hongnhung131290 gửi lúc 6-7-2013 08:10
tình hình tốt thì cũng chưa hẳn nhưng nếu bảo giống như phim thì mình cũng thấy ph ...

Vậy ở chổ bạn cũng có cảnh bạo lực như vậy hả, mình thật sự là không thấy kiểu bạo lực hành xử như xã hội đen trong phim Hongkong ở Chợ lớn, nhưng mà nếu có thì cũng do ấu đã với nhau thôi.
Dù có hay không cũng không nên làm phim kích động tuổi trẻ như vậy, mình hoan nghênh việc cấm chiếu vĩnh viễn và phải tìm ra người phát tán dể xử lý đúng pháp luật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 6-7-2013 08:39:18 | Chỉ xem của tác giả
thanhduy213 gửi lúc 6-7-2013 08:33
Vậy ở chổ bạn cũng có cảnh bạo lực như vậy hả, mình thật sự là không thấy kiểu ...

Bụi đời chợ lớn đã làm quá lên những gì mà xã hội thật có nhưng cũng chẳng phải là ở bên ngoài thiếu gì cảnh bạo lực. Cảnh trong phim chỉ cho mình nhìn thấy một góc nhỏ của xã hội nhưng thực tế còn bao nhiêu góc nhỏ khác ngoài kia cũng có những cảnh như vậy. trên mạng cũng có rất nhiều cảnh bạo lực ở nước mình mặc dù không phải là ở khu chợ nhưng ngay cả bạo lực học đường, xé quần xé áo cũng là điều làm cho người ta phải suy nghĩ về xã hội mình bây giờ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 6-7-2013 08:51:08 | Chỉ xem của tác giả
hongnhung131290 gửi lúc 6-7-2013 08:39
Bụi đời chợ lớn đã làm quá lên những gì mà xã hội thật có nhưng cũng chẳng ph ...

Đã biết rằng bạo lực là điều không tránh khỏi trong cuộc sống, điều mà mình muốn nói ở đây là mình mong rằng trong giới giải trí nhất là nghệ thuật thứ bảy này những nhà làm phim hãy nêu cao giá trị: "Chân, Thiện, Mỹ" vốn có của con người mà làm ra những tác phẩm có ích, đừng chạy theo thị hiếu tầm thường, cái này phim Hongkong đã làm nhiều rồi. Nhảm lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách