Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 9943|Trả lời: 29
Thu gọn cột thông tin

[05.01] Hồ Ca hoàn thành lồng tiếng cho “Hiên Viên Kiếm” - “Đại mạc dao” diễn vi

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-1-2012 14:31:43 | Xem tất |Chế độ đọc

Bộ phim truyền hình rất được mong chờ sẽ trình chiếu trong mùa hè này – “Hiên Viên Kiếm – Thiên chi ngân” đang trong giai đoạn lồng tiếng chế tác. Hồ Ca là diễn viên duy nhất trong đoàn phim tự lồng tiếng cho nhân vật của mình. Từ trước đến giờ, kể từ bộ phim “Thiên ngoại phi tiên” vào năm 2005, Hồ Ca vẫn luôn tự mình lồng tiếng cho vai diễn. Có rất ít diễn viên tự lồng tiếng cho bản thân có thể theo kịp tiết tấu, nắm bắt âm điệu. Trong “Hiên Viên kiếm” lần này, với gần 300 cảnh quay của riêng Hồ Ca, chỉ trong 6 ngày đã hoàn thành lồng tiếng. Hồ Ca cũng nhận được những lời khen ngợi rất nhiều từ phía đạo diễn lồng tiếng, đã trở thành một diễn viên kiêm diễn viên lồng tiếng chuyên nghiệp. Bằng chứng là vừa rồi anh ấy còn được mời lồng tiếng cho vai Nhạc Phi trong phim điện ảnh hoạt hình “Thiếu niên Nhạc Phi truyền kì” và một vai nhỏ trong tác phẩm hoạt hình 3D đồ sộ “Đại náo thiên cung”.

Hồ Ca chia sẻ: “Lồng tiếng và biểu diễn, giống như quan hệ giữa linh hồn và da thịt.” Tự mình lồng tiếng là một lần trải nghiệm lại vai diễn. Với những sự chuẩn bị chu đáo, công phu, 5 năm để chuẩn bị, 9 tháng để làm hậu kì, tin chắc “Hiên Viên kiếm – Thiên chi ngân” sẽ làm bùng nổ màn ảnh nhỏ trong mùa hè này.

Hình ảnh nửa chính nửa tà Vũ Văn Thác của Hồ Ca trong Hiên Viên kiếm

“Đại mạc dao” – Dàn diễn viên đã định, cả bộ sậu Đường Nhân cùng tham gia?

Công ty điện ảnh Đường Nhân với những tác phẩm nổi tiếng trong dòng phim cổ trang như Tiên kiếm 1&3, Tân anh hùng xạ điêu bản 08, Bộ bộ kinh tâm, vvv… tuyên bố trong năm 2012 tới sẽ làm 3 phim truyền hình và 2 phim điện ảnh. Một trong số các phim truyền hình đã được ấn định và sẽ khai máy vào đầu tháng 3 tới là “Đại mạc dao”, phim dựa trên bộ tiểu thuyết Đại Hán tình duyên chi Đại mạc dao của Đồng Hoa (cũng là tác giả của Bộ bộ kinh tâm). Trên weibo của đoàn phim hôm nay đã đưa ra danh sách dàn diễn viên do Đường Nhân quyết định. Trong đó diễn viên trẻ Lâm Canh Tân nổi tiếng qua vai Thập tứ a ca trong Bộ bộ kinh tâm sẽ vào vai dũng tướng kiêu hùng Hoắc Khứ Bệnh. Nàng Nhược Hi của Bộ bộ, Lưu Thi Thi vào vai cô gái lớn lên cùng bầy sói, Kim Ngọc (Ngọc Cẩn). Còn lại, chàng thư sinh nho nhã, thông minh tài giỏi Mạnh Cửu sẽ do Hồ Ca đóng.

“Đại mạc dao” là bản tình ca nơi đại mạc bao la cùng chuyện tình tay ba giữa Ngọc Cẩn với tướng quân oai dũng Hoắc Khứ Bệnh và chàng thư sinh nho nhã Mạnh Cửu. Phim sẽ quay chủ yếu ở Tượng Sơn ảnh thị thành và được phát sóng trên đài truyền hình Hồ Nam.

Một số hình ảnh trong truyện

3 nhân vật chính

Mạnh Cửu và Ngọc Cẩn

Hoắc Khứ Bệnh và Ngọc Cẩn

Source: Tổng hợp
Vtrans: LovingGe4ever @ KST
[Kst.net.vn] Tin tức được dịch bởi KST, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
shinemy1987 + 5 ui, mình chết mất :X Đại mạc dao.
seta + 5 Cả tuần mới thấy news Ca, mừng rơi.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2012 14:32:54 | Xem tất
Bộ phim truyền hình rất được mong chờ sẽ trình chiếu trong mùa hè này – “Hiên Viên Kiếm – Thiên chi ngân” đang trong giai đoạn lồng tiếng chế tác. Hồ Ca là diễn viên duy nhất trong đoàn phim tự lồng tiếng cho nhân vật của mình. Từ trước đến giờ, kể từ bộ phim “Thiên ngoại phi tiên” vào năm 2005, Hồ Ca vẫn luôn tự mình lồng tiếng cho vai diễn.

Giờ mình mới biết là diễn viên ít khi tự lồng tiếng cho nhân vật của mình!
Vậy nếu 1 diễn viên diễn nhiều phim, do nhiều người khác nhau lồng tiếng thì chẳng hóa 1 người có nhiều giọng nói à? Điều  này không hay tý nào!
May là Hồ Ca tự lồng tiếng cho mình. Thế còn Châu Tấn, Đổng Khiết, Ella, Trần Khôn, ... những người mình rất thích thì sao nhỉ???

Bình luận

có thế chứ, cảm ơn em mimila nhé  Đăng lúc 8-1-2012 03:43 PM
Chứ ko phải là ko lồng ạ, giọng vẫn là giọng của tình yêu, chỉ là có chỉnh qua để phù hợp với phim thôi ạ !  Đăng lúc 8-1-2012 06:49 AM
hihi, em thấy mấy bác làm phim bảo là tất cả diễn viên lòng tiếng , nhưng ko phải tự, phải nhờ tới máy móc để chính lại âm thanh và giọng để khớp với phim :)   Đăng lúc 8-1-2012 06:47 AM
he he, nghe như là: xin lỗi, nhưng tôi thắng rồi =))  Đăng lúc 5-1-2012 02:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2012 14:37:55 | Xem tất
Pasta gửi lúc 5-1-2012 14:32
Bộ phim truyền hình rất được mong chờ sẽ trình chiếu trong mùa hè này – “Hiên Viên ...

Chị Pas hu hu
Cả tuần nay Ca toàn ở nhà chơi bời ăn nhậu, giờ mới có tin mà chị đã giành tem thế này hic :P

Ca đóng vai Mạnh Cửu mà giống như hình vẽ minh họa thì, chẹp chẹp, tóc dài đến mông, mượt mà đẹp hơn tóc con gái =))
Ca bảo thích đóng Mạnh Cửu vì được ngồi một chỗ, giờ thì đúng thế rồi =)) chỉ sợ lúc đấy lại cuồng chân nhịn không nổi, giờ nghỉ trên phim trường lại thành con khỉ loi choi làm trò cười cho thiên hạ. Hứ

Bình luận

ta giống nàng, mong tạo hình của Ca giống cái pic trên, long lanh luôn  Đăng lúc 5-1-2012 11:03 PM
vẫn còn dấu hỏi chấm nhé mn, chưa chắc đâu nhé =)))  Đăng lúc 5-1-2012 03:12 PM
bà bà bắt chước cách nói chuyện của ku Mi để hồi xuân đó hả >:P tóc dài đến mông >:P  Đăng lúc 5-1-2012 02:46 PM
hehe, chị đang OL mà, thôgn cảm em nhé  Đăng lúc 5-1-2012 02:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2012 14:40:27 | Xem tất
hồi nào có tin Hồ Ca đóng Hoắc Khứ Bệnh, thấy còn có cả hình nữa, vậy mà hóa ra lại thành Mạnh Cửu à? Nghe nói đây là tác phẩm duy nhất có HE của Đồng Hoa hay sao ý nhỉ. Hóng phim

Anh Lâm Canh Tân nhờ BBKT đã thành sao bự của Đường Nhân rồi, chúc con đường diễn xuất của anh ngày càng thăng hoa, rộng mở. Nhìn mấy bức hình chụp ảnh mặc bộ đồ hiện đại đẹp trai dễ sợ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2012 14:49:20 | Xem tất
Oài, poster HVK này của Ca đẹp :X, ko ra màu cá vàng nữa rồi =)))
Đại  Mạc Dao à, nguyên cả bộ, thế là Thi Thi lần thứ 2 đóng vai yêu Ca à :-?, thế là tình tay ba, thế là yêu ai đây =))))), sao nhìn tạo hình trong truyện thấy vai của ss Thi vs vai của LCT nhìn đẹp đôi hơn thế nhể :-?, Cơ mà Hoắc Khứ Bệnh nghe buồn cười quá =))))

Bình luận

tiêu dao tao nhã quá thể rồi ấy =)))  Đăng lúc 5-1-2012 03:47 PM
ngồi xe lăn thổi sáo, thế cho đỡ mỏi chân :P  Đăng lúc 5-1-2012 03:07 PM
ôi mẹ ơi =)))), đáng ra vai của CA phải tên Hoắc Khứ Bệnh mới đúng ấy =))))), sao cuộc đời này ngồi xe lăn, ko tềnh iu, ngất =))))  Đăng lúc 5-1-2012 02:56 PM
vai của Ca là thư sinh ngồi xe lăn đó =))  Đăng lúc 5-1-2012 02:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2012 14:49:53 | Xem tất
hị hị Ca đóng vai Mạnh Cửu
thư sinh nho nhả .phong lưu
rất ư là hợp nàh Ca =))
với lại vai tướng quân Ca củng đóng nhiều rồi mà
lần này thử sức với vai Mạnh Cửu xem sao
Thi tỷ vào vai Ngọc Cẩn lớ lên củng sói a
hy vọng ,tin tưởng và ủng hộ Thi tỷ sẻ hoàn thành tốt vai diển lần này
cơ mà Ca đả vào vai Mạnh cửu thì không thành cặp được nhỉ ,vẩn là huynh muội thân yêu của mình :XXX
Hoắc Khứ Bệnh giao cho Canh Tân ca củng ổn lắm a
ủng hộ
nhưng mà không có Hoa ca ,buồn 3 ngày =))))))

Bình luận

ôi zời ,không thành cặp củng chẳng sao hehe <hai huynh muội yêu vấu của em :XXXX=))  Đăng lúc 5-1-2012 02:54 PM
ôi zời ,không thành cặp củng chẳng sao hehe <hai huynh muội yêu vấu của em :XXXX=))  Đăng lúc 5-1-2012 02:54 PM
uh Hoắc Khứ Bệnh và Ngọc Cẩn thành cặp, còn Ca và Thi vẫn lại thêm 1 lần ko thành cặp rồi =))  Đăng lúc 5-1-2012 02:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2012 15:02:31 | Xem tất
Lạy chúa!
Oh my god!!!!!!!!
我的天啊!!!!!!!!!!!!
Mình đang mong chờ, rất mong chờ và cực kỳ mong chờ vai Bệnh ca sẽ là Ca Ca đóng
T"T Còn đâu là my perfect couple nữa
Đúng là 2 người ko có duyên làm tình lữ rồi :(((((((((

Bình luận

Bệnh ca nghe tên buồn cười quá =)) mà thiệt ra cũng chưa chắc đâu, vẫn còn dấu chấm hỏi mà bạn ^^  Đăng lúc 5-1-2012 03:08 PM
bình tỉnh tỷ ơi :^^  Đăng lúc 5-1-2012 03:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2012 15:05:50 | Xem tất
Mừng rớt nước mắt khi nghe bộ sậu Đường nhân sẽ tham gia phim mới Đại mạc dao :(( mình còn chưa biết nội dung truyện đó như thế nào, chỉ mong1  kết thúc có hậu thôi, dạo này xem film cổ trang mà toàn sad ending hoặc là open ending, chán lắm :((
Ca hâm vụ lông tiếng thì khỏi nói rồi, ta khâm phục luôn, có mấy trăm cảnh quay mà lồng tiếng trong có 6 ngày, hic, mùa hè nay mới thèm ra mắt nữa cơ, đợi đến bao h đây k biết :(
PS: vừa biết tin Lâm Canh Tân và Thi tỷ sẽ là cặp trong film này, ko có duyên trong Bộ Bộ thì 2 ng sinh duyên trong film này cũng okie lắm :))

Bình luận

nhìn ông kia là biết ngay rồi :)))) trẻ con thế kia, láu ta láu táu, ko làm ăn gì đc, Ca của ta vẫn là nhất mà :)))))  Đăng lúc 5-1-2012 03:17 PM
được có Ca là chuẩn nhất, thì Ca quá là chuyên nghiệp rồi mà >:)  Đăng lúc 5-1-2012 03:16 PM
bên phía lồng tiếng chê Thi và Kình Phu lắm, chê là người thì nói cứng 1 cục như sắt như nam châm, người thì nói như bị xe đuổi =)) ghép âm vào rất khó  Đăng lúc 5-1-2012 03:15 PM
=))))))))))))))))))))))))))))))) cố xong lúc đấy ta cũng quá cố mà đi xa rồi :))  Đăng lúc 5-1-2012 03:15 PM
uh thôi cố lên, giờ tháng 1 rồi mà =)) tầm khoảng 4,5 tháng nữa thôi =))  Đăng lúc 5-1-2012 03:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2012 15:05:56 | Xem tất
Ngóng phim Đại Mạc Dao từng ngày thui ^^

2 diễn viên nam đẹp trai quá ^^

Hi vọng bộ phim sẽ thành công vang dội ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2012 15:08:05 | Xem tất
Thế là cũng công bố, chấm dứt mong ước bộ 3 Ca-Bông-Thi của ta rầu:((

Nhưng thâu cũng được

3 người thì thik hết 2

Hoắc Khứ Bệnh thì die trẻ mà, còn Mạnh Cửu thì ngồi xe lăn

Xem ra lần này cũng thảm ko thua gì Bộ Bộ^^

Bình luận

truyện này HE mà ss  Đăng lúc 5-1-2012 05:27 PM
thiệt ra cũng chỉ là weibo phim bảo thế thôi ss, Đường Nhân chưa nói gì đâu  Đăng lúc 5-1-2012 03:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách