Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6237|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

( 03/8/2017) Yadech cũng không cứu nổi rating đài 3

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Yadech cũng không cứu nổi rating đài 3

Bộ phim hot nhất thời điểm này, nhất định chính là Leh Lub Salub Rang của Nadech- Yaya rồi. Nội dung phim vốn là remake từ phiên bản trước cũng rất thành công, cộng thêm pranang là cặp đôi hot nhất, nhiều fan nhất đài 3, dường như thành công là chắc chắn trong tay. Nhà đài Ch3 đang gặp " vận hạn" khi phim rating thấp, dù có diễn viên là ngôi sao trẻ và hot. 2 phim gần đây là Sai lup jab abb ( Boy Pakorn- Patricia) có rating thấp kỷ lục, hay Arkom ( Margie- James Ma) rating tập cuối cùng chỉ hơn 3. Các boss còn chủ động đổi sóng cho Leh Lub sang slot thứ 2-3 thay cho thứ 4-5 vốn có sự cạnh tranh từ 2 show cực hot của Workpoint là The mask singer và I can see your voice.
        Nhưng có vẻ khán giả không chiều theo ý định đó rồi. Rating 2 tập 1 và 2 của phim là 3,4 và 2,9. Không phải là 2,9 và 3,4. Các fan thì vẫn share tích cực, xem live tích cực, nhưng có vẻ tình hình lại tệ hơn. Có lẽ vì hình tượng nhân vật nữ chính là cô ngôi sao kiêu kỳ đỏng đảnh nên khán giả không mặn mà? Hay vì Nadech nam tính ngời ngời lại vào vai anh trung úy ham mê sắc đẹp? Dù nguyên nhân thế nào thì hãy hy vọng vào những tập sau nhé, khi tình hình biến chuyển thì rating cũng khá hơn.
        Dưới đây là đoạn cuối ep 2 spoil ep 3.

Đưa tin: [email protected]
Nguồn: asianfuse.net
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-8-2017 00:19:12 | Chỉ xem của tác giả
Chưa xem sub mới lướt raw thôi nhưng màu phim chán ko tả được xem cứ sáng bóng, mờ mờ chói chói bực cả minh. nhiều đoạn dài dòng, slow motion khoa trương coi thấy mệt. Phim này chắc fan thích, đài 3 cho real kiss mà còn chơi lớn mới 2 tập mà lướt thấy 1,2 cảnh kis rồi.
Cá nhân mình ko thích, có lẽ diễn theo dạng phim hài nên xem ost thấy nhiều cảnh hơi lố. M trông đợi The crown princess của 2 bạn hơn.
Dù sao cũng chúc phim thành công!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-8-2017 07:53:40 | Chỉ xem của tác giả
Cá nhân mình đã xem xong cả raw lẫn vietsub rồi )
Vì cá nhân mình là một YDers nên mình rất rất thích phim.
Phải giành lời khen cho diễn xuất của 2 em khá nhập vai. Cô siêu sao chảnh chọe đến độ mình fan cứng của YAYA cũng thấy ghen ghét . Chàng Ramin thì mê gái, bỏ rơi người yêu khiến bản thân mình cũng sợ nếu một ngày mình yêu trúng một chàng trai như thế thì phải làm thế nào T_T

Mình hơi bị sock về mặt rating, tại mình nghĩ với độ hothit của NY sẽ có khởi đầu tốt!
Tuy nhiên phải nói tập 1,2 vừa rồi cũng chưa có gì đặc sắc. Nhưng nội dung phim chủ yếu xoay quanh việc hoán đổi, nên mình mong ở những tập tiếp theo rating sẽ ok hơn, vì tập sau 2 em chuẩn bị hoán đổi rồi

Nhưng rating không cao không có nghĩa là phim không hot đâu nhé!
2 ngày chiếu phim LehLubSalubRang vẫn on top bên twitter của Thái và lượt xem trên youtube thì tăng cao không ngừng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 4-8-2017 16:05:23 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung diễn xuất của cople Yadech m thấy rất ok, vấn đề nằm ở chỗ nội dung phim biên kịch ko đk hấp dẫn lắm, ko bít những tập sau như nào, dù sao vẫn hóng do yêu thik couple này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-8-2017 14:52:10 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong hai tập đầu của phim rồi cả raw lẫn vietsub luôn, công nhận là phim này NaYa diễn rất tốt, cá nhân mình nhận thấy vai này Yaya diễn còn tiến bộ hơn cả trong Kluen Cheewit ấy chứ nhưng con rate nó cứ lẹt đẹt mình thấy là do biên kịch + khâu sản xuất quá chán luôn. Cái màu của phim nói thiệt là mình xem nuốt không vô, nó cứ mờ mờ loá loá làm sao ý, không thấy chân thật hay sinh động gì cả. Tình tiết trong phim nhiều đoạn nó cứ nhàm như nào ý, nhất là mấy đoạn của Ice với Tor.

Đây là phim của Na mà mình rất mong chờ vì thấy ẻm ddc diễn vai bung lụa như này rất thử thách nhưng nói thật là xem xong hai tập mình hơi thất vọng ở khâu sản xuất. Hi vọng càng về sau nội dung hấp dẫn sẽ kéo thêm người xem chứ rate cao thì mình nghĩ không khả thi lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-8-2017 15:46:58 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật mình cũng đợi phim này, vì trc đây cực ngán kiểu diễn non choẹt của 2 em dù vẫn xem phim vì mình fan Ann, cơ mà gần đây lại rất thích Yaya vì diễn lên lắm, lại còn càng ngày càng xinh ngất ngây
Có điều xem xong tập 1 ngán đến cổ ko thể xem tập 2, chưa gì mà mới vào phim vai của Nadech có hôn thê rồi mà háo sắc đến độ lộ liễu quá đáng, cách mê gái nói chứ ko biết do vai diễn hay do diễn xuất nhìn cứ như đứa trẻ con -,-.
Yaya đẹp lộng lẫy lóng lánh, xem phim mà tua lại những đoạn của em ngắm ẻm ko rời mắt nhưng cái dạng vai quá cũ, quá nhàm, nếu so ra vs vai gần đây nhất thì ko có gì mới hơn, chưa kể cốt phim thì chán thôi rồi
Lại còn, t cực thích Ice mà ẻm lại là nữ phụ ready to be cho dze , sốc, thôi bỏ
Chắc mình vẫn sẽ tua ủng hộ phim, nhưng tình hình ngán ngẩm quá, hi vọng phim về sau đỡ hơn tẹo còn ko chắc bỏ ngồi chờ The Crown Princess vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 6-8-2017 17:50:41 | Chỉ xem của tác giả
Mình không bash diễn viên Thái nào hết, nhìn chung quý hoặc có cảm tình với số đông những diễn viên mà mình biết hoặc follow, 1 vài người thì thích hơn cả, trừ 1 số vài trường hợp cá biệt quá thì k ưa thôi.
Mình cũng thuộc diện dễ xem, thường xem 1 phim vì nó nổi, báo đưa tin nhiều khiến mình chú ý, hoặc thích 1 diễn viên nào, tìm phim của họ, đọc qua nội dung thấy hay hay thì xem. Phim Thái không phải kiểu nghệ thuật cao siêu gì, nên cũng k khắt khe diễn hay/dở, xem thấy ok là ok. Đôi khi chỉ vì plot, vì kiểu nam/nữ diễn viên có nét gì đó khiến mình thích, hoặc chemistry, nói chung có điểm được thì xem, k yêu cầu phải đủ bộ hay từ kịch bản, diễn xuất, quay phim,vv...
Hồi mới có tin về Leh Lub, cũng bị thu hút vì kiểu kịch bản có vẻ hấp dẫn. Nhưng cảm tình của mình với Na-Ya thì giảm dần đều theo năm tháng. Thế nên khi phim ra, dù cũng theo sát như ost, lịch chiếu, rate, thì mình lại k xem. Đúng ra là có xem lướt qua 1 vài chỗ ở tập 1. Thấy trên các diễn đàn, fan/ người qua đường kêu ầm trời vì vụ mấy cái kiss ở tập 2, nhưng khi xem qua đoạn cut mấy cái kiss đó thì k mê nổi.
Mình cũng từng rất chú ý Na, hồi bạn ý mới nổi, nghĩ bạn sẽ bật lên được, ở mặt diễn xuất. Nhưng có vẻ hết lần này đến lần khác, được trao tay nhiều vai diễn hay, có tính đột phá, bản thân bạn ý lại k đột phá được. Cái vai trung úy lần này, bản thân kịch bản k ok lắm, sao lại đi mê được 1 ng xấu tính như nhân vật của Yaya được? Thực ra có 1 vài lakorn mình biết cũng có kiểu nhân vật nữ xấu tính lắm mà vẫn HE, cơ mà đọc nội dung là mình k xem, vì k có chịu nổi, thà là nhân vật nữ chính bánh bèo thảo mai kiểu thần tượng Hàn Quốc ngày xưa còn hơn.
Vì k xem nên mình sẽ không nói thêm nữa cho nó công tâm.
Tình hình chung đài 3 giảm rate có lẽ k đơn thuần chỉ do lakorn dở, nhưng chắc chắn là có phần trăm không nhỏ. Mình k phải kiểu fan có thể xem vì diễn viên đẹp, nhớ hồi Rising Sun, háo hức đu live tập 1 rồi mình bỏ luôn k xem nữa. Mình xem vì phim thôi, Yadech được o bế quá nhiều, Yaya giờ lên hàng top rồi, hơn cả Na luôn, nhưng có lẽ mọi thứ nên dừng lại đi thì hơn. Đài 3 phải hiểu là fan có đông, trong giới có o bế cỡ nào, ưu ái cỡ nào, đi event catxe cao, đóng nhiều CF, lên nhiều tạp chí mà rate phim thấp thì vẫn cần phải thẳng tay loại bỏ.
Nói như Margie, Boy, dù cũng hàng sao trẻ, cũng koojin, nhưng các bạn ý k bị phụ thuộc quá nhiều. Phim mỗi năm ra 1,5- 2 bộ ( Margie thì có vẻ từ ngày yêu đương bạn hiso kia thì có sao nhãng công việc đi). Kiểu đó mình thích hơn là kiểu của Ya hay Kim, cực hot luôn, nhất nhì đài 3 là 2 bạn chứ đâu, mà phải nói k nhất nhì thì cũng hàng top sao trẻ toàn giới giải trí Thái luôn, cơ mà nhiều ảo tưởng vây quanh hai bạn quá, mình thì mình xem phim cơ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 6-8-2017 21:14:55 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 6-8-2017 05:50 PM
Mình không bash diễn viên Thái nào hết, nhìn chung quý hoặc có cảm tình với số đông ...

''Cái vai trung úy lần này, bản thân kịch bản k ok lắm, sao lại đi mê được 1 ng xấu tính như nhân vật của Yaya được?'' có thể bạn chưa xem phim nên nói vậy.
Mình hỏi bạn, khi bạn thấy một cô người mẫu, diễn viên xinh đẹp trên TV. dù bạn có là con gái đi chăng nữa bạn cũng thích mê đi được ấy chớ.
Phân đoạn này mình sẽ '' kể '' cho bạn nghe. Đoạn trung úy thấy cô diễn viên '' Viên ngọc của ASIAN'' xinh đẹp, tài năng nhận giải thưởng trên sân khấu nên mê mẩn - Điều này thế nào nhỉ? quá bình thường phải không? Trung úy cũng là con trai, thấy gái đẹp vẫn mê là chuyện bình thường và đoạn này trung úy còn chưa biết tính  nết của cô diễn viên kia. Bản thân mình là con gái, mà mỗi lúc coi TV thấy cô nào xinh đẹp tài năng, mình còn mê đắm mê đuối. Khi trên TV ai biết tính tình người ta thế nào, cái mình thấy là vẻ đẹp, sự tài giòi. Người ta nói '' nghệ thuật là ánh trăng lừa dối còn gì''. Bạn chỉ mới xem trailer, cut nên bình phẩm về trung úy như thế mình thấy chưa hoàn toàn hợp lí lắm đâu.
Còn mấy cái kiss ở tập 2, bạn nhìn có thể không mê - đó là chuyện bt. Nhưng nếu bạn theo sát nội dung bạn sẽ thấy nó k hề thừa thãi, vẫn kết nối câu chuyện đúng kịch bản.

Còn chuyện nhà đài ô bế. Mình thấy bản chất nhà đài làm cũng vì lợi nhuận thôi. Thấy ai nổi lên là khai thác người đó là chuyện bình thường. Chứ không lẽ ngta đang nổi lại cho ít xuất hiện, rồi đắp chăn cho ng đó ở nhà dài dài à?

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 6-8-2017 23:28:37 | Chỉ xem của tác giả
yoomikhusus gửi lúc 6-8-2017 09:14 PM
''Cái vai trung úy lần này, bản thân kịch bản k ok lắm, sao lại đi mê được 1 ng xấ ...

Nói nhanh thế này. Mình đăng quan điểm cá nhân của mình khi xem Leh Lub, 1 phần là để thể hiện sự đồng tình là tại sao phim lại có rate thấp. Chứ không vào thread phim để bình luận gì, thích là thích, k thích là k thích, bạn fan dara, fan phim thì cứ việc xem, bày tỏ quan điểm, sao phải uốn nắn người khác theo ý bạn?
Còn nếu tranh luận thì mình nói ngắn gọn thế này.
1. Mình chê a trung úy thì kệ mình, bạn thấy việc mình chê k hợp lý thì kệ bạn. Vậy nhé. Đừng ép mình phải thấy việc mê gái xinh của anh trung úy là hợp lý, hay mấy cái kiss là đúng kịch bản.
2. Mình lăn lộn ở cái khu này nhiều rồi. Chưa bao giờ mình chê chuyện o bế koojin, mà luôn khen cách làm media của đài 3. Nhưng việc tái hợp NaYa đến n lần chính fan Na nhiều người vì thế đã bỏ Na từ hồi nào rồi, còn fan qua đường thì thấy phát ngán và phát chán rồi. Bạn fan bạn thích. Nhưng đài 3 chiếu k chỉ cho fan. Rate các phim NaYa đóng chung, trừ 2 phim đầu, đã có dấu hiệu đi xuống từ phim Thoree gì đấy rồi, Rising Sun flop thảm hại, giờ đến phim này. Tất nhiên fan thì vẫn sung sướng còn thiệt thòi nhà đài chịu. Các bạn fan làm được gì? Phim dở thì chính là dở. Bạn có thể thấy phim dở hay và xem, nhưng thiểu số như bạn k có tiền để nuôi nhà đài khi rate thấp được đâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 7-8-2017 08:25:14 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 6-8-2017 11:28 PM
Nói nhanh thế này. Mình đăng quan điểm cá nhân của mình khi xem Leh Lub, 1 phần là  ...

Chắc kinh nghiệm của bạn bên Thái không bằng bạn!
Công nhận là mình không đúng khi nói bạn khen, chê có hợp lí hay không? Bạn cũng có quyền phán xét của bạn.
Bạn nói NY từ đợt Rising đã flop thảm hại???? Nhà đài chịu thiệc????
Mình không hiểu lắm về việc làm phim, nhưng mình biết là đài 3 là đài tư - MỤC ĐÍCH CỦA HỌ LÀ LỢI NHUẬN. ĐÓ LÀ QUY TẮC ĐẦU TIÊN TRONG KINH DOANH RỒI

Thế mình hỏi bạn có ai thấy thua lỗ nặng nề vẫn đâm đầu vào làm không? Có điều mà người bình thường như mình cũng biết được là làm  phim rất tốn kinh phí. Trong khi năm nay đài vừa mới kỉ niệm 47 năm. Vậy trong 47 năm người ta đầu tư NGU mà vẫn tồn tại sao? Hay là người ta thấy lợi nhuận, lợi ích người ta mới đầu tư?

Mình không rành nhiều bên Thái thế nào, NY bên đó nổi tiếng hay không nổi tiếng ở mức độ ra sao?
Bạn có quyền khen chê đủ điều, vì đó là quyền phát ngôn của bạn.
Có thể người như mình là thiểu số, mình chấp nhận. Một mình mình không thể dùng tay che cả bầu trời cho NY hay kéo rate gì đó này nọ.
Nhưng thiểu số thế đấy, mà nhà đài vẫn lên phim của NY để phục vụ tụi mình. Chắc người ta làm vậy để cho '' VUI'' thôi, chứ lợi nhuận quan trọng gì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách