Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: winter13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[03.02] J.K. Rowling hối tiếc về cái kết của Harry Potter

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 5-2-2014 21:25:34 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lâu đọc tin của J.K.Rowling, ai dè là cái tin bực mình này.
Haizz, gì thì gì chứ thấy Hermione không xứng với Ron thì đúng.
Ban đầu từ tập 3 mình đã cho rằng cặp này sẽ thành đôi vì họ là một nửa của nhau, người này bổ sung khiếm khuyết cho người kia.
Nhưng sau đó, khi họ thành đôi thì nhiều fan bảo rằng Ron không xứng đáng. Chẳng hiểu Ron không xứng đáng ở chỗ nào. Vì Ron hài hước, thông minh lại tử tế, hết lòng vì gia đình, người như vậy chẳng phải ở đâu cũng kiếm được. Còn người như Harry cứ bật tivi lên thì thấy đầy.
Còn Her ư, cô ấy khiếm khuyết rất nhiều, nấu ăn thì tệ, không biết cách quan tâm người khác, không dịu dàng lại chẳng hài hước. Cô ấy có điểm nào xứng với Ron chứ ngoài việc thông minh, cứng nhắc ra thì cô ấy có gì chứ (nếu không quen biết Harry và Ron thì Her chẳng phá nổi rào cản của con mọt sách đâu).
Aizzz...truyện và phim đã qua lâu mà giờ vẫn đọc phải cái tin bực mình này...
Lỡ vào đọc chứ nếu biết là tin chê Ron thì không thèm liếc mắt, cứ tưởng là hối tiếc về sự không chết của Harry cơ chứ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 5-2-2014 23:26:24 | Chỉ xem của tác giả
vâng, em cũng hối tiếc ỏng tiếc eo về việc Harry kết thúc sớm quá, có 7 phần là không đủ thỏa mãn
có thể là Rowling đã cạn kiệt ý tưởng chăng
H - R nhìn như một cặp chị em hơn vợ chồng, xét về cái đầu thôi thì H giỏi hơn cái chắc, đẹp thì thôi cho hòa
Giờ truyện kết thúc lâu rồi sao sửa nữa, chỉ còn cách chấp nhận
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 6-2-2014 01:37:27 | Chỉ xem của tác giả
Bài được camngoc sửa lúc  6-2-2014 01:42 AM

Có hai cặp mà mình yêu nhất trên đời : Chuck+Blair của GG và cặp đôi còn lại Harry và Hermione còn gọi là Harmony. Giữa Harry và Hermione có một mối gắn kết hoàn hảo. Như mọi người thường gọi đó là Soulmate - tin tưởng tuyệt đối và sẵn sàng hy sinh vì nhau. Hermione là bạn thân nhất, là người nhà, là tri kỷ mãi mãi của Harry nhưng sẽ chẳng bao giờ là người yêu. Harry và Hermione chiến đầu cùng nhau, Harry nhảy cùng Hermione trong túp lều và Hermione ở bên Harry trong đêm giáng sinh buồn bên mộ bố mẹ cậu. Câu nổi tiếng nhất của Harmony chắc là "You are my bestfriend" . Nhiều người nói Harry và Hermione nên ở bên nhau nhưng mình thì lại thích mối quan hệ như vậy hơn Nếu Harry và Hermione kết thúc bên nhau chắc sẽ không yêu Harmony nhiều đến vậy. Harry và Hermione có mối quan hệ tuyệt vời hơn tình bạn và ngọt ngào hơn cả tình yêu. Lí do thích Harmony chắc là vì ngoài đời cũng muốn tìm kiếm một người bạn khác giới có thể khiến mình dựa dẫm và tin tưởng đến như thế. Vì không có tình yêu nên mối quan hệ giữa Harry và Hermione mới trở nên đặc biệt chứ? Có một cảnh Harry và Hermione ngồi bên hai cái cây và Hermione bảo :"Maybe we should just stay here, Harry ... grow old" mà khiến mình khóc luôn. Cái kết Rowling viết rất viên mãn, Hermione và Ron hạnh phúc bên nhau và Harry cùng Ginny đi hết cuộc đời. Ai cũng đã lựa chọn một nửa của mình, Rowling không cần phải hối tiếc gì nữa Sau khi Rowling thừa nhận chuyện này shipper Harmony sung sướng mở tiệc ăn mừng   

Cảnh lãng mạn và ỹ nghĩa nhất của hai bạn luôn.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 6-2-2014 01:41:46 | Chỉ xem của tác giả
Ô, ngày xưa đọc thấy thích thì cứ đọc thế thôi chứ chẳng ý kiến ý cò gì cả, sau này mới biết nhiều người không thích Ron - Hermione nhỉ? Cá nhân mình đọc từ tập 1 là đã có cảm giác 2 bạn nhỏ này sẽ end up together rồi nên chẳng thấy phiền lòng gì với cái kết cả

Nhưng thực lòng nếu có cơ hội được yêu cầu tác giả Rowling sửa lại truyện, mong muốn Harry sẽ chú ý tới Luna (Lovegood chứ không phải tui, tên tui cũng không phải đặt theo cô bé ấy, haha), còn Ginny... hãy lao vào cuộc tình Romeo-Juliet với Draco thôi nào =) Nhà Malfoy và nhà Weasley mà thành thông gia thì thú vị phải biết nhể
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 6-2-2014 07:43:44 | Chỉ xem của tác giả
Vì Harry và Hermione hoàn hảo để dành cho nhau nên họ không đến được với nhau. Tác giả đã thể hiện đúng cuộc sống hiện thực rồi đấy chứ.

Mình ship Harmony từ những tập đầu tiên, đến khi coi phim thì skinship của hai bạn trẻ lại làm thỏa mãn con mắt "tự sướng" của mình rất nhiều. Tuy không có happy ending với nhau nhưng ít ra hai bạn đã có thể bên cạnh nhau mãi mãi (với tư cách những người bạn) rồi đấy chứ. That's enough!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 6-2-2014 08:56:19 | Chỉ xem của tác giả
Từ đầu mình lại nghĩ về sau Her sẽ yêu Draco mới chết dở
Cặp đôi oan gia kiểu đó thú vị hơn chứ
Mình ko thích Her đến vs Har cho lắm
Nếu có thì nó cũng rất dễ trở nên nhạt toẹt
Bởi 2 người này đều tài giỏi, lại hợp ý nhau
Giống kiểu tri kỷ hơn
Chẳng có gì hay ho để theo dõi cả
Nói chung kết thúc thế này là hợp lí rồi

P/s: Nhắc đến Harry Potter mình nhớ nhất cặp sinh đôi trời đánh. 2 thằng đấy hài kinh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 6-2-2014 08:57:41 | Chỉ xem của tác giả
hic, giờ mới thấy hối tiếc ý ạ!!!
Hơi bị muộn nhưng vẫn còn kịp kaka, viết phiên bản nữa đi ^^
Hermione và Ron là 1 cặp cũng rất đẹp đôi theo cá nhân mình nghĩ.
Nếu muốn tác thành cho Hary và Hermione thì tác giả chắc phải viết thêm mấy phần nữa đây
bị hí hửng thế là lại có Harry để đọc rùi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 6-2-2014 09:56:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy chả coá j mà bất hợp lí cả, RON với HERMIONE là hợp tình hợp lí qá luôn rồi

Nhớ hình như tập 2 tập 3 j đoá MAFOY gọi HERMIONE là ''máu bùn'' lập tức RON cầm đũa phép chỉa thẳng về MAFOY liền

Mặc dù RON coá nhiều khuyết điểm nhưng ở bên cạnh HERMIONE RON lại là 1 người đàn ông hết lòng bảo vệ người phụ nữ của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 6-2-2014 09:59:12 | Chỉ xem của tác giả
Nói về cặp HARRY vơí GINNY xíu nha

Trong truyện rõ ràng mấy tập sau miêu tả GINNY vô cùng xinh đẹp, được nhiều anh chàng theo đuổi

Thế mà vào GINNY già ghê gớm, đứng với HARRY như chị em ý

Còn HERMIONE là miêu tả bình thường, mặt lấm tấm tàn nhang, không xinh bằng GINNY đâu thế mà vào film xinh không chịu nổi

Thảo nào nhiều người chỉ coi film không đọc truyện nên chê GINNY này nọ, không hợp với HARRY
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 6-2-2014 13:03:08 | Chỉ xem của tác giả
về cặp đôi thì hary mà lấy cô nàng thay vì ron thì cũng không hay lắm, nó dĩ nhiên quá rồi sao ???
có điều harry với ginny thì đúng là sao sao đó, giống như thà cho harry chết luôn cùng với tom còn hơn ( xin lỗi fan mong hary sống nhấ) chứ ginny như kiểu không biết xử sao nên ghép đại, thiệc buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách