Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: winter13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[03.02] J.K. Rowling hối tiếc về cái kết của Harry Potter

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 4-2-2014 15:50:14 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là Hermione với Harry rất xứng đôi vừa lứa, nhưng mình nghĩ ghép cặp hai bạn cũng từ phim mà Emma quá xinh.
Ý kiến cá nhân mình vẫn ủng hộ Hermione với Ron hơn (Còn Harry vs Ginny thì miễn bàn vì mình thấy khá khiên cưỡng, có thể do tác giả ko tập trung nhiều về truyện tình cảm). Tình yêu bảo vệ của Ron với Hermione rất đẹp, cậu chân thành quan tâm Her từ những điều nhỏ nhặt nhất. Hơn nữa, mình cảm giác bên Ron, Her bộc lộ hết tính cách bản thân, cả những mặt yếu đuối nhất, còn với Harry cô ấy luôn mạnh mẽ, là người bạn chân thành hợp hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 4-2-2014 17:38:52 | Chỉ xem của tác giả
Là một Potterhead như mình đọc tin này thì cũng hơi sốc thật. Dù gì thì tác phẩm đã viết ra rồi in sách, blah, blah cũng chẳng làm được gì nữa.

Nhưng mà đọc tin này thấy cũng vui vì mình ship Dramione hardcore lắm. Giờ lại thêm câu của cô Ro.

Nói chung trên tumblr, bạn nào lướt qua tag Ronmione thì cũng đủ hiểu dân tình kích động tới cỡ nào.

Bình luận

mình cũng là Dramionian đây =)) Nghe bạn nói thế chắc mình phải lên tumblr dòm ngó xung quanh mới đc.  Đăng lúc 4-2-2014 10:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 4-2-2014 21:11:46 | Chỉ xem của tác giả
Có khi ra Harry Potter 7: Alternative Version :v
Tại 1 vũ trụ song song, nơi đó Ron và Ginny tử vì ẹo, và Harry cùng Hermi dắt tay nhau vào lễ đường
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 4-2-2014 21:22:09 | Chỉ xem của tác giả
Cực kì thất vọng về cái kết. không hiểu sao lại đi ghép cặp lung tung như thế, Ron không phải là không tốt nhưng so với Hermione thìNói chung là mình vẫn thấy Harry hợp với Hermione hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 4-2-2014 22:03:10 | Chỉ xem của tác giả
Mình là Dramione shipper, cộng đồng Dramionian tuy đông đảo và mạnh mẽ nhưng k nhận đc sự ủng hộ của mẹ JK ngay từ phần 1, nên mình giờ chỉ khoanh tay ngó thị phi thôi.

Trước đó, khi bé, mình cũng thích Harmony couple, trong đầu mình chưa bh có ý niệm Ron-Hermione cả *chắc tại hồi đó mình còn nhỏ* Thật ra việc Harry tự dưng thích Ginny cũng khiên cưỡng thật, kiểu đang đọc truyện và 'boom' một phát, Harry đã mê Ginny tự bao giờ. Tuy đúng là cặp Harmony là 'trai tài gái sắc', nhưng thực sự tính tình của hai người đó không hề hợp nhau, với tư cách là một couple. Harry quá bạt mạng, và mình thấy kiểu người như Harry thích hợp với một người luôn ủng hộ hết mình như Ginny, chứ không phải kiểu hay lên lớp know-it-all như Hermione.

Và nếu cứ xét từ cái tên của cp Harry/Hermione là Harmony đi, nghĩa là hai người này luôn thấu hiểu cho nhau, đồng cảm với nhau, hài hòa với nhau, ờ, thì mình thấy đó như hai người bạn già tri kỉ hơn là thứ gì đó rồ man tíc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 4-2-2014 22:51:55 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật là khi lần đầu đọc truyện, mình vẫn mong là Harry và Hermione là một cặp. Trong tưởng tượng của mình, đây sẽ là một cặp đôi đẹp. Cho nên kết cục của truyện khiến mình khá hụt hẫng, Ron và Hermione, trong khi Harry cặp với Ginny - nhân vật theo mình là chẳng có mấy nổi bật. Bản thân mình không để ý nhiều đến những chi tiết giữa Ron và Hermione như các bạn, mình chỉ cảm thấy, hai người tài giỏi như nhau khi đứng bên nhau khá xứng. Ron không dỡ, anh ấy có tài, chỉ là bị lép vế so với Harry thôi, nhưng nhiều khi mình cảm thấy Ron không hiểu Hermione bằng Harry, do đó mình không cho là Ron - Hermione sẽ là một cặp đẹp. Có điều càng đọc về sau, mình càng không muốn bất kỳ ai trong ba người này thành một cặp. Theo mình, tình bạn của họ là một tình bạn đẹp, nhưng nếu thêm tình yêu vào, thì một người trong số 3 người họ sẽ bị tách ra, thêm nữa là tình yêu thì nhiều điều khó nói lắm, nó đâu có bền đẹp như tình bạn được.
Nhưng khi coi film và đọc fic thì lại có cảm nhận khác. Trong film, mình hy vọng Luna thành đôi với Harry, nói thật, mình vô cùng thích bạn đóng vai Luna Lovegood; và những phân đoạn của Luna và Harry trong film khá là đẹp đôi ấy!!!
TIện thể nói thêm một chút, đọc nhiều fic và đúc kết ra rằng, bạn Draco cũng có nhiều ship với Harry/ Hermione lắm ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 4-2-2014 23:17:16 | Chỉ xem của tác giả
Từ đầu khi đọc truyện mình cũng bị thích đôi Harry với Hermione và thấy là họ đúng kiểu 1 cặp luôn, nhưng chẳng hiểu sao Her với Ron lại thành một đôi nữa. Mà nhân vật Ginny cũng không xuất hiện nhiều, nói chung là mờ nhạt trong truyện, nhiều khi đọc cũng chẳng để ý đấy là ai cho đến khi thành đôi với Harry luôn, hiuhiu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 5-2-2014 00:08:21 | Chỉ xem của tác giả
Chả biết sao nhưng ngay từ đầu mình đã thích Ron với Hermione rồi xD hai đứa nó đáng yêu mà. Lúc xem phim mình rất thích những moment của Harry với Hermione nhưng chỉ thích vì có bạn là con trai như thế kiểu rất đáng yêu ý :">
Nói thật thì mình là Drarry shipper :" nhưng mà nếu cô Rowling ghép cặp Harry với Luna thì cũng không sao :-bd mình chỉ thấy khó hiểu vụ Ginny thôi ý. Chắc tại mình thấy tình cảm hai đứa nó chưa đủ sâu để cuối cùng có thể cưới nhau như thế được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 5-2-2014 12:15:38 | Chỉ xem của tác giả
Ngày xưa mình cũng là 1 trong những người mong cặp đôi Harry và Her
nhưng cuối cùng Harry lại vơi Ginny
không hợp cho lắm đối với cặp đôi chính của Phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 5-2-2014 19:06:08 | Chỉ xem của tác giả
Nếu để HARRY với HERMIONE thì cặp đôi này qá hoàn hảo rồi còn j