Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5710|Trả lời: 101
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[03.01] Những điều khiến bạn cảm thấy mình già :D

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
1. Bức ảnh này được chụp 13 năm trước :

Và hiện tại :

2. Đã 15 năm kể từ thời Baby One More Time và Millennium

3. Lion King tròn 20 tuổi

4. Đã 15 năm kể từ lần đầu thấy hai MV này trên TRL

5. 10 năm kể từ sự cố "lộ ngực" kinh điển

6. The Spice Girl đã bên nhau được 20 năm

7. Leo sắp tròn 40 tuổi rồi đấy

8. Miley Cyrus 11 năm trước

9. X-Files tròn 11 năm kể từ ngày lên sóng

10. Những bộ phim "teens" nay đều đã tròn 30 cái xuân xanh

11. Đã 29 năm kể từ khi Casper đến với cuộc đời này

12. Và Casper hiện tại trông như thế này này

BuzzFeed
[email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
AvriL + 5 già thật :'(
itsyourday + 5 ôi trời đất @_@

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-1-2014 11:24:17 | Chỉ xem của tác giả
uhm thấy già thật {:748}
mà thật là già rồi
nhg thứ liệt kê ở trên toàn gợi nhớ về tuổi thơi hok thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-1-2014 13:18:39 | Chỉ xem của tác giả
Vâng, sau khi coi thì ngẫm thấy m đã già thật rồi
Britney, BSB một thời là idol của mềnh và giờ thì họ vẫn mãi là như thế!
Nhìn mục số 1 là thấy rõ nhất nè! HP mà nhìn mặt bạn Ron là rõ nhất cơ!
Mà mắc cười cái biểu cảm rất ư là hợp của anh Leo nhá!
Thanks bạn đã đưa tin!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-1-2014 13:28:28 | Chỉ xem của tác giả
ôi Vua sư tử kìa không ngờ đã 20 năm rùi đấy
Baby One More Time nữa với Britney nữa
anh Leo đến giờ 40t rùi mà vẫn phong độ lắm
một thời tuổi thơ của mình
cám ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-1-2014 13:29:55 | Chỉ xem của tác giả
Khiếp quá, 10 things I hate about you, cruel intentions, never been kissed, american pie với cả casper thế mà đã 30 năm rồi sao O__O
Baby one more time 15 năm rồi mà mọi người vẫn nghe thường xuyên như vẫn còn hot ấy, cả những bài của BSB nữa. Mấy bài này là bất hủ rồi, thời gian chỉ là vô nghĩa
Lion King đã 20 năm, mà nét vẽ với effect cũng không thua kém phim 2D bây giờ mấy, đúng là nhìn vào ko nghĩ đã lâu như vậy :-(
Sự cố lộ ngực kinh điển hồi ấy mình shock lắm ý, giờ thì nguôi ngoai rồi và còn thích JT nhiều hơn nữa, thỉnh thoảng nhớ lại vẫn thấy ơn ớn

Bình luận

đúng rồi bạn, cảnh này là trong Nodame Cantabile the movie part II, kites có làm vsub nhưng giờ thì link die rồi, chỉ còn link của the movie part I thôi ^^  Đăng lúc 4-1-2014 03:41 PM
bạn ơi cái sign của bạn có phải từ Nodame k? Là ep nào ấy nhỉ :D  Đăng lúc 4-1-2014 02:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-1-2014 13:57:37 | Chỉ xem của tác giả
Nhanh thật đấy. Mới ngày nào mình vừa mới xem những tập đầu của X-File
mà giờ series đấy đã được 11 năm rồi
Các sao thì khỏi phải bàn, nhìn Miley trong sáng như kia bảo sao nhiều người tiếc nuối
Nhiều lúc không nghĩ từng nấy thời gian đã qua, đọc tin mới giật mình
Cám ơn bạn đã dịch tin ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-1-2014 14:31:48 | Chỉ xem của tác giả
Thật ra mình thì chưa cảm thấy mình đã già, ví dụ khi nhìn vào Miley, nhìn vào bộ ba trẻ tuổi của HP, đột nhiên cảm thấy qua rất nhiều thời gian, họ cũng giống như bạn bè mình vậy, dần dần trưởng thành: người bỗng nhiên nổi loạn, người vụt hoá xinh đẹp, ... đều đã trưởng thành (và thành công riêng theo một cách nào đó)

Ha ha, dù sao thì sự thực vẫn không nhớ được lần cuối cùng Spices Girl tái hợp cùng nhau đứng trên một sân khấu là khi nào, hay X-Files đã phát tập cuối được bao lâu ... Có những con người và kí ức đã vĩnh viễn chìm vào quá khức, nhưng cũng có những người đã bền bỉ song hành cùng thời gian, cùng chúng ta. Trong thời đại mà mọi thứ hợp - tan nhanh đến chóng mặt, lớp trẻ bây giờ thì có quá nhiều thứ để yêu thích và quan tâm, sự tồn tại của những con người đó, những điều xưa cũ đó chính là niềm vui mà mình muốn giữ lại trong kí ức đẹp xinh về tuổi trẻ của mình :'>
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-1-2014 15:27:55 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong thấy shock thật, mình già dữ vậy sao. Shock nhất là Lion King 20 năm rồi.
Toàn các bộ phim gắn với tuổi thơ, đã thế lại sắp tết đến, già thêm 1 tuổi nữa chứ.
Cảm ơn chủ thớt nhiều nha. keeeeeeeeeeeeeeeee.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-1-2014 15:57:18 | Chỉ xem của tác giả
Giờ mới biết Lion đã được 20 cái xuân xanh, cứ ngỡ phim được cỡ 10t là cùng Còn mấy bộ phim teen mình mới coi được cruel intentions trên HBO năm ngoái thì phải, dù bây giờ mới xem nhưng vẫn khoái, thấy phim cũ nhưng không bị lỗi thời mấy. Casper thì quên sạch nội dung, nhưng lại sợ xem lại thì lại thấy phim không hay nữa, vì cảm nhận mỗi thời điểm mỗi khác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 3-1-2014 17:34:56 | Chỉ xem của tác giả
Dù không muốn công nhận nhưng đúng là già thật rồi,Harry Potter đã lớn lên cùng thời cấp 2 của mình,Baby Once More Time lúc nghe lần đầu trên VTV3 là còn nhỏ xíu
Thời gian sao mà trôi nhanh quá,dù bây giờ công nghệ hiện đại tối tân hơn trước nhiều nhưng mình luôn thấy phim ngày trước hay hơn nhiều.Cả nhạc cũng vậy!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách